• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant-03 for 523x by Nguyễn Duy Thanh (21/07/2011)

Sau khi sử dụng firmware bạn cảm thấy thế nào?

• Total voters
    161
Status
Không mở trả lời sau này.

abcdeftuan

Ừm.. Cho là mình hạ uy tín bạn đi... Nói nhiều mệt người... Cứ thực hành sẻ hiểu...

Link Rofs2 C6-04 photon : http://www.multiupload.com/KAL60THHXP
Link Rofs2 CFW Deviant-02 FINAL : http://www.mediafire.com/?xza9n47gau0d83b

Các bạn chỉ cần Bung Rofs2 ra và xem cách bố trí của các file là sẻ hiểu....
Còn nữa... Nếu bạn nào hiểu rõ lệnh Ẩn file trong cmd của Windown.. Sẻ tìm ra các dòng chữ Photon trong Rofs2 của Duy Thanh

cố đấm ăn xôi à =)) ko động đến bản quyền của bạn thì sao fải cay cú thế :( chẳng lẽ trong bản côk của bạn ko có mod nào ở ngoài hay sao và bạn đã xin phép hết họ chưa :-/

tối flash bản của DT nhá ;;) thích quả khi người ta nghe điện của mình thì máy rung 1 cái,lúc đi xe đỡ fải nhìn ;;) cám ơn dt nhìu nhìu :))

hankezong

à mấy bác ơi em up CFW này của DT từ ver beat lên ver 3 thì backup đc danh bạ và tin nhắn phải k ạ ?
Thân,

abcdeftuan

Nhờ anh em xem giúp! sau giải nén thì trong CORE FILE cho 5230 có 1file RM625=>đổi thành RM588 rồi Flash thì gặp lỗi ở homescreen nút "danh bạ" chuyển thành "menu" (có phải DT upload nhầm ko nhỉ?)

ra màn hình HS > tùy chọn > chỉnh sửa nội dung > tùy chọn > phím chọn phải > ứng dụng>danh bạ ,thế là ok rồi nhá ko fải fix j nữa cả \-/

abcdeftuan

à mấy bác ơi em up CFW này của DT từ ver beat lên ver 3 thì backup đc danh bạ và tin nhắn phải k ạ ?
Thân,
backup đc,nhưng khuyên bạn dùng pc suite để backup rồi restore lại nhé,tuy nhiên khi nếu restore từ FW n97 sang c6 thì có thể sẽ bị lỗi ko sao chép đủ tn đc,cách giải quyết là dùng i-sms để backup tin nhắn rồi dùng nó để restore lại

Luu_Tan_Vu

cố đấm ăn xôi à =)) ko động đến bản quyền của bạn thì sao fải cay cú thế :( chẳng lẽ trong bản côk của bạn ko có mod nào ở ngoài hay sao và bạn đã xin phép hết họ chưa :-/

tối flash bản của DT nhá ;;) thích quả khi người ta nghe điện của mình thì máy rung 1 cái,lúc đi xe đỡ fải nhìn ;;) cám ơn dt nhìu nhìu :))

người ta k nói nữa mà cố gây sự. chắc tại nhiều người cook mà chê chỉ cần 1 người cook thôi chứ gì, 523x thì nhiều fw mà mấy máy kia thì ít nên hõ k căng thẳng như 523x nhỉ, tô trọng người khác 1 tí đi, cư xử đúng mực đi

hankezong

backup đc,nhưng khuyên bạn dùng pc suite để backup rồi restore lại nhé,tuy nhiên khi nếu restore từ FW n97 sang c6 thì có thể sẽ bị lỗi ko sao chép đủ tn đc,cách giải quyết là dùng i-sms để backup tin nhắn rồi dùng nó để restore lại

à bạn ơi mình còn vài tin nhắn khi copy từ pc suite thì đc file *.vmg, vậy thì làmsao để vứt nó nào Hộp thư đến đc lại ý!
Thân,

Chỉnh sửa cuối:

hopvan

các bác là gà nhà mà cứ đá nhau hoài . đã gọi là cook thì là xào nấu phải có nhiều gia vị. miễn món đó ăn ngon là được. có ai dám tự vỗ ngực bàn cook của họ là họ ko vay muon của ai tí nào ko.
nói thế các bác hiểu chứ

Luu_Tan_Vu

các bác là gà nhà mà cứ đá nhau hoài . đã gọi là cook thì là xào nấu phải có nhiều gia vị. miễn món đó ăn ngon là được. có ai dám tự vỗ ngực bàn cook của họ là họ ko vay muon của ai tí nào ko.
nói thế các bác hiểu chứ
chuyện này đã chấm dứt k bàn gì nữa

o0oshadyo0o

người ta k nói nữa mà cố gây sự. chắc tại nhiều người cook mà chê chỉ cần 1 người cook thôi chứ gì, 523x thì nhiều fw mà mấy máy kia thì ít nên hõ k căng thẳng như 523x nhỉ, tô trọng người khác 1 tí đi, cư xử đúng mực đi

Có lửa mới có khói chứ :)), tôi đọc comment mấy bài trong topic và cái chữ kí của bạn đợt trước là đủ hiểu bạn thế nào rồi :)), xem lại cách cư xử đi chứ đừng cay cú người khác có topic sôi nổi hơn mình rồi đâm ra nói móc người ta. Tôi nói thế bạn hiểu chứ.

o0oshadyo0o

Cám ơn bạn Duy Thanh nhé, CFW này của bạn rất rất tốt, mấy đứa bạn mình đều rất thích fw này . Cám ơn

XpressmusicS19

Bác DT,tình hình là e đã JAF xong bản của bác,tuy chưa vọc nhìu lắm nhưng những cái cơ bản thì e đã vọc đủ,cảm nhận của e thê này:
- Về phần cảm ứng,ram,hiệu ứng thì e ko có lăn tăn j,phải nói là rất ok.cảm ứng mượt,hiệu ứng đẹp,ram thì sau khi bật tất cả các ứng dụng thì khoảng ~41M,vậy là ok rùi.
- Có điều là phần unlock,e thấy thỉnh thoảng ấn menu thì ko hiện lên màn hình swype to unlock,cái này thì vẫn bị từ bản cũ,và vẫn chưa có wifi cho bản này,mong bác nếu đc thì có thể fix lại giúp a e dùng 5k8 tụi e.
ban đầu là vậy thui vì e cũng ko nghịch j nhìu lắm,chỉ sd những cái cơ bản nhất thui.hi.
Thân chào Bác!

socloc20

hi.đc thế thì con j bằng nữa bác.mai bác gửi giúp e vào hộp thư đc ko bác.hộp thư của e: buiquangbao1987@gmail.com
e nghĩ hay là bác thay lun cái swype to unlock thành tap unlock đc ko bác?hi.
Gửi vào email làm gì bạn, up thẳng lên topic 1 bản nữa cho 5800 cho nó hoành tá tràng :))
Cám ơn bạn Duy Thanh nhé, CFW này của bạn rất rất tốt, mấy đứa bạn mình đều rất thích fw này . Cám ơn

Khổ, già quá rồi ko làm được fw nữa :))

Status
Không mở trả lời sau này.