• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant-04 - C6v40 for 5233/5230/5530/5800 (01/08/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

M4_Vu0ng_001

Test sơ bộ cho 5230 thì thấy thế này:
ram ổn,nhanh mượt khỏi nói,pin thì chưa biết,media bar sau vài lần khởi động thì ổn nhưng dính mấy lỗi này.:
không khoá bằng phím gạt được,kể cả ở HS hay ở menu,trình xem ảnh load chậm,chỉ xem được khoáng 10 mấy cái trong tổng số hơn 400 cái (đợi hơn 1 phút....).camera quay phim vẫn có đoạn bị giật...
update:email bình thường,email ko vấn đề gì,nghe nhạc vẫn hơi rè,nhất là khi mở to.....

Chỉnh sửa cuối:

tungnos

test 5230:
media bar bị lỗi như một số ae. chưa thấy khả quan hơn.
các tính năng media mình ko quan tâm nên ko nhận xét thêm.
tốc độ làm việc ok. ram điên đảo

đề nghị: thêm các apps Notes, Drawing ^^ (từ mấy bản gần đây thấy Thanh toàn bỏ, rất không hài lòng). và mod qwerty N8 \m/ :-<

varius

tét 5530 good rồi bạn ak cám ơn bạn nhiều lắm :) up dùm mình toàn bộ mod bạn dùng cho bản này với thanks

nhockfc

test 5230:
kái đầu tiên là màn hình boot đẹp :D
lỗi phím media, phải khởi độg lại máy nkiều lần(nkư 1số bạn ở trên nói ) or flash 2 lần (mình phải fl 2lần) mới dùg đc,
load ảnh có phần hơi ckậm x0g mình ngkĩ, để load hêt ảnh thì kác lần sau tốc độ load ảnh sẽ nkah hơn ( đã test máy mình ),
ram ổn, máy ckạy mượt, pin tkì mình ngkĩ do ng sử dụg tkôi :D,
phần tin nkắn k có 2trag kí tự kảm xúc?
À kủa mình tkì k bị lỗi khoá phím = gạt nkư pạn ở trên.

M4_Vu0ng_001

test 5230:
lỗi phím media, phải khởi độg lại máy nkiều lần(nkư 1số bạn ở trên nói ) or flash 2 lần (mình phải fl 2lần) mới dùg đc,
load ảnh có phần hơi ckậm x0g mình ngkĩ, để load hêt ảnh thì kác lần sau tốc độ load ảnh sẽ nkah hơn ( đã test máy mình ),

bạn thử khóa máy vài lần bằng phím gạt xem có dính lỗi ko,bởi lỗi này cũng có lúc khóa được...

tuan291188

Test 5230: Cảm ơn DT đã cố gắg.
Cũng giồng như mấy cm trước: Email đã fix, media bar bị lỗi( bản 4 kô sao), load và trượt ảnh hơi chậm.
Dt có thể để mặc địh icon 4x4 dc kô (sau khi dùng menuswich để chuyển từ 3x4 sang 4x4 thì hiệu ứng từ menu sang homescreen bị mất)
Ah nút gạt ok, kô cần 4mat cũg dc

M4_Vu0ng_001

Test 5230: Cảm ơn DT đã cố gắg.
Cũng giồng như mấy cm trước: Email đã fix, media bar bị lỗi( bản 4 kô sao), load và trượt ảnh hơi chậm.
Dt có thể để mặc địh icon 4x4 dc kô (sau khi dùng menuswich để chuyển từ 3x4 sang 4x4 thì hiệu ứng từ menu sang homescreen bị mất)
Ah nút gạt ok, kô cần 4mat cũg dc
nút gạt lúc dùng để tắt màn hình ấy,bạn kiểm tra lại xem,chứ bản trước cũng bị...

x096485

minh cung bi nhu ban i,cai nut khoa o ben,co luc dung ko duoc,mong duy thanh fix dum. thanks

tuan291188

Nút gạt bên hông của mìh kô sao. Sau 1 lần 4mat và vài lần khởi độg lại bây giờ mediabar, load và xem ảnh ok rùi. Bản test final có khác...

tung93st

test 5230:

flash xong nên để cho thật ổn định tầm vài phút thì hãy load ảnh và nhạc nhé bạn

M4_Vu0ng_001

tình hình là sau khi 4mat+restart lại vẫn bị tình trạng thường xuyên không khoá được bằng phím gạt bên hông,...load ảnh với nhạc thì bình thường rồi...

Status
Không mở trả lời sau này.