• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW]Kết Hợp Giữa N8, C6v40, N97 Cho X6-00 16G [RM-559] [Bản updte New bài 61]

Trunghuy90

Cho mình hỏi là bản này có thư mục để chứa Video và Ảnh nhạy cảm không :D ? Thêm nữa mình thấy ảnh post Ram có >27 như vậy liệu khi chạy mấy ứng dụng nặng có ổn không ?

2 folder an toan và bao mat do. Hình chụp Ram 27, là đang chạy nhiều app.

lionfanta

TrungHuy cho mình hỏi là sao khi vào phần profile mình muốn chỉnh sửa phần nhạc chuông hay tin nhắn thì bị đơ,hoặc là load rất chậm.CÒn lại tất cả đều tuyệt vời :)

hoangk49uct

bạn chủ pic chỉ mình cách tắt hiệu ứng sao bay ở màn hình chủ và thay cái dòng "đẳng cấp 3d..." ở chỗ mở khoá dc không?

Wanted_boy187

Mình thấy giới thiệu là có 2 Theme , sao mình JAF xong chỉ thấy có mỗi 1 theme tên là TrungHuy90 , như vậy có phải mình JAF bị lỗi gì không ? Maf mình thấy cái Icon thư mục " Công Cụ " ( Hình ô vuông có gạch chéo ) và " Video " ( Hình quả Pin ) nhìn sao sao á , không được hợp với bộ Icon cho lắm :(

mjnha9

bung file sis cho vào rofs2 thấy có thư mục c_ có cần cho vào luôn k các pro cả file đuôi pkg và txt ngoài mục chính nữa

caobang200

http://www.pdaviet.net/showthread.p...od-Cũ-Khó-Tìm-Mod-Mới-Hay-Cho-CFW-C6-gt-S60V5
vào bài trên dùng mod :Xóa dòng chữ trên thanh trượt khóa
Không đc thì dùng phần mềm lzrsc 4.0 để chỉnh 2 file trong “ rofs2/Resource/ Apps:
PopupClock
PopupClock.r96
Chỉnh effect thì bạn vào đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...-để-chỉnh-sửa-hiệu-ứng-theme-theo-ý-thích-đây!!!
2 file cần chỉnh ( xóa các link dẫn đến file .png + xóa file .png trong folder effect đi là đc)
IdleBackground_default
IdleItem_default
p/s có gì sai các bác đừng chém nha ( thanks moder trunghuy90)

Wanted_boy187

Bản ổn định và tuyệt vời nhất. Anh, em tham khảo bài 36 nhé?

Giờ mình muốn update dữ liệu cho Ovi Map thì phải làm sao ? Để bình thường thì không update được , kết nối máy tính bằng Ovi Suite nó không hiện phần để down map . Mình cài QT vào thì nó báo lỗi tùm lum :(

Wanted_boy187

Cơ bản vì mình dùng Ovi Map quen rồi mà . Bản Qt trước mình cài là 1.1.2 , lúc cài thấy nó báo Error gì đó nhưng mình vẫn cứ Ok cho nó cài . Để mình thử lại bản này xem sao :D

cocconconcoc

Uả, host ơi, hình như có gì mới đúng không? mình thấy bạn update bài viết hôm nay? Nếu CFW mới thì tuyệt, để mình thử tiếp.

Trunghuy90

Mình đưa bài 36 lên bài 1 cho anh, em dễ theo dõi. Nếu ai đã Jaf ở bài 36 rồi thì thôi.

Trunghuy90

icon hình ảnh lại là icon của music :(
Với nhiều icon ko hợp lắm anh Huy

Đây là bộ icon của N8 ver beta nên vậy. Hôm nào rảnh, mình mod bộ icon N9 vào. Chắc sẽ ok hơn. Đặc biệt là mình cũng ghét icon anna lắm. Nếu mod icon ana thì đồng bộ hơn.

Wanted_boy187

Mình cũng thấy cái Icon không được đẹp cho lắm . Còn những cái khác cũng chưa biết thế nào , vì vẫn đang test :D

ki3pc0d0n

Đây là bộ icon của N8 ver beta nên vậy. Hôm nào rảnh, mình mod bộ icon N9 vào. Chắc sẽ ok hơn. Đặc biệt là mình cũng ghét icon anna lắm. Nếu mod icon ana thì đồng bộ hơn.

icon anna thì đồng bộ nhưng tròn tròn....
Nhìn ko thích !