• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97 Mini For Nokia X6/5800/5530/5250/5233/5230 V.New

kitavn

Trong mắc bạn thấy sáng nhưng vói người khác thì tối sao??tóm lại sáng vậy là được rồi đấy chứ tối quá cận thị sao??Mod phím cứng nàk:http://www.mediafire.com/?j3s8gnl3u6otwdf bỏ vào Rofs2 nhé

Xin lỗi bạn nhé ! Nếu bạn chẳng biết lý do và cách sửa thì không cần bạn trả lời. Mình không biết con mắt của bạn ra sao nhưng đối với mình thì nó sáng.

luongngocanh92

Ui trời sáng tối đi mà chỉnh ng này bảo sáng ng kia bảo tối cái đó ko ai mà kjểm soát theo ý moị ng đc !!!! Thông cảm cho ng khác voi hì

kangnam

bản này hình như chủ thớt chú ý đến 58 ... còn cho các máy khác thì không có gì thay đổi lớn ... các ứng dụng vd như Zip hay 1 số ứng dụng không cần thiết vẫn chưa xóa hết ...... Mình thấy bản của ThanhtungHT vẫn ngon hơn bản này .. sr nếu có gì nói sai ^^ ...

Luu_Tan_Vu

bản này hình như chủ thớt chú ý đến 58 ... còn cho các máy khác thì không có gì thay đổi lớn ... các ứng dụng vd như Zip hay 1 số ứng dụng không cần thiết vẫn chưa xóa hết ...... Mình thấy bản của ThanhtungHT vẫn ngon hơn bản này .. sr nếu có gì nói sai ^^ ...
overyou chỉ có 5800 làm gì cook tốt hết các máy. Mà vấn đề là over cook mỗi bản mỗi khác chứ k cook 1bản rồi port sang các máy khác. Cook nhiều máy k sung sướng gì đâu

kangnam

overyou chỉ có 5800 làm gì cook tốt hết các máy. Mà vấn đề là over cook mỗi bản mỗi khác chứ k cook 1bản rồi port sang các máy khác. Cook nhiều máy k sung sướng gì đâu

mình bít mà .... ^^ ... thanks cho sự nhiệt tình của các co0ker ..

pro nào bít cách fix camera đen xì khi port rofs2 của 1 máy này sang 1 máy khác không .. vd như của 58 -->> X6 chẳng hạn ... ^^

max1397

Member
X6 jaf báo lỗi này .sáng h thử ko bik bao nhiêu lần r !!
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_32.0.002_001_000_U001.uda.fpsx
Detected P-KEY: 9000AAC9
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...

TieuPhongH

cho mình hỏi máy 5233 to' mói mua về thì tiến hành flash dc liền hay cần update verson lên bản mới nhất thì mới tiến hành flash dc, mà mỗi lần flash thất bại thì phải fomat lại máy đúng ko? cảm ơn

vulinh123456

cho mình hỏi máy 5233 to' mói mua về thì tiến hành flash dc liền hay cần update verson lên bản mới nhất thì mới tiến hành flash dc, mà mỗi lần flash thất bại thì phải fomat lại máy đúng ko? cảm ơn
Không cần gì hết bạn, down bản này về flash liền thôi. Nếu flash thất bại thì flash lại, không hư đâu mà lo bạn

Chỉnh sửa cuối:

TieuPhongH

cám ơn bạn vulinh123456, cho tó hỏi thêm là sau khi flash xong máy thì bắt đầu cài CFW được rồi đúng ko?, ai có link thì share cho tó với

babicool

cám ơn bạn vulinh123456, cho tó hỏi thêm là sau khi flash xong máy thì bắt đầu cài CFW được rồi đúng ko?, ai có link thì share cho tó với
bạn down core và rofs2 về tiến hành flash thôi,như vậy là đã cfw rùi

vulinh123456

CFW là cái hệ điều hành mà bạn đã flash rồi đó bạn, đâu cần cài CFW gì nữa đâu. Link bạn xem ở #1 ak, mấy dòng cuối cùng có link down đó

vulinh123456

sao không khôi phục được danh bạ lại nhỉ ??????????
Tốt nhất bạn nên backup danh bạ, tin nhắn bằng Nokia PC Suite, Ovi Suite, mới nhất giờ là Nokia Suite. Flash xong restore lại, đừng nên xài cái backup trong đt