• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97 MINI V30 RM-555 - PHIÊN BẢN HOÀN HẢO

Radium

Moderator
SAO K AI CHO Ý KIẾN GÌ HẾT THÊ!!! :D:D:D

mình thấy hiện giờ người xài n97 k nhiều. Nên top vắng cũng dễ hiểu. :( Đến tối chắc sẽ có á. Tiếc là mình k có máy test cho bạn.

muatuyet108

Vote cho chicken boy 1 phiếu,muốn thử bản này lúm nhưng bản hôm trước bạn cho xài oke quá nên flash thì hơi bị tiếc :D

chjckenboy_18

Vote cho chicken boy 1 phiếu,muốn thử bản này lúm nhưng bản hôm trước bạn cho xài oke quá nên flash thì hơi bị tiếc :D
bản này với bản đó hao hao nhưng mình bỏ cái khóa android với belle rùi (sẽ cập nhật sau) :D:D:D

chjckenboy_18

bản này với bản đó hao hao nhưng mình bỏ cái khóa android với belle rùi (sẽ cập nhật sau) :D:D:D
bản mình đưa bạn có chạy hiệu ứng theme k, của mình bữa đó fix mấy lần k chạy đc effects nên mình cook lại bản này xài ok lém! \-/

chienkd

Mình dùng N97 mini nhưng thấy ít bản CFW hay cho em nó, mà nhất là cái khoản mở khóa phím và bật đèn màn hình sao không thực hiện được bằng cách nhấn vào màn hình cảm ứng nhỉ? Mình toàn phải nhấn phím Home hoặc kéo chốt mở khóa bên sườn, không thích lắm, trước mình dùng 5800 muốn bật đèn thì tap vào màn hình 2 lần khi máy đang khóa, nếu đèn màn hình tắt mà chưa khóa thì chỉ cần tap một lần vào màn hình là bật đèn lại. Bạn chjckenboy có thể chế mod cho N97 mini giống như vậy giúp mình không? Thank

Chỉnh sửa cuối:

chienkd

Đang JAF hi vọng bản này của bạn sẽ làm mình hài lòng. Cố gắng thức chút, có gì anh em trao đổi, :D

chjckenboy_18

Mình dùng N97 mini nhưng thấy ít bản CFW hay cho em nó, mà nhất là cái khoản mở khóa phím và bật đèn màn hình sao không thực hiện được bằng cách nhấn vào màn hình cảm ứng nhỉ? Mình toàn phải nhấn phím Home hoặc kéo chốt mở khóa bên sườn, không thích lắm, trước mình dùng 5800 muốn mở khóa thì tap vào màn hình 2 lần, nếu đèn màn hình tắt mà chưa khóa thì chỉ cần tap một lần vào màn hình là bật đèn lại. Bạn chjckenboy có thể chế mod cho N97 mini giống như vậy giúp mình không? Thank

cái mod đó mình cũng k rõ lắm! để mình thử xem, mà mình thấy bt mà bạn, mình cũng toàn nhấn nút menu rùi mới mở khóa or kéo chốt để vào hs, các bản cfw # cũng tương tự nhau thui bạn ạk! :-??

chienkd

Vừa JAF xong, đang trong quá trình khởi động, Cái màn hình khởi động hoành nhỉ, nghe như kiếm nhật chém vậy. Font chữ đẹp, các biểu tượng mình thấy cũng đẹp, vừa bật máy xong, memcheck ram 58.18/120,69Mb C: 260MB.
- Chuyển chế độ xoay màn hình nhanh, gần như lập tức.
- Có một số ứng dụng cần thiết và hay như: Đèn pin, S-cleaer, MiniCMD, JbakTask, Rompatcher tự động bật Install Server RP+ và Open4All RP+.
- Phần mềm lịch không có âm lịch.
Nói chung có nhiều ưu điểm, để mình dùng thêm, có gì sẽ đánh giá về pin và chụp ảnh...

Chỉnh sửa cuối:

chjckenboy_18

Vừa JAF xong, đang trong quá trình khởi động, Cái màn hình khởi động hoành nhỉ, nghe như kiếm nhật chém vậy. Font chữ đẹp, các biểu tượng mình thấy cũng đẹp, vừa bật máy xong, memcheck ram 58.18/120,69Mb C: 260MB

cái mod mà bạn nói có đấy: Fix chạm màn hình không sáng khi không khóa màn hình cảm ứng, để từ tư mình tách cái mod đó! :D

chienkd

Một số cảm nhận thêm về bản CFW của bạn chjckenboy_18
- Sau một buổi sáng sử dụng tớ có thêm một số cảm nhận sau:
+ Cảm ứng rất mượt, nhất là khi slide unlock, chạm để mở các ứng dụng cũng nhạy.
+ Camera đã mode tăng chất lượng của một ảnh (không phải tăng độ phân giải).
+ Nghe nhạc bình thường, chất lượng âm thanh không bằng mình nghe trên 5800 chắc là do 5800 là XM.
+ Trình duyệt web font hơi bị vỡ, có thể do font hơi bé nên có cảm giác vỡ chữ, không đẹp lắm, hy vọng bạn sửa được lỗi này.
+ Không xóa được thư mục, mình đã chọn chế độ xắp xếp và sửa tên thư mục được, nhưng không xóa được thư mục.
+ Mình chưa hiểu chức năng của *Menu* là gì?
Còn khả năng tiết kiệm pin mình chưa rõ phải 1-2 ngày nữa mới biết được.

chjckenboy_18

- Sau một buổi sáng sử dụng tớ có thêm một số cảm nhận sau:
+ Cảm ứng rất mượt, nhất là khi slide unlock, chạm để mở các ứng dụng cũng nhạy.
+ Camera đã mode tăng chất lượng của một ảnh (không phải tăng độ phân giải).
+ Nghe nhạc bình thường, chất lượng âm thanh không bằng mình nghe trên 5800 chắc là do 5800 là XM.
+ Trình duyệt web font hơi bị vỡ, có thể do font hơi bé nên có cảm giác vỡ chữ, không đẹp lắm, hy vọng bạn sửa được lỗi này.
+ Không xóa được thư mục, mình đã chọn chế độ xắp xếp và sửa tên thư mục được, nhưng không xóa được thư mục.
+ Mình chưa hiểu chức năng của *Menu* là gì?
Còn khả năng tiết kiệm pin mình chưa rõ phải 1-2 ngày nữa mới biết được.

thư mục làm gì xóa đc hả bạn! còn bạn muốn font to ra thi vào cài đặt> điện thoại> hiển thị> cỡ chữ là đc! tại mình mod mặc định chữ nhỏ mà! :D

iamstven

+ Mình chưa hiểu chức năng của *Menu* là gì?.
ấn vào đó để đổi loại menu 4x4 hay 3x4 gì đó..ấn vào nháy mh rồi ra menu chọn thoát

chjckenboy_18

thư mục làm gì xóa đc hả bạn! còn bạn muốn font to ra thi vào cài đặt> điện thoại> hiển thị> cỡ chữ là đc! tại mình mod mặc định chữ nhỏ mà! :D

còn cái menu là để thay đổi cách sắp xếp giao diện menu đó bạn! mặc định la menu 4x5, bạn nhấp vào *menu*> tùy chọn> đổi thành danh sách> đổi thành dạng lưới lại như cũ la thành dạng menu #. :D:D:D