• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97 MINI V30 RM-555 - PHIÊN BẢN HOÀN HẢO

chienkd

mình fix xong rùi và đã bỏ 2 theme cũ thêm 3 theme mới full icon, thêm mod tăng tốc ứng dụng (do mod này nên mới có vđề về camera =.=''!), đang trong quá trình test có gì sẽ up lên! :D

Bạn đã test ngon lành chưa? Có gì up lên mình cùng test cho, mà mình có thể mang bài của bạn giới thiệu sang bên www.tinhte.vn không? Bên đó mình cũng tham gia nhưng ít người làm CFW cho N97 mini. Muốn giới thiệu bản hoàn hảo này cho anh em cùng dùng. :D

chjckenboy_18

Bạn đã test ngon lành chưa? Có gì up lên mình cùng test cho, mà mình có thể mang bài của bạn giới thiệu sang bên www.tinhte.vn không? Bên đó mình cũng tham gia nhưng ít người làm CFW cho N97 mini. Muốn giới thiệu bản hoàn hảo này cho anh em cùng dùng. :D

thì bạn cứ post sang bên đó đi, càng nhiều người dùng càng tốt chứ sao! >:)

lamgaka

Lời đầu tiên cho mình xin được gửi lời cảm ơn tới các pro cooker: a Bảo,a Tâm,a Vũ,a Tùng,a Overyou...và các modder đã tạo nên nhứng món ăn tuyệt vời cho CFW ^^! (trích ganang1234 =.='') :D:D:D
Thông tin:
+Ngôn ngữ mặc định sau khi flash sẽ là Tiếng Việt.
+Bản này mình k dùng mod belle (nếu bạn nào cần thì mình sẽ up bản # có mod belle + khóa máy android nhưng k có​
mod chuyển đổi qua lại giữa tap2unlock và swipe2unlock).>:)
+Thêm mod chuyển đổi qua lại giữa tap2unlock và swipe2unlock
+Add Qt 4.7.3 full, tăng Fps và Cpu.
+Mod nhạc đọc tại E và F:\Music
+Mod danh bạ hiển thị luôn sđt lưu trong bộ nhớ sim
:))
+Mod File manager xem đc các file hệ thống.:ar!
+Mod menu 3x5, 3x6, 4x5, 4x4 (big icon),.....(mặc định là 4x5).
+Theme Black (thank huynghia), Belle text final (thanks ganang1234), mặc định là theme Black, font Nokia Pure.​
+Bộ Rules mới quy định đèn màn hình lim dim trước khi tắt, Chạm vào sáng lại nhưng sẽ không tự vào ứng dụng !!!
+Rompatcher tự động apply patch sau khi flash.
+Sau khi flash đợi máy ổn định, rồi vào ứng dụng bật minicmd để tiến hành cài đặt các ứng dụng (đợi vài phút đến khi hiện thông báo ''Vui.lòng.khởi.động.lại!'' thì chọn ''khởi động lại máy'' ở nút nguồn).
:D
(p/s: khi muốn đổi tên folder thì ae click phím chọn trái->sắp xếp->click vào icon muốn đổi-> click chọn trái-> Đổi tên...ae thik đổi thành j thì đổi nhé).:ar!
Các ứng dụng đã thêm:
Giftailor 2.12
S-Cleaner v1.3
Nokia FileBrowser
Jbak Taskman 1.41
Đèn pin bright light 1.0
OneKey Ghost 1.2
Accel Swicth
Network Switch
BlueTooth Switch

Kill Me

Cho phép xóa và update:
X-plore 1.58
Slick 0.72 VH
DzMusic Key
SmartMovie
Opera Mini 7
UCBrowser 8.6

Hình ảnh:

+Lưu ý trước khi JAF:nhớ là phải xóa các thư mục hệ thống: data, resource, private, system,sys ở bộ nhớ chung và trên thẻ nhớ (k cần xóa thư mục data) trước khi flash! +Trước khi jaf download data bản đồ (cho Ovi Maps)> giải nén tòan bộ thư mục cities vào thẻ nhớ F:\
Link full data bản đồ 63 tỉnh thành:

Tải về giải nén vào F\data\sis:
Core + Rofs2

hieu ung" lam the" nao vay. chu? top oi???

chienkd

Bạn đã sửa rồi nhưng đã up lên mf chưa vậy? Mình thấy link mf vẫn là link bản sửa lỗi chạm sáng cũ hay sao ấy?

thaibinh0606

Các bác hướng dẫn em cách cài CFW lên N97Mini đc ko ạ? em search cả đêm hôm qua đến giờ mà chưa đc gì, Symbian rắc rối quá chừng :-<

mualaroi

OK, vậy đề nghị close topic này đi, anh em chuyển sang bản tối ưu sử dụng và tiếp tục test nhé.

Cho mình hỏi link dowload bản tối ưu chỗ nào vậy? ai có gửi cho mình với. thank nhiệt tình nha. Nhân tiện cho hỏi page nào hướng dẫn up cfw chi tiết với. cho em xin link nha. thank.