• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFw N97mini,C6 Customs,WP7, BelleFull For 5800XM by Huy Nghiã. Bản update 07

manhbeo

nghĩa ơi.cho mình hỏi
bản này tốc độ đẹp.mượt
vậy khả năng pin thì ntn vậy?
pin mình chai quá rồi
giờ để bình thường được hơn 1 ngày thui

congtutrensan_9x

nghĩa ơi.cho mình hỏi
bản này tốc độ đẹp.mượt
vậy khả năng pin thì ntn vậy?
pin mình chai quá rồi
giờ để bình thường được hơn 1 ngày thui

Tùy vào mức sử dụng của bạn. Nhắn tin nghe gọi được hơn 2 ngày. Tớ dùng nhiều fb với nhắn tin suốt. được 1 ngày. Pin chai thì mua quả mới đi 120k thôi

congtutrensan_9x

congtutrensan_9x

Chỉnh sửa cuối:

style144

sao mình ko làm được cái đồng hồ giống trong ảnh nhỉ, phiên bản belle little ấy:|

chjckenboy_18

anh nghĩa ơi tách cái đó ra thì tách theo đg dẫn anh nói là đc hả anh có phải tách them cái gi nua hok??? :-?
chỉ em lun nha! :D

rylthanhhai

bản WP8 nhìn chất phết :D
cho sẵn belle topbar với menubar và đồng hồ vào luôn nha Nghĩa :-?

style144

Nhận xét khi test :
+ mượt thỳ có, nhưng đôi lúc đứng đến nỗi phải reset lại, ấn 7370 thỳ có lúc nó reset trắng màn hình xong đơ luôn, phải tháo pin ra
+ cái belle menu bar hình như có vài trục trặc nhỏ, có lúc tự mất luôn, vào bật ko hiện nữa
+ CPU khi mình search = xplore thỳ nó là 192 MHZ
+ Có đôi chút rắc rối với miniCMD, khi mình ấn vào, hình như là lần thứ 3 :D, nó hỏi có xóa gì đấy, ấn vào luôn thế là apps, ... văng hết :(( còn mấy cái game đang đy level đy luôn :((
+ Mình thắc mắc là cái app bàn phím ảo và smart light để làm gì
+ Y browser khó dùng quá, xplore friendly hơn -==
==> Có vài khuyết điểm nhưng thấy tốt.. ^^ TKS

congtutrensan_9x

Nhận xét khi test :
+ mượt thỳ có, nhưng đôi lúc đứng đến nỗi phải reset lại, ấn 7370 thỳ có lúc nó reset trắng màn hình xong đơ luôn, phải tháo pin ra
+ cái belle menu bar hình như có vài trục trặc nhỏ, có lúc tự mất luôn, vào bật ko hiện nữa
+ CPU khi mình search = xplore thỳ nó là 192 MHZ
+ Có đôi chút rắc rối với miniCMD, khi mình ấn vào, hình như là lần thứ 3 :D, nó hỏi có xóa gì đấy, ấn vào luôn thế là apps, ... văng hết :(( còn mấy cái game đang đy level đy luôn :((
==> Có vài khuyết điểm nhưng thấy tốt.. ^^ TKS

Đôi lúc bị lỗi, bạn nêu rõ lỗi để mình còn khắc phục. Đang chạy belletop vs navi bar không khôi phục cài đặt gốc được bị đơ màn hình trắng là phải.
+ Cái belle menu bar hình như có vài trục trặc nhỏ, có lúc tự mất luôn, vào bật ko hiện nữa
=>> Bạn vào tắt cảm biến ánh sáng ở belletopbar

+ CPU khi mình search = xplore thỳ nó là 192 MHZ . Bạn nên nhớ chíp cho S60v5 là chíp ARM 11 (434 MHz)

nó sẽ auto size trong khoảng 192 ~ 434 để tiết kiệm pin. Mặc định nhà sản xuất

=>> mình đã nêu rõ ở trên minicmd sau flash có nhiệm vụ xóa các tàn dư trên thẻ nhớ, nếu bạn không muốn nó chạy vào xóa tệp minicmd.txt trong C:/data

Cái này nó có tác dụng chỉnh sửa tệp tin X-plore không có.
Bàn phím ảo thì là bàn phím ảo chứ là gì nữa. chẳng hạn để dùng hex, smartlight phần mềm giữ sáng màn hình giúp đọc báo ,truyện, chơi game, màn hình không bị tắt

Thank bạn đã đóng góp ý kiến :D. Mong có nhiều đóng góp của anh em !

Chỉnh sửa cuối:

chicken3005

nghĩa ơi có rảnh thì port wa cho X6 giùm mình một bản custum được không, còn vụ camera để mình tìm cách khác phục sao, thank

congtutrensan_9x

sao mình up phiên bản belle full mà giao diện không được như bạn nhỉ

bạn tải bản belle little rồi làm theo hướng dẫn .
sao lâu thế bạn , mình đợi từ 22h tới giờ oài :(:):):):):):)(

hì hì sorry anh em nhé, hôm qua học 16 tiết từ 7h sáng đến tận 8h tối về mệt quá cơm xong đi khò khò luôn :">
nghĩa ơi có rảnh thì port wa cho X6 giùm mình một bản custum được không, còn vụ camera để mình tìm cách khác phục sao, thank

ùm,

style144

Hm... bây giờ mới để ý là ko có ghi chú, hơi bất tiện vì lịch học của mình hơi nhiều :|.. À cái ứng dụng ghi âm ko có hoạt động nghen bạn, ấn vào nó đơ ra luôn