• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW RM-356 v60.0.003 Đỉnh cao của CFW 5800 by dangquy197

ndlong1987

Bác quý có Mod fix lỗi ký tự lạ trong Camera của 5800 ko cho e xin với.
Link trên diễn đàn die cả :(

bacnamntp

Ảnh chụp xong thì bạn phải Out máy ảnh, vào Thư viện rồi mới xoá dc, bạn xoá trực tiếp từ máy ảnh sẽ gây lỗi như trên :D
đã out máy ảnh,vào thư viện và vẫn báo lỗi trên, format máy thì hôm sau lại bị vậy, tại sao thế nhỉX_X

bacnamntp

Và đây là kết quả: chụp xong mình ở trong máy ảnh xóa, xong,quay vào thư viện vẫn thấy còn ảnh đó và không xóa được~X(

bác thử giùm cái, mình chỉ đổi font S^3 trong rofs2 thui nhá,ko chỉnh chi nữa cả :-?

Chỉnh sửa cuối:

dangquy197

À, thế này thì chỉ cần xóa hết các file trên thẻ nhớ, chỉ để ảnh lại, mở ẩn lên, xóa sạch các Folder như Pal gì gì đấy là ok thôi bác :D

bacnamntp

À, thế này thì chỉ cần xóa hết các file trên thẻ nhớ, chỉ để ảnh lại, mở ẩn lên, xóa sạch các Folder như Pal gì gì đấy là ok thôi bác :D
??? mình có thấy file ẩn nào đâu, bác hướng dẫn cụ thể giùm phát xem được không, mà bác có bị vấp lỗi này không thế???:-?

kevin_cs

mình làm đúng từng bước theo bác dangquy hướng dẫn mà.sao lại bị như thế nhỉ....

dangquy197

??? mình có thấy file ẩn nào đâu, bác hướng dẫn cụ thể giùm phát xem được không, mà bác có bị vấp lỗi này không thế???:-?

Mình ko vấp lỗi này bạn à, bạn thử Format thẻ rồi Flash lại xem :D

theo như mình dùng mấy bữa nay thì ram cỡ 4x bạn à:|

Ram cỡ 4x nên bạn nên cài RamBlow để giải phóng bớt lúc ko cần thiết nhé :D

Last edited by a moderator:

bacnamntp

Mình ko vấp lỗi này bạn à, bạn thử Format thẻ rồi Flash lại xem :D
hix,chụp xong xóa luôn rồi vào thư viện vẫn thấy ảnh ở đó mà không xóa được,chán quá:((.CFW này xóa ảnh không sạch hay sao ấy trờiX_X

Chỉnh sửa cuối:

Thuong2

Máy mình dùng chả thấy lổi này. Chỉ có lổi khi chụp xong nhấn xóa nhanh quá nên thấy báo lổi camera in use thôi

bacnamntp

Máy mình dùng chả thấy lổi này. Chỉ có lổi khi chụp xong nhấn xóa nhanh quá nên thấy báo lổi camera in use thôi
ặc sao lạ thế, bạn cũng dùng bản fix này à,có chỉnh sửa gì thêm ko?:-/
mình flash bản của overyou cũng không thấy bị lỗi này, mà flash bản này lại bị thế, mong bạn fix giùm mình với:|

Chỉnh sửa cuối:

dungvj4nh

khôg biết các bác sao chứ e thấy bản này hơi ngốn ram.chạy vài ưd là đầy à.còn lại okk

bacnamntp

khôg biết các bác sao chứ e thấy bản này hơi ngốn ram.chạy vài ưd là đầy à.còn lại okk
bạn cũng không gặp lỗi như của mình à, chụp xong rồi xóa luôn xong vào trình duyệt ảnh vẫn còn ảnh mới xóa đó. Có bị lỗi ấy không???:-/

dungvj4nh

bạn cũng không gặp lỗi như của mình à, chụp xong rồi xóa luôn xong vào trình duyệt ảnh vẫn còn ảnh mới xóa đó. Có bị lỗi ấy không???:-/

khôg bạn à.mình khôg bị lỗi đó.mình thấy ok hết mà.đag tìm lỗi mà chưa thây