• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Xtension for 5530 v30 tác giả MR-X

quy_song

mình chạy rùi lỗi phần vào theem hic

Bạn xem lại nhé, mình flash vài lần để kiểm tra, không có hiện tượng lỗi như bạn nói. Vào Theme vẫn Oke. Bạn nhớ xóa 1 folder trong MMC (sys, system, private, resource) trước khi Flash

Chỉnh sửa cuối:

kidkylin

Bạn xem lại nhé, mình flash vài lần để kiểm tra, không có hiện tượng lỗi như bạn nói. Vào Theme vẫn Oke. Bạn nhớ xóa 1 folder trong MMS (sys, system, private, resource) trước khi Flash

MMC chứ? ;;)

hoaxutuyethp

CFW này đang được đánh giá rất cao trong dailymobile. Các bác flash mà dùng thử đi. Mình thấy CFW này cũng được đấy. C01 hay C02 ở file CNT thì chẳng ảnh hưởng gì đến máy cả. Trên JAF sau khi chọn INI file thì kick vào CNT màu xanh chọn đến file RM-504_30.0.009_C01_prd.rofs3.fpsx flash cùng các file MCU + APE + PPM là xong. Mình dùng bản Default FW down của Kid sau đó làm theo cách này là ok. Từ hum biết up CFW đến giờ phải dùng thử đến gần 20 cái CFW rùi hix. Mỗi cái nó có cái hay riêng chủ yếu là CFW phải ôn định là ok.

o0NgoaLong0o

CFW này chỉ chạy tốt trên tiếng Anh, để tiếng Việt 1 số ứng dụng ko chạyi đc ( my keylock, theme ominia basic ... 0

hoaxutuyethp

CFW này chỉ chạy tốt trên tiếng Anh, để tiếng Việt 1 số ứng dụng ko chạyi đc ( my keylock, theme ominia basic ... 0

Dùng tiếng Anh cho nó Pro mấy giờ rồi còn dùng TV nữa. Up lên cho mọi người biết.

quy_song

Test các chức năng hôm nay là ngày thứ 3 rồi. Mọi thứ đều hoạt động rất Good. HS Vodafone thật là tuyệt :p Ko thấy bác nào thông báo lỗi gì cả nhỉ

hoaxutuyethp

CFW này hoạt động rất tốt mà. Mình cũng đang test CFW này đây, máy của em mình cũng đang dùng CFW của Kid nữa. Giờ 2 tay song kiếm 5530 tha hồ test CFW hi hi.

0908727527

Disable USSD Notes.rmp - Disable operator USSD notes
Disable Logs.rmp - Disables LOG application
Short Multi Tap.rmp - Decreases the waiting time between pressing of two keys
Remove Show Open Apps - Removes the "Show Open Applications" tab from options menu
** Bro nào cho mình hỏi patches này dùng để làm gì ?

KhueKn

lạ thật, mình lỡ down bản whiteblue về, cut-paste file này vào flash máy vẫn ra bản white-blue nguyên bản của nokia :-/

samhau89

minh up FW xong thi khong thay cac hieu ung va luc khoi dong van la hai ban tay nam nhau...khong co tieng viet...va rompacher khong duoc...mong cac pro chi giao....thanks...yahoo: snowangel74111...mong cac pro pm wa nick do giup minh`...thanks