• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Change PagePool thông qua ActiveSyn

Status
Không mở trả lời sau này.

Cloudyfa

Banned
Change PagePool via ActiveSync
for Prophet

Bước 1:
  • Kết nối với PC thông qua AS
Bước 2:
  • Sao lưu thông số mặc định: (có thể bỏ qua bước này)
Backup.bat : Lưu thông số
Restore.bat : Phục hồi thông số
  • Lựa chọn file phù hợp để thay đổi PP:
4mb pool.bat : 4Mb PP, Memory 52Mb
6mb pool.bat : 6Mb PP, Memory 50Mb
8mb pool.bat : 8Mb PP, Memory 48Mb
12mb pool.bat : 12Mb PP, Memory 44Mb
Bước 3:
  • Soft Reset

Chỉnh sửa cuối:

truong_o2

Quá hay! Phải nói là trên cả mong đợi của em bác Cloudyfa ạ. Thế là từ bây giờ không phải up lại ROM sau mỗi lần chỉnh PP rùi vì mất nhiều thời gian mà. Cám ơn bác rất nhiều!!

duyhung84

Thế là từ bây giờ Thay đổi PP không cần phải up lại ROM nữa rồi tha hồ thay đổi hahaha. Cám ơn Mod Cloudyfa.

HeroHP

Mod cho tớ hỏi soft này có chạy đc trên các dòng khác ngoài Prophet ko?

NhatNguyen

Àh, chắc là ko được đâu bạn àh. Ngay trên tiêu đề của Thread Clou đã viết chính xác là "for Prophet" rồi :)

Cloudyfa

Banned
Mod cho tớ hỏi soft này có chạy đc trên các dòng khác ngoài Prophet ko?
Trước mắt chỉ dành cho Prophet và Wizard thôi bạn ạ. Vừa hoàn tất xong Trinity, đang hoàn thiện các dòng khác và sẽ có update sớm nhất!

Thân!

yeuemnhieu

Mod cho em hỏi 1 câu hơi ngu 1 tí. Cái PagePool này hiểu nôm na có phải là chỉnh lại bộ nhớ không ạ?

giangnamytb

mình không hiểu cái PagePool này là để làm gì . Nó có tác dụng gì bạn nào giải thích rõ hơn cho mình biết với

truong_o2

mình không hiểu cái PagePool này là để làm gì . Nó có tác dụng gì bạn nào giải thích rõ hơn cho mình biết với
Trong diễn đàn đã giải thích rất rõ về PP rồi,bạn quay ra tìm hiểu nha

cuctot

Cho mình hỏi với. Sau khi thay đổi xong thì vào chỗ nào để kiểm tra là mình đã thay đổi được hay chưa? Nhân tiện kiểm tra PP hiện tại của máy là bao nhiêu trước khi thay đổi thì kiểm tra ở chỗ nào vậy

NhatNguyen

Cho mình hỏi với. Sau khi thay đổi xong thì vào chỗ nào để kiểm tra là mình đã thay đổi được hay chưa? Nhân tiện kiểm tra PP hiện tại của máy là bao nhiêu trước khi thay đổi thì kiểm tra ở chỗ nào vậy

Àh, muốn biết đã thay đổi PP hay PP mặc định là bao nhiêu, thì bạn vào setting/system/about ở ngay tab version , thông số Memory bằng hay sấp xỉ thông số mà Clod đưa ra ở trang đâu là nó sẽ tương ứng với lượng PPsize tạo ra thôi :)

Ngoài ra còn có cách kiểm tra PP trực tiếp trên ROM bằng tool thay đổi PP do man PhamQuang đưa lên bên box Khái niệm cơ bản và công cụ hỗ trợ đó bạn!

thanhsu73

Trước khi up rom bạn có thể kiểm tra bằng Tool do PhamQuang đưa lên đó bạn chúc vui.
Sau khi up rom xong thì làm theo cách của NhatNguyen nha bạn
ĐÂY NÈ BẠN

redcat83

Các bạn ơi theo kinh nghiệm của các bạn thì con o2 Neo mình nên chỉnh page pool là bao nhiêu vậy .

cat_nobita

Các bạn ơi theo kinh nghiệm của các bạn thì con o2 Neo mình nên chỉnh page pool là bao nhiêu vậy .

Mình đã dùng nhiều và thấy PP 12Mb là OK nhất. Nhưng còn tùy vào điều kiện sử dụng của Bạn nữa, có thể Bạn cứ thử 4Mb, 8Mb và 12Mb rồi tìm cho mình một cái ưng ý nhất. Chúc vui.

8MB chạy cũng tốt chán, nhưng theo mình thì nên để 12MB cho các ứng dụng chạy mượt hơn, tuy nhiên nếu bạn thường sử dụng nhiều phần mềm cùng lúc thì nên để PP thấp cho có nhiều ram hơn!

DonMetal

Rom em đang chạy bình thường, đã cài đặt đủ soft rồi, giờ e muốn giảm PP 12 xuống 8mb thì em chạy tool ngay có được không ? Liệu có phải HR và cài lại soft không ? Các bác chỉ em với nhé !!!

Status
Không mở trả lời sau này.