• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Change Skin 4.1.3 thay giao diện cho Mobile Shell 3.x.x

djtrungkien

Change Skin 4.x.x thay giao diện cho Mobile Shell 3.x.x

Change Skin 4.x thay giao diện cho Mobile Shell 3.x.x

1. Tải phần mềm và Skin phù hợp màn hình tại đây : http://www.imarche.net/omnia/fullpacks.php
2. Extract to nguyên thư mục ra chép vào thẻ nhớ
3. Cài sẵn cho máy trương trình giải nén winrar hoặc dùng File Explore mở thư mục Skin đã Extract > Scripts > kích chạy: rar.exe
4. Dùng File Explore mở thư mục Skin đã Extract > Scripts > kích chạy: MortScript.exe
5. Dùng File Explore mở thư mục Skin đã Extract > Scripts > kích cài đặt bộ Theme + ngôn ngữ: Install_QVGA.mscr (Cài thành công hiên thông báo tai chọt OK )
6. Khởi động lại máy vào Mobile Shell ta thấy có thêm mục: Spb skin 4.x. lúc này ta có thể thay đổi skin theo ý thích rồi đó!

*Luôn có các phiên bản và cập nhật mới tại đây: http://www.imarche.net/omnia/fullpacks.php

Chỉnh sửa cuối:

hocohu2003

Chắc là được! Nhưng bạn ơi bây giờ MobileShell mới nhất là bản 3.0.1 thôi mà! Bản 3.5.0 bạn chờ đến năm sau nha!

Ông này chắc trên trời xuống rồi nên trả lờ bậy,
Cái này không dùng cho bản 3.5 được, mình thử rồi.

blackdoor

Manager
Đúng là không dùng được cho phiên bản 3.5, cài vào loạn xì ngầu lên hết. Trên trang chủ cũng chưa thấy nói hỗ trợ Mobile Shell 3.5.
Đành chờ thêm vậy.

jiki_star

hoi chiều mình giải nén cai sửa đổi thanh manubar nhưng ko dc hình chạy ko đều và bị vỡ hạt

kinh81

SPB Mobile Shell Change SKIN v.4.5

Change SKIN v.4.5 QVGA Download file from rapidshare
Change SKIN v.4.5 VGA Download file from rapidshare
Change SKIN v.4.5 WQVGA Download file from rapidshare
Change SKIN v.4.5 WVGA Download file from rapidshare
Change SKIN v.4.5 Square 320*320 Download file from rapidshare
Change SKIN v.4.5 Square 240*240 Download file from rapidshare

djtrungkien

Phiên bản 4.5 thay Skin cho Mobile Shell 3.5 cập nhật bài đầu mời các bạn thưởng thức!

mrducbao

Có cách nào để ngắm trước Skins mà mình muốn set không các bác???

Thanks

djtrungkien

Có cách nào để ngắm trước Skins mà mình muốn set không các bác???

Thanks

Cần gì phải ngắm hả bạn, cứ quăng nó vào thẻ nhớ rồi cài, mỗi lần thay đổi chờ chút xíu là nó hiện ra thôi. Không thích thì trở về mặc định chả sao cả!

mrducbao

Cần gì phải ngắm hả bạn, cứ quăng nó vào thẻ nhớ rồi cài, mỗi lần thay đổi chờ chút xíu là nó hiện ra thôi. Không thích thì trở về mặc định chả sao cả!

Cảm ơn bác, thực ra thì có phải em không biết là dùng như vậy đâu, chỉ tội mỗi lần cài xong mà nhìn thấy không ưng muốn cài cái khác mà chẳng thể biết trước cái đó có đẹp như ý không ấy mà :D

Thanks

djtrungkien

Cảm ơn bác, thực ra thì có phải em không biết là dùng như vậy đâu, chỉ tội mỗi lần cài xong mà nhìn thấy không ưng muốn cài cái khác mà chẳng thể biết trước cái đó có đẹp như ý không ấy mà :D

Thanks

Như vậy là chi tiết rồi! Lấy về vọc nó mới sướng chứ!:D

sau_dep

phiên bản 4.5 này sử dung cho MS 3.0.1 được không bạn ? mình đang xài O2 Atom Win 6.1

QuangThang89

phiên bản 4.5 này sử dung cho MS 3.0.1 được không bạn ? mình đang xài O2 Atom Win 6.1

Dùng tốt cho các phiên bản 3.x.x bạn nhé, sao bạn ko up lên phiên bản 3.5 luôn, còn dùng bản 3.0 cũ làm gì nữa vậy :-?