• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chat FREE kết nối PC và ĐTDĐ, Kết nối YAHOO, chụp+gửi ảnh.

trinhlong

Có phần mềm OLA... OLA... OLA... này Okie lắm giới thiệu cho pà kon dùng, nó rất có tác dụng trong những ngày xiền khô cháy túi, không có nhìu xiền nạp cho Dế và ngồi thiền trên mạng nè Mình thử dùng và cài thử cho điện thoại của mấy chiến hữu chạy rất ngon lành Giới thiệu sơ sơ về tính năng nhé:

1.OLA tích hợp YAHOO=>>>>Chỉ cần DẾ kết nối GPRS là có thể CHAT OLA & CHAT YAHOO - CHAT cực nhanh, " luyện” lâu một chút tốc độ chát ngang ngửa với chat trên PC

2.GỬI ẢNH cực đã : Chụp+Gửi trực tiếp; Forward ảnh cho user khác ;Gửi ảnh qua SMS chỉ tốn có 500 VND thôi cả khi chát Ola và Yahoo. Chụp ảnh với độ phân giải 640x480 pixels Ola Ketchup cho phép lưu trữ tối đa 30 bức ảnh trên kho ảnh của OLA chat.. .

3.Chi phí: 7000 kí tự =10Kb =100VNĐ ( Mobi, vina đã giảm giá chỉ còn 50 đồng/ 10kb thôi)

4.“Karaoke list” tìm bài hát ưa thích mà không cần đến cuốn list nhạc dày cộp

5.Từ điển Anh- viêt có thể tra và học từ mọi lúc mọi nơi

6.Tải game mobile miễn phí ( toàn game cực hot – của người Việt 100% nhé).

Còn nhiều tính năng khác mấy U “ rinh” em OLA về rồi từ từ khám phá nhé. Có 3 cách cài đặt

| Cài đặt bằng SMS
Soạn tin nhắn với nội dung Ola gửi đến số 8031, bạn sẽ nhận được tin nhắn wap push để tải Ola (bạn sẽ tốn 500 đồng cho phí tin nhắn).

| Cài đặt bằng WAP
Bước 1: Từ trình duyệt wap trên điện thoại, vào địa chỉ http://wap.ola.vn
Bước 2:Chọn Download
Bước 3:Làm theo các bước hướng dẫn

| Cài đặt từ máy tính
Bạn tải Ola về máy tính bằng đường dẫn cung cấp dưới đây. Sau đó, bạn có thể cài Ola từ máy tính vào điện thoại bằng cách sử dụng kết nối Bluetooth, hoặc kết nối bằng cổng USB.

http://ola.vn/deployed/Ola.zip

troly

Well-Known Member
Có phần mềm OLA... OLA... OLA... này Okie lắm giới thiệu cho pà kon dùng, nó rất có tác dụng trong những ngày xiền khô cháy túi, không có nhìu xiền nạp cho Dế và ngồi thiền trên mạng nè Mình thử dùng và cài thử cho điện thoại của mấy chiến hữu chạy rất ngon lành Giới thiệu sơ sơ về tính năng nhé:

1.OLA tích hợp YAHOO=>>>>Chỉ cần DẾ kết nối GPRS là có thể CHAT OLA & CHAT YAHOO - CHAT cực nhanh, " luyện” lâu một chút tốc độ chát ngang ngửa với chat trên PC

2.GỬI ẢNH cực đã : Chụp+Gửi trực tiếp; Forward ảnh cho user khác ;Gửi ảnh qua SMS chỉ tốn có 500 VND thôi cả khi chát Ola và Yahoo. Chụp ảnh với độ phân giải 640x480 pixels Ola Ketchup cho phép lưu trữ tối đa 30 bức ảnh trên kho ảnh của OLA chat.. .

3.Chi phí: 7000 kí tự =10Kb =100VNĐ ( Mobi, vina đã giảm giá chỉ còn 50 đồng/ 10kb thôi)

4.“Karaoke list” tìm bài hát ưa thích mà không cần đến cuốn list nhạc dày cộp

5.Từ điển Anh- viêt có thể tra và học từ mọi lúc mọi nơi

6.Tải game mobile miễn phí ( toàn game cực hot – của người Việt 100% nhé).

Còn nhiều tính năng khác mấy U “ rinh” em OLA về rồi từ từ khám phá nhé. Có 3 cách cài đặt

| Cài đặt bằng SMS
Soạn tin nhắn với nội dung Ola gửi đến số 8031, bạn sẽ nhận được tin nhắn wap push để tải Ola (bạn sẽ tốn 500 đồng cho phí tin nhắn).

| Cài đặt bằng WAP
Bước 1: Từ trình duyệt wap trên điện thoại, vào địa chỉ http://wap.ola.vn
Bước 2:Chọn Download
Bước 3:Làm theo các bước hướng dẫn

| Cài đặt từ máy tính
Bạn tải Ola về máy tính bằng đường dẫn cung cấp dưới đây. Sau đó, bạn có thể cài Ola từ máy tính vào điện thoại bằng cách sử dụng kết nối Bluetooth, hoặc kết nối bằng cổng USB.

http://ola.vn/deployed/Ola.zip

Cái này là sao ta?:-?

Caominh171

Đã từng xài cái này,chưa chắc đã hay bằng Vitalk,huống chi là Yamee,Sh :-?

friendship19

Ola xuất hiện lâu rồi bạn.
-Ưu điểm: nhanh, siêu rẻ, chat qua ola thì ok!
-Nhược điểm: hay bị out, vào yahoo khó
Yamee hay Yaho: trực tiếp đến yahoo nên ổn định, nhưng lại chậm, cũng siêu rẻ.
Vitalk: vao yahoo hơi khó khăn, chậm. Được cái nếu biết mẹo...thì free luôn. Còn không thì tốn tiền nhất...:)):)):))

bluedragon0307

Ola xuất hiện lâu rồi bạn.
-Ưu điểm: nhanh, siêu rẻ, chat qua ola thì ok!
-Nhược điểm: hay bị out, vào yahoo khó
Yamee hay Yaho: trực tiếp đến yahoo nên ổn định, nhưng lại chậm, cũng siêu rẻ.
Vitalk: vao yahoo hơi khó khăn, chậm. Được cái nếu biết mẹo...thì free luôn. Còn không thì tốn tiền nhất...:)):)):))

Làm sao để free dc nói cho mình bít với.
Mình dùng Slick, thấy vẫn là PM ổn nhất.

tung2003us

OLA thì dc cái chụp vào gửi ảnh thôi. Thua xa vitlalk, chứ đừng nói tới SLick hay món khác.. Nhưng dc cái ola nó có những room theo "sở thích", dễ tìm...

chemi1209

Ko có free đâu bạn ah, nói chung người VN thì nên sài đồ nội để ủng hộ các lập trình viên Việt và các ...nhà mạng thôi:D

friendship19

..bạn jì ở trên chia sẽ cho anh em mẹo đi

Bạn tự tìm hiểu nhé. Vì nó rất đơn giản. Nó là một lỗi của vitalk mà. Mình nói ra sợ bên vitalk lại chỉnh sửa lại là hết free....:p:p;);)

Hãy thoát vitalk bằng nút "Xoáy"...Sau đó lại giữ nút "Xoáy" rồi thoát bằng nút "C". Và "Yes". Thế là không mất tiền rồi. Chứ vitalk mà hỏi hết chừng này $ thì coi như bạn đã mất $ rồi đó. ;);););););)

Chỉnh sửa cuối:

spiderman_anhvu

Bạn tự tìm hiểu nhé. Vì nó rất đơn giản. Nó là một lỗi của vitalk mà. Mình nói ra sợ bên vitalk lại chỉnh sửa lại là hết free....:p:p;);)

Hãy thoát vitalk bằng nút "Xoáy"...Sau đó lại giữ nút "Xoáy" rồi thoát bằng nút "C". Và "Yes". Thế là không mất tiền rồi. Chứ vitalk mà hỏi hết chừng này $ thì coi như bạn đã mất $ rồi đó. ;);););););)

Bạn đã test thử chưa :)) mình thấy cái vitalk lúc thoát ra tổng kết cho mình là mình mất b n tiền cũng chỉ là tương đối thôi. Bản thân lúc kết nối GPRS, bạn download/upload bao nhiêu kb thì lúc disconect thì mạng di động của bạn đã trừ tiền rồi. Không có thông báo của vitalk cũng không có nghĩa là bạn không bị trừ đâu :p

tienlp

OLA: xem đc status ng ta - ko đặt status cho mình đc
Vitalk: ko xem đc status ng ta - đặt status cho mình đc

Vitalk ngán cái mấy bữa onl nó ko hiện dòng "Toi dang online tren mobile bang Vitalk" nữa, mà là mấy câu quảng cáo chuối ko chịu đc :|

đt bác nào có wifi, em thấy nên xài eBuddy :| [dở ng 1 chỗ là mình onl thì ng ta thấy cái ava của eB, chán :|]

Caominh171

Vitalk ngán cái mấy bữa onl nó ko hiện dòng "Toi dang online tren mobile bang Vitalk" nữa, mà là mấy câu quảng cáo chuối ko chịu đc :|

đt bác nào có wifi, em thấy nên xài eBuddy :| [dở ng 1 chỗ là mình onl thì ng ta thấy cái ava của eB, chán :|]

Muốn thấy avar của mình thì xài Sh messenger,cái này giao diện cũng đẹp mùh,chỉ tội khó kết nối we' :(

trandat2404

Vitalk ngán cái mấy bữa onl nó ko hiện dòng "Toi dang online tren mobile bang Vitalk" nữa, mà là mấy câu quảng cáo chuối ko chịu đc
ko, theo mình dùng ola thì cũng đỡ hơn, đặt stt cho Ola cũng là cho Y!M luôn đó
Vitalk mới cùi bắb, ra bản beta hoài mà chưa có chính thức, kết nối vào có đoạn checking connection thì mới chuối cả nải, ai mà sóng yếu là nó cứ chạy hoài -..-
Muốn thấy avar của mình thì xài Sh messenger,cái này giao diện cũng đẹp mùh,chỉ tội khó kết nối we'
tốn tiền thêm GPRS [ do tải ảnh về =.= ].
/ Ola mới ra bản 3 là Ola me thì phải :D
anh em nào thích test thì tải về =))

oromeo

Bản 3.0 Ola Beta như Shit, chát đc lúc thì laggg lên lagg xuống. Vãi chưởng T__T mất toi công 15K tải về.

Caominh171

Bản 3.0 Ola Beta như Shit, chát đc lúc thì laggg lên lagg xuống. Vãi chưởng T__T mất toi công 15K tải về.

Chài trên dđ đã có người up bản này lâu rồi, chắc tại bạn hok chịu search trước đó thôi. làm phí mất 15k oan uổng :-/
Nhưng cá nhân mình nhận xét thấy Ola bản mới thua xa Slick rất nhìu, mình xài nó mà chưa lần nào đăng nhập được vào Yahoo :(

boredom293

Chài trên dđ đã có người up bản này lâu rồi, chắc tại bạn hok chịu search trước đó thôi. làm phí mất 15k oan uổng :-/
Nhưng cá nhân mình nhận xét thấy Ola bản mới thua xa Slick rất nhìu, mình xài nó mà chưa lần nào đăng nhập được vào Yahoo :(

hàng VN mà sao = hàng ngoai. dc ha? bác :D nhung cüng nên thu dê? so sánh

Posted via Mobile Device

tiny1990

Ola mình dùng để karaoke thôi hehe. Slick chat sao hay bị dăng ra quá. IM+ cho lành. chat thì toàn là kí tự, chứ có gì đâu mà phải so sánh cái nào tiết kiệm cái nào k.