• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chất lượng âm thanh atom exec (tai nghe)

mrkid12k

Em đang định mua 1 cái tai nghe( zin) cho con atom exec nhưng ko bít chất lượng âm thanh của atom exec thế nào? có hay ko? tiếng bass có khỏe ko. Trước em có nghe nhạc bằng con xda 02 mini thì thấy khá hay,bass khỏe.Mong đc mọi người giúp đỡ, thank!

Chỉnh sửa cuối:

JongZiZi

Nói thẳng là O2 làm gì còn sản xuất mà có hàng zin. Hàng đó là hàng gia công cho các cửa hàng hoặc cty cung cấp linh kiện thôi.
Mà bạn hỏi về chất lượng thì xin thua. Bạn cũng biết VN mình nổi tiếng về gia công và hàng nhái mà. ( chắc chỉ sau China). :))

mrkid12k

kô, ý mình là chất lượng âm thanh của con atom exec cơ, kô phải chất lượng tai nghe.

luongdang

thật sự thì theo mình chất lượng của AE cũng tạm được thôi. bằng máy cái máy mp3 trung quốc giá 300K. :D

mrkid12k

hix hix, buồn 5s. Đang định mua cái tai nghe của bro, kiểu này chắc thôi vậy.:((

Last edited by a moderator:

Khoa_ha

hix hix, buồn 5s. Đang định mua cái tai nghe của bro, kiểu này chắc thôi vậy.:((

Mua cái chuyển chân 2.5mm thành 3.5mm tha hồ có tai nghe xịn mà dùng nghe nhạc bằng tai nghe xịn cũng khá là hay với O2 Atom và Atom Exec

mrkid12k

Mua cái chuyển chân 2.5mm thành 3.5mm tha hồ có tai nghe xịn mà dùng nghe nhạc bằng tai nghe xịn cũng khá là hay với O2 Atom và Atom Exec

căn bản là em thích cái tai nghe zin vì nó có mic, thỉnh thoảng đang nghe nhạc mà có cuộc gọi đến thì alo luôn, kô lại phải tháo day ra... lằng nhằng lắm.

JongZiZi

Lại làm khó nữa rồi. Bạn còn làm biếng hơn mình nữa. :D
Mod đã nói ở trên rồi kìa, bạn mua jack chuyển từ 2.5 sang 3.5 đi.
Rồi lụm thử mấy tai nghe của em HTC ấy, mấy tai đó thì chắc có mic đó.
À mà nè, nếu dùng AE để nghe nhạc. Thôi thì lụm luôn 1 cái mp3 cho nó lành.
Con AE này nghe nhạc riết pin đâu chịu cho thấu. :))

luongdang

Lại làm khó nữa rồi. Bạn còn làm biếng hơn mình nữa. :D
Mod đã nói ở trên rồi kìa, bạn mua jack chuyển từ 2.5 sang 3.5 đi.
Rồi lụm thử mấy tai nghe của em HTC ấy, mấy tai đó thì chắc có mic đó.
À mà nè, nếu dùng AE để nghe nhạc. Thôi thì lụm luôn 1 cái mp3 cho nó lành.
Con AE này nghe nhạc riết pin đâu chịu cho thấu. :))
Vấn đề là nếu bạn dùng jack chuyển từ 2.5 sang 3.5 thì vẫn không dùng được mic cho dù dùng tai nghe của HTC j đi chăng nữa. tại vì jack 2.5 sang 3.5 nó đã loại bỏ cái đầu mic rồi. nếu bạn muốn nghe nhạc hay và sử dụng mic được thì bạn nên dùng tai nghe của Nokia 5300 hoặc 6300. cũng là jack 2.5. sử dụng nó bạn có thể xài được mic luôn. mình đã thử và chất lượng âm thanh khi nghe nhạc khá hơn tai nghe theo máy Atom Exec. nhưng chất lượng thì không thể nào bằng máy em chuyên để nghe nhạc như Motorola E2, E6, sl45, Nokia N91... nói chung chấ lượng âm thanh thua khá xa.:D

hnthinh1971

Vấn đề là nếu bạn dùng jack chuyển từ 2.5 sang 3.5 thì vẫn không dùng được mic cho dù dùng tai nghe của HTC j đi chăng nữa. tại vì jack 2.5 sang 3.5 nó đã loại bỏ cái đầu mic rồi. nếu bạn muốn nghe nhạc hay và sử dụng mic được thì bạn nên dùng tai nghe của Nokia 5300 hoặc 6300. cũng là jack 2.5. sử dụng nó bạn có thể xài được mic luôn. mình đã thử và chất lượng âm thanh khi nghe nhạc khá hơn tai nghe theo máy Atom Exec. nhưng chất lượng thì không thể nào bằng máy em chuyên để nghe nhạc như Motorola E2, E6, sl45, Nokia N91... nói chung chấ lượng âm thanh thua khá xa.:D

Bạn sai rồi,AE nếu cài thêm một vài phần mềm hỗ trợ âm thanh thì nghe nhạc vô đối luôn nhé.

mrkid12k

Bạn sai rồi,AE nếu cài thêm một vài phần mềm hỗ trợ âm thanh thì nghe nhạc vô đối luôn nhé.

Phần mềm nào hả bạn, mình dung equalizer với srs nhưng kô thấy hiệu quả mấy, nêus có phần mềm nào hay up lên bạn nhé,thank!

hnthinh1971

Equalizer + SRSWOWHD + CorePlayer.Mà bạn phải chỉnh khi nghe chứ.
VD: Muốn nghe tiếng Bass và treble mạnh thì
Equalizer bạn chỉnh thanh dầu tiên bên trái và 3 thanh cuối cùng bên phải.
SRS thi bạn để ở chế độ Internal Stereo và chỉnh 4 thanh trượt như sau:40-50-50-50.
và trong phần mềm CorePlayer cũng chỉnh như Equalizer
Chắc bạn sẽ hài lòng khi nghe nhạc thôi,lúc đó sẽ rất yêu AE của mình.