• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chat trên PPC bằng IM+ [v5.xx, 6.xx, 7.xx và 8.xx]

ChuHuyHoan

Well-Known Member
a Hoàn ơi.. e đã cài đủ mọi phiên bản...đã cài vào main, extend rom hay flask disk đều bị hiện tượng đó...kể cả đổi các bản rom vẫn thế (hình như nó đụng wisbar advance 3) nhưng có những lúc kể cả ko chạy WA3 vẫn bị ....nản với thằng IM này quá

Đối với thằng IM này mặc dù mình đã cài đầy đủ các PM nhưng chưa hề xẩy ra hiện tượng đụng soft nào cả với tất cả các vesion từ trước tới giờ kể cả bản tiếng Việt lẫn tiếng Anh mình đều đã thử hết. Bạn HS rồi cài thằng này đầu tiên xem kết quả thế nào rồi cài tiếp các PM tiếp theo nhé. Nhớ HS chứ đừng restore bản mà mình đã backup nhé. Thân!!!

MrDuong

không biết có ai dùng IM + mà đang chát bị đơ không ạ....e dùng GPRS...đang dùng exec...2006..máy lúc đó chỉ chạy WA3 và IM nhưng chát hay bị treo máy lắm ạ...:(

Mình dùng cũng hay bị treo,cứ Sign in là treo luôn :-?? Chẳng hiểu sao nhỉ ?
Mình dùng 022. Có bác nào bị tương tự ko bảo em với :(

Mà sao cái IM khi đăng nhập chỉ hiện được nik,ko hiện tên lên được phải ko nhỉ ?
Thêm nữa là làm thế nào đưa IM ra được màn hình Today ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

hao0907047407

các bác àh.mình đã cài IM nhưng mà không biết cách cài đặt thông số gprs nên không truy cập được chỉ đc khi cắm cáp vào pc thôi., ai biết chỉ giúp em với.em xai X01HT dùng WM6

các bác àh.mình đã cài IM nhưng mà không biết cách cài đặt thông số gprs nên không truy cập được chỉ đc khi cắm cáp vào pc thôi., ai biết chỉ giúp em với.em xai X01HT dùng WM6

Đã có chuyên đề riêng về cài đặt GPRS, vào đó tham khảo chứ ko được post một lúc 2-3 chỗ như thế đâu nhé bạn, hoặc là dùng HTC Network Wizard (hiện giờ là HTC Network Connection) để cấu hình tự động nhé.

LuongQuang

Super V.I.P

IM+ v4.52

Phần mềm chat hỗ trợ MSN® / Windows Live Messenger™, AOL® / iChat, Yahoo®, ICQ®, Jabber® và Google Talk™ phiên bản mới cập nhật tiếp theo! :D

Hỗ trợ WM03SE, WM5, WM6 cùng các loại màn hình. Riêng QVGA đã hướng dẫn cách fix về font chữ, xem ở các bản trước nhé!

Phần mềm được tải tại đây:
http://shapeservices.com/freedownload/PPC/im_ppc.exe

b-):D

nhatquangpenn

Sau em cài IM+ 4.45 vào dùng thì bình thường nhưng khi có cuộc gọi hoặc tin nhắn tới thì bị đức liên kết phải vào và chọn online lại mới được,mong các anh chỉ giúp em cách để có thể online thường xuyên khi nhận cuộc gọi hoặc tin nhắn luôn nhé.Cám ơn các anh

connguab

IM+ v4.52

Phần mềm chat hỗ trợ MSN® / Windows Live Messenger™, AOL® / iChat, Yahoo®, ICQ®, Jabber® và Google Talk™ phiên bản mới cập nhật tiếp theo! :D

Hỗ trợ WM03SE, WM5, WM6 cùng các loại màn hình. Riêng QVGA đã hướng dẫn cách fix về font chữ, xem ở các bản trước nhé!

Phần mềm được tải tại đây:
http://shapeservices.com/freedownload/PPC/im_ppc.exe

b-):D

LuongQuang ơi ! :p
Mình đã tải về và cài vào máy nhưng nó chỉ cho dùng 7 ngày thôi, bây giờ phải làm sao đây ??? :-?? :-?? :-??

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác giúp tôi sử dụng cái IM+ lâu dài dược ko?
Thanks các bác

Bạn dùng bản IM+4.45 đi! Lâu dài đấy, quay lại trang 82 trong topic này tìm nhé! Chúc vui!;;)
Mã:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=106&page=82

sdarksides

hôm nay mới update IM+ lên ver 4.53 có hiện tượng lạ mà ver trước đó của mình ko bị là khi start IM+ thì nó tự động connect gprs,mình cancel cái connect thì nó báo là registration error,ko biết đây là feature của ver mới hay cái của mình bị bug nữa ???

ChuHuyHoan

Well-Known Member
hôm nay mới update IM+ lên ver 4.53 có hiện tượng lạ mà ver trước đó của mình ko bị là khi start IM+ thì nó tự động connect gprs,mình cancel cái connect thì nó báo là registration error,ko biết đây là feature của ver mới hay cái của mình bị bug nữa ???

Tự động auto connect đó là bạn chọn cho nó tự động connect thôi muốn bỏ bạn chỉ cần vào Main -> settings -> Connection -> bỏ dấu nhắc ở Autoconnect đi là được. Còn mình vẫn out bình thường mà chắc bạn bị lỗi gì đó thử remove đi rồi cài lại xem sao. Thân!!!

sdarksides

nah,tôi đã bỏ cái autoconnect rồi,nhưng khi start nó vẫn tự động connect.Bác cũng dùng ver 4.53 à ?bản của mình cùng có license ,đã nhập code vào để reg rồi chứ ko phải bản crack.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
nah,tôi đã bỏ cái autoconnect rồi,nhưng khi start nó vẫn tự động connect.Bác cũng dùng ver 4.53 à ?bản của mình cùng có license ,đã nhập code vào để reg rồi chứ ko phải bản crack.

Vậy bạn thử up lại bản cũ xem có còn tình trạng vậy không??? Nếu vẫn không được có lẽ bạn bị đụng soft nào đó. Nếu vậy chỉ có cách HS đi cài lại thôi. Thân!!!!