• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chat trên PPC bằng IM+ [v5.xx, 6.xx, 7.xx và 8.xx]

LuongQuang

Super V.I.P

IM+ v5.63.1

Phiên bản cập nhật tiếp theo. Các cập nhật chính:

* "Send my location" feature included
* SE XPERIA Panel support
* Disables smartphone installation
* Bugfix

Xem thêm và tải tại trang chủ. Chỉ việc cài đè nếu bản trước đã "full"! ;)

LuongQuang

Super V.I.P

IM+ v5.65.1

Ngày 16-2-2009 cập nhật tiếp v5.65.1. Đến thời điểm post bài này thì vẫn chưa thấy có nội dung của "ChangeLog" :-??

Cách cài đặt vẫn có thể cài đè lên bản cũ nếu đã ĐK! ;)

Link tải:
Mã:
http://shapeservices.com/en/products/download.php?product=im&platform=pocketpc
để cho các đồng chí thắc mắc không biết download ở đâu!? b-)

LuongQuang

Super V.I.P
Đã cập nhật v5.66.1 ngày 26-2-09 tại trang chủ (bài giới thiệu)!

Các vấn đề ĐK vẫn không thay đổi! :D

gooseberry_hn

Các bác cho hỏi với, em đã cài bản IM+ 5.35 bản cracked giừ muốn up lên IM+5.65 thì làm thế nào
em dõwn về nhưng cài ra thì nó xóa bản cũ và bản này chỉ dùng được free có mấy ngày thôi?
Các bác nào biết giúp em với nhé. Cám ơn các bác

Gemini_Viet

Sao em ko đổi đc cái status nhỉ? Đã tạo trạng thái trong mục quản lý trạng thái, đã kích hoạt status = Chính > Yahoo > Trực tuyến > Status nhưng nó ko lên đc cái status là sao nhỉ?
Rồi thì tất cả những vấn đề liên quan đến trạng thái như Ẩn danh (Invisible), đi vắng (Busy) ... đều ko lên đc.
E xài Exec, WM5

Chỉnh sửa cuối:

duy8889

các bro cho e hỏi chút
e nghe nói là IM+ là xài ổn định nhất đúng k? có soft nào ổn định hơn IM+ k?
e đang xài IM+ v 5.66.1 nhưng online yahoo lúc được lúc k T___T (k được tức là nó vẫn hiện mặt cười màu xanh trong IM+, tức là mình đăng nhập thành công nhưng hoàn toàn k có name hay group nào hiện ra cả T___T, người khác chat tới cũng k nhận được lun
có ai bị giống e chỉ e cách khắc phục với

doibung0

các bro cho e hỏi chút
e nghe nói là IM+ là xài ổn định nhất đúng k? có soft nào ổn định hơn IM+ k?
e đang xài IM+ v 5.66.1 nhưng online yahoo lúc được lúc k T___T (k được tức là nó vẫn hiện mặt cười màu xanh trong IM+, tức là mình đăng nhập thành công nhưng hoàn toàn k có name hay group nào hiện ra cả T___T, người khác chat tới cũng k nhận được lun
có ai bị giống e chỉ e cách khắc phục với

Yah! Đúng là IM+ là sòt ổn định nhất, tuy nhiên đối với 1 số người lại thường xuyên gặp vấn đề với soft này. Cách khắc phục thì tùy vào kinh nghiệm của bạn thôi, từ cài đặt lại soft cho đến hard reset. Tuy nhiên khi trước mình thấy sử dụng bản cho QVGA trên VGA thì chạy nhanh hơn, log in cũng nhanh mà chat cũng nhanh hơn bản dành cho VGA (lúc trước xài Uni) tuy các icon hiện lên hơi mờ, font chữ cũng vậy. Còn nếu vẫn không được với bác thì chuyển sang xài Agile Messenger thử.

mrluctuyen

Posted via Mobile Device Dùng Beejive beta bản mới cho PPC ý, mình thấy hay hơn IM nhiều. gọi điện không bị out như IM, touch trượt nhạy, ... Vì beta nên kô có gửi file thì phải.

namlh

Bản IM+ 5.66.1 làm sao để hiện thị được tiếng Việt có dấu khi chat anh em nhỉ. Trước dùng bản v4 thì OK. Lên mới hơn lại ko hiện thị được. Toàn ra ô vuông thôi. Hic

supperchym2

IM+ chat tốt qua GPRS :| Mình chưa bao giờ bị lỗi không Login vào Yahoo được như bạn. Bạn tải bản 4.41 về dùng thử nhé. Ai cũng khen bản này Good đó. :|

Đã có IM+ 4.41 có hình mặt cười như của Yahoo trên PC rồi nè. Bạn qua đây tham khảo nhé

Làm như thế này này ai biết làm ko ,cả cách thêm emoticon nữa chứ mấy cái emoticon của nó xấu wé, ai biết hướng dẫn sơ cua cho mình nhéb-)

tranhai

sao PPC ko có soft nào chat hiện avatar nhỉ,IM bản mới nhất này cũng chả thấy,làm hy vọng. Bên BB thì có đầy

chatokboy

sao PPC ko có soft nào chat hiện avatar nhỉ,IM bản mới nhất này cũng chả thấy,làm hy vọng. Bên BB thì có đầy

có soft đó bạn , nhưng mà đang beta : BeejiveIM :))
Search phát là có àh

LuongQuang

Super V.I.P

IM+ v5.67.1

Phiên bản cập nhật tiếp theo!
Cho đên lúc up bài vẫn không thấy có nội dung của changlog nên không biết có thay đổi những gì hay vẫn chỉ là Bugfix! :-?

Tải file .CAB hoặc .EXE tại trang chủ:
Mã:
http://shapeservices.com/en/products/download.php?product=im&platform=pocketpc

Cài đè lên bản trước nếu đã có ĐK! ;)