• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chat Video - Webcam trên ĐT _ HOT HOT

tiny1990

Lần trước chúng ta làm nóng với Viet Map. Hôm nay tôi giới thiệu với các bạn phần mềm mà các bạn ao ước nè.
Đó là chat video ngay trên đt mà không cần dùng pc nữa :D.
Rất đơn giản.
Bước 1: Tải phần mềm về ở trang này http://www.imichat.com/en/download/download.mobile.s603.html

Còn đây là link dành cho các bạn có wifi: wap.imichat.com
Còn link này dành cho PC, tương thích XP và Vista http://update.imichat.com/files/zh-cn/imiChat_winxp_zh-cn_v3_1_4_0_2008_7_3.zip ==> Cài đặt rồi next , rồi yes .... Sau đó mở lên rồi đăng kí 1 tài khoản. (Dùng cho PC với PC)
Còn trên đt thì khỏi, bạn chỉ cần biết nick ngừoi trên PC thôi.

Bước 2: Cài ứng dụng vào đt

Bước 3:
Chat thôi

Đây là vài hình ảnh mà tôi đã chát với mấy em "xi teen"
Mọi người tự khám phá thêm.
Chat là 1 chuyện, mà chat video lại là chuyện khác.

Nếu bài viết hay giống Viet Map lần trước thì mọi ngừoi cho em xin cái "click thank"

Chỉnh sửa cuối:

dienwee

hix. chat video qua GPRS chẳng khác xem phim là mấy. thế có chat với Y!M coi dc WC ko hey

chapcheng

người chat cùng có cần phải dùng chương trình chat giống như mình dùng trên đt thì mới gửi được webcam đi ko thế, hay tương thích luôn với yahoo rồi ????

bocapdo11

người chat cùng có cần phải dùng chương trình chat giống như mình dùng trên đt thì mới gửi được webcam đi ko thế, hay tương thích luôn với yahoo rồi ????

Cái này quan trọng lém nì. Nếu phải yêu cầu cùng Ct mới dùng được thì bất tiên người ta cài soft yahoo thì bó tay a?
Các bác đã thử trên gprs chưa, có chát được ko các bác ơi?

tuxedo0802

Nếu dùng GPRS để chat Webcam chắc là tốn lắm đây.Nên khuyến cáo dùng WIFI.Vì có chat qua GPRS thì cái hình webcam sẽ biến thành ma mất.Tốc độ truyền của GPRS không nhanh lắm(Chưa kể tùy thành phố)

kaizuki

click dzô cái link để down wifi của dt mà nó ko dzô dc bác ạh , cái link down file thì oke , nhưng mà tiếng TQ anh hùng thì đọc đâu có hỉu :( .

tiny1990

vậy thì chờ Slick ra bản Chat video vậy ! GPRS ở VN còn chậm lắm, dưới 10kb/s còn ở nước ngoài thì GPRS vào dĩ vãng rồi. THôi thì năm sau đc xài 3G

hung3110

mình cài đươc rồi nhưng mỗi tội khi vao chat nick và chữ người ta đánh nó như thế nài 注:支持的手机型号(不断更新中 thì làm sao hiểu được. help me mình đang dung n95 8g

zhangguobao2111

mình nghiên cứu rồi và mình cũng biết tí tiếng trung. cái này là một phần miền của công ty tq sản xuất bắt buộc phải dùng điện thoái cùng phần miền mới chát đc.

jeetyeks

Nhìn thấy chat video vậy ớn wá ! Xài GPRS thì tải sao nổi, chưa kể giá còn khiếp nữa:|
Chắc đợi năm sau xài 3G ổn đó !

gai

Well-Known Member
đúng rồi đó. cái này cài vào chat tốn tiền lắm. hôm qua cài vào thử chat có 15p. sáng mai ngủ dậy thấy hết 20k. mà chat trên này khó hiểu quá, nick thì nó vào lung tung chẳng biết chat với ai nữa. cái này mà chat trên yahoo được thì quả là số zách .:|

MinhThang

Manager
đúng rồi đó. cái này cài vào chat tốn tiền lắm. hôm qua cài vào thử chat có 15p. sáng mai ngủ dậy thấy hết 20k. mà chat trên này khó hiểu quá, nick thì nó vào lung tung chẳng biết chat với ai nữa. cái này mà chat trên yahoo được thì quả là số zách .:|

Hy vọng sẽ có bản mới hoàn thiện hơn. Dù sao đây cũng là một pm khá thú vị cho mobile.

anhchay999

Mạo mụi xin phép được nói đôi lời trong topic của tiny1990 : xin lỗi bạn tiny1990 vì đã làm topic của bạn trông không đẹp ( vì bị MinhThang xóa bài của mình), đừng giận nhé thành thật xin lỗi.
Xin lỗi MinhThang (Trial Mod) vì mình đã vi phạm nội quy cách viết bài của diễn đàn, cám ơn bạn đã xóa bài. Mình thật sự không biết về bài viết này ... vì bạn mình sử dụng tên đăng nhập và pass của mình để viết ... chứ mình không phải spam .. để bạn phải xóa đến 4 lần ...hic.hic...
Kính mong 2 bạn bỏ qua ... Trân trọng kính chào ...!

jeetyeks

Không biết tình hình mạng 3G ra rồi thế nào nhỉ. Mình khoái cái video call đó, chưa kể web với download nữa. Hi vọng cước rẻ rẻ chút ae sinh viên còn dc xài.
:)

fineline

Các bạn cho hỏi ,cái này muốn gọi từ PC cho điện thoại có đươc không .Hay chỉ được từ DT ra PC thui

poputamus

Không biết tình hình mạng 3G ra rồi thế nào nhỉ. Mình khoái cái video call đó, chưa kể web với download nữa. Hi vọng cước rẻ rẻ chút ae sinh viên còn dc xài.
:)

tui ở thái 3G nó tính 1 đồng / kb . được cái 3G nhanh kinh dị download 2 mb trong 10 giây choáng chưa:)