• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chạy Android trên Samsung I8000 (phiên bản beta2)

lamborghinixz1

mấy pác ơi. thẻ 1gb dùng được không thế. sao em mới làm bước 6 thì nó báo không đủ khoảng trống trong the nhớ

vietdung1989

mấy pác ơi. thẻ 1gb dùng được không thế. sao em mới làm bước 6 thì nó báo không đủ khoảng trống trong the nhớ

không dùng được đâu vì không đủ bộ nhớ , ít nhất là 2gb mới dùng được, tốt nhất b nên kiếm cái thẻ class4 trở lên chạy sẽ mượt hơn.\-/

thanhlongmbk

Bản này rất tốn pin, thường 1 ngày là xạc lại. Tính năng sms rất chậm. Giao diện đẹp tuyệt vời. Google maps không chạy được. Cuộc gọi đến sẽ bị ngắt sau 15s khi android tắt màn hình để tiết kiệm pin, nhưng lúc đang sạc thì không bị. Nói chung trải nghiệm android thật tuyệt vời, nhưng chưa thực tế. Các bạn chú ý khi test nhé, phải copy bản 2d_3d đổi thành b2o2update vào gốc my storage mới khởi động được android, trong bộ beta 2 không có nên phải down thêm ngoài (chỉ có bản 1.4mb là chạy được). Ngoài ra, mỗi lần bật màn hình, sẽ có mấy dòng chữ nhỏ chạy trước khi vào màn hình lock screen, cũng hơi tức mắt.

KhongAn

không dùng được đâu vì không đủ bộ nhớ , ít nhất là 2gb mới dùng được, tốt nhất b nên kiếm cái thẻ class4 trở lên chạy sẽ mượt hơn.\-/
Class 4 là gì vậy ? làm sao phân biệt được, thẻ 2G bây giờ bao nhiêu nhỉ

anhtuan21204

chủ topic cho bit thời gian cài đặt khoảng bao lâu thì xong đi,ngồi nửa tiếng ở bước chạy harest trên my storage vẫn còn chạy.....cứ wake up jjj đó đến gần 40k rồi

thẻ mình 4gb sdhc

andiaca_1994

bác cho em hỏi em đã cài đc android vào rồi, mà cứ mỗi lần reset máy là nó lại tự động vào wimo, thì muốn vào lại android thì làm sao?

andiaca_1994

hic, ban có thể hướng dẫn mình k, mình k biết nên down Gen.Y DualBOOT v1.0.6.0-CAB về rồi cài file wvga vào devide xong reset máy nó hiện ra hình chọn hdh nhưng lại báo "android is missing" ... mình dốt tiếng anh lắm nên k hiểu j cả:D:D:D

AN1000

hic, ban có thể hướng dẫn mình k, mình k biết nên down Gen.Y DualBOOT v1.0.6.0-CAB về rồi cài file wvga vào devide xong reset máy nó hiện ra hình chọn hdh nhưng lại báo "android is missing" ... mình dốt tiếng anh lắm nên k hiểu j cả:D:D:D
Đơn giản là nó ko nhận ra Android trên máy bạn chứ sao :(

btw: Mình dùng bản 2.2 tuy nhiên trong ANDROID nó ko nhận ra Contact trong SIM làm mình ko biết làm sao :(

AN1000

Cách chạy Froyo Bundle lên ổ My Storage
Đối với Windows >> Chú ý sau này dùng soure là thẻ nhớ nhé
Đầu tiên download 1 trong 2 cái này về

froyo bundle (neopeek auto install,storage fix)

black version (black notification bar)
http://www.multiupload.com/QDQVJO73N3
original version (original notification bar)
http://www.multiupload.com/GZNXDOG0PI

Trong đó có hướng dẫn rõ ràng bằng TA :) Chỉ cần làm theo là được ;)
Hơn nữa nếu có vẩn đề việc việc phân vùng các bạn tìm và dùng Easeus Partition nhé :)
Chúc vui!

m_va_n2002

NẾU CÀI ANDROID BỊ LỖI THÌ LÀM SAO QUAY LẠI DÙNG WM6.5?
Các bác chỉ em với. Em đã cài dùng thử Android tren I8000 của em, nhưng rom HĐH android chưa hoàn thiện nên em muốn quay lại dùng HĐH WM6.5 thì làm sao đây các bác? Các bác chỉ cho em biết với.
Cảm ơn các bác nhiều.

AN1000

NẾU CÀI ANDROID BỊ LỖI THÌ LÀM SAO QUAY LẠI DÙNG WM6.5?
Các bác chỉ em với. Em đã cài dùng thử Android tren I8000 của em, nhưng rom HĐH android chưa hoàn thiện nên em muốn quay lại dùng HĐH WM6.5 thì làm sao đây các bác? Các bác chỉ cho em biết với.
Cảm ơn các bác nhiều.

Nó chỉ là chạy song song thôi mà bạn!
WM vẫn chạy nền đó thôi, chỉ cần tắ máy rêset là máy quay lại WM thôi, vì bạn ko bik là mỗi lần muốn vào ANdroid là phải vào WM kích hoạt à

samm

Có bản Froyo beta2 mới cập nhật ngày 20/9 có ai test thử chưa??

AN1000

Đâu có đâu, chỉ bản cập nhật tháng 4 thôi mà :(
HIện tại chỉ dùng WiNMO vì Android ko ổn
Mình dùng Android bản Froyo Bundle 2.0 http://www.multiupload.com/QDQVJO73N3
KO ổn tí nào cả
- Sạc pin từ ANdroid ko vô
- Ứng dụng dạo này ko thể khởi chạy
- CHập chờn
- Mau hết pin

Nói chung lâu lâu để nghịch Apps vậy mà h ko chạy dc Apps >> chán
Xài WInmo :(

Chỉnh sửa cuối: