• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chạy đồng thời nhiều ứng dụng trên Atom

long_pn

Sau khi up rom 20758 của bác Sơn và cài thêm soft, ram trống còn khoảng 15M và nói chung chạy ứng dụng riêng thì ok.

Tuy nhiên nếu muốn vừa nghe nhạc bằng Core Player vừa lướt net bằng Opera thì soft nạp trước sẽ bị đóng mặc dù ram vẫn đủ load cả hai soft.

Các bạn có kinh nghiệm gì trong việc chạy đồng thời nhiều softs, có thể chia sẻ cho mình với. Chứ nếu chỉ chạy được một thì cũng chán.

Cám ơn.

Sonblack

Super V.I.P
Kiểu này, chắc bạn muốn PocketPC sẽ là một chiếc PC thực thụ rồi! :O

long_pn

Thank bác Sơn đã cho ra các bản rom rất tuyệt.
PocketPC là PC "bỏ túi" mà bác:) chắc cũng phải chạy đa nhiệm được chứ. Một số loại máy khác cấp thấp hơn cũng cho phép vừa nghe nhạc vừa lướt web vô tư, không lẽ Atom lại...
Tôi nghĩ là do cài đặt chưa đúng thôi.

Sonblack

Super V.I.P
Không phải là không đúng mà do Manila 2D. Dùng ROM không có Manila 2D sẽ hết ngay.:D Chỗ trống còn lại không nhiều, bản thân RAM đã bị ngốn quá nhiều. Lướt Web bằng IE của Mobile là OK, Opera hơi bị nặng đấy, bộ nhớ không đủ đâu vì CorePlayer đã lấy 1 số load nhạc ròi.
Cấu hình yếu với hệ điều hành cao, soft mạnh hơn, nặng hơn chạy sao nổi, máy tính cũng thế thôi.

lycucu

Sau khi up rom 20758 của bác Sơn và cài thêm soft, ram trống còn khoảng 15M và nói chung chạy ứng dụng riêng thì ok.

Tuy nhiên nếu muốn vừa nghe nhạc bằng Core Player vừa lướt net bằng Opera thì soft nạp trước sẽ bị đóng mặc dù ram vẫn đủ load cả hai soft.

Các bạn có kinh nghiệm gì trong việc chạy đồng thời nhiều softs, có thể chia sẻ cho mình với. Chứ nếu chỉ chạy được một thì cũng chán.

Cám ơn.
cái madila2D nó nặng vì nó đẹp ! muốn đẹp thì phải chịu hao thôi bạn ơi! muốn vừa chạy 2 chương trình như bạn nói thì bên phần rom có 1 loại rom rút gọn đó up cái đó chạy vi vu hihi!riêng mình thích rom của a Sơn hơn vì Rom a Sơn làm nhìn pro hehe!

long_pn

Đúng là Manila2D đẹp nên mình chọn giải pháp tạm thời kill nó khỏi RAM là có thể chạy đồng thời Pocket Music + Opera Mini +... Còn Opera Mobile 9 thì nặng quá chỉ chạy một mình thôi (RAM vẫn dư, chắc do CPU hay gì đó nữa)
Lúc cần lại kích hoạt Manila2D lại.

Tomsk_hp

Bạn thử dùng Advanced Config chinh xem sao. Trong đó có phần chỉnh tự động tắt ct chạy khi ram ít hay không tự động. Bạn đặt chế độ không tự tắt các ứng dụng đang chạy khi ít ram đi là ok ngay thôi. Mình đã thử, Nghe nhạc bằng core, lướt web, chơi game vô tư. Chúc thành công !!!

loitraitim490

Bạn thử dùng Advanced Config chinh xem sao. Trong đó có phần chỉnh tự động tắt ct chạy khi ram ít hay không tự động. Bạn đặt chế độ không tự tắt các ứng dụng đang chạy khi ít ram đi là ok ngay thôi. Mình đã thử, Nghe nhạc bằng core, lướt web, chơi game vô tư. Chúc thành công !!!

Dùng rom 6.5 đi!!! Hết ngay, lại có ie không thua gì opera đâu!!!

Mr_DHL

Vậy thì cứ để nguyên WM5 mà chạy có phải ổn và êm hơn không.