• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chạy HĐH Google Android trên các dòng HTC

cineboy

Đã cài thành công trên Touch Pro 2 (Sprint) phiên bản Adroid 2.1, nên có 1 thẻ nhớ riêng để chạy Android, mua thẻ 1Gb là ok, thẻ nhớ phải format theo định dạng FAT32, nhưng chưa cài phần mềm nào vì.... chưa biết cài :D

ducthuan113

Active Member
...... có ai biết cách cài cho cingular chỉ em với ??? thẻ 2Gb mà dùng không hết ạ :((

LuonGThanGtk

mình cài thử bản Foyo cho TD 2 được rất đẹp nhưng sao ko nhận thẻ nhớ này, ko quay chụp đc này, máy chạy chậm này, mới có nhiu đó là dừng hình luôn quay về WM cho lành :D

ndlinhql

Các bạn lưu ý là nên full backup trước khi chạy androi vì các rom Androi mới h ko phải là giả lập nữa mà là chạy thực sự nên dễ gây lỗi cho WM , cụ thể là khi khởi động file herat nó sẽ bắt đầu quá trình nạp OS Androi vào Ram sau khi đã được nạp đầy đủ , WM sẽ tạm thời bị đẩy ra khỏi Ram và bị thay thế bởi Androi rồi máy bắt đầu boot từ Androi , điều nầy khiến nó trở thành một HDH thực sự trên máy chứ ko phải là giả lập ( chạy trên nền WM chứ ko phải boot trực tiếp ) như trước , điều này giúp các rom Androi chạy nhanh và ổn định ( phụ thuộc vào speed của thẻ nhớ nữa ) nhưng ko tốt cho win , Rom Androi ( 2.0 & 2.1 ) h thục sự có thể thay thế cho WM , chạy nhanh ổn định it hao pin chỉ có một khó khăn nho nhỏ là chưa có Driver âm thanh cho một số giòng máy

Chỉnh sửa cuối:

pda_mem

Touch 2 Mega có chạy được không vậy bác ?!

Chỉnh sửa cuối:

ndlinhql

touch mega chạy vô tư bác à kiểm tra lại ram nhé chắc ko đủ ram để nạp androi vào , kiếm bản rom nào ram nhiều một chut hãy chạy nhé

trucdemo

Android cho PPC

Androkkid v1.21 giao diện android trên ppc hấp dẫn, chạy mượt và giao diện đẹp, tiện ích

Download 2 file bên dưới, sync với pc cài net framework trước, sau đó chép file cab vào máy cài

NET Compact Framework 3.5
Androkkid V1.21

longphibaccai

mấy cái icon nhìn chưa thật sự cuốn hút, còn vỡ hình thì phải, wigets ko biết thế nào?Tạm thời cứ sài Pointui Sense của bác Blue Ocean đã...^^

timnguoidien

mình cài cho con HTC diamond nhưng chạy không mượt lắm và phần chế độ của sound sao ko có nhạc chuông nào cả :((

pda_mem

Androkkid v1.21 giao diện android trên ppc hấp dẫn, chạy mượt và giao diện đẹp, tiện ích

Download 2 file bên dưới, sync với pc cài net framework trước, sau đó chép file cab vào máy cài

NET Compact Framework 3.5
Androkkid V1.21

Androkkid chạy trên QVGA bị bể hình icon , lúc trước thử tải hết tất cả các bản của nó rồi vẫn bị bể . Đáng tiếc , cái này mà đẹp thì tuyệt !

Kentl

Chay Android 2.1 cho HTC WinMo phone ! Cho Blackstone, Diamond, Fuze, Tilt ..etc...

Hôm nay mình xin thuật lại những gì mình đã tìm hiểu để cho các bạn có thể dễ dàng chơi vối Android tren WinMo phone ....!

Hỗ trợ cài Android cho các dòng sau : Blackstone, Diamond, Diamond 500, Fuze, Raphael, Raphael 800, Rhodium, Tilt 2 & Topaz

Đầu tiên các bạn back up dữ liệu trong thẻ nhớ ( hoặc internal storage nếu là htc diamond ), sau đó các bạn format lại thành định dạng FAT 32.
Sau đó các bạn tải file này vể : http://www.megaupload.com/?d=706CEK4M
Giải nén và chép toàn bộ file này vào gốc ( root ) của thẻ nhớ, hoặc internal storage .
Sau đó các bạn chạy file Auto-Setup.exe từ trên điện thoại và chọn dòng điện thoại của mình. Chọn Ok .
Sau đó các bạn vào program file trên điện thoại và chạy file Android . Sau 2 lần rung, máy sẽ bắt đầu tiến hành chạy setup android. Sẽ hơi lâu 1 ti', sau đó máy sẽ kêu canh chỉnh màn hình ( cũng giống như chạy winmo ) các bạn canh chỉnh màn hình xong. Chờ thêm 1 lát nữa, máy sẽ vào android.
Tổng cộng thời gian cài đăt khoảng 5 mins tùy máy
Mình dùng htc diamond, chạy thấy khá mượt, hơi tốn pin tí, nhưng mà cũng hay hay, mua 1 máy chay được 2 cái . Hầu hết các chức năng đếu chạy được, cả wifi , gps, 3g ... Nhưng có camera là chưa chạy được. Và chức năng báo pin bị sai, thường nó hay báo dưới 15% pin mặc dù pin vẫn còn khá đầy . Vậy nên cứ xài khi nào máy tự tắt cạn pin thì hãy sạc =))
Thật Android này cũng giống như 1 số bản khác mà nhiều người hướng dẫn, nhưng cách cài này nhanh hơn và theo mình thấy là ít bị lỗi, dễ cài cho người mới sử dụng
Nếu xài chán thì các bạn cứ soft reset hoặc tháo pin khởi động lại máy là sẽ về lại WinMo
Đây là 1 số video minh họa :
Touch Diamond 2 : http://www.youtube.com/watch?v=ZF9ephMISqY
Touch HD 2 : http://www.youtube.com/watch?v=p70HU_Mq5F0 )
Credit : XDA forum ( Member : TheBrilliantMistake + nhóm XDANDROID )
Mình không thường xuyên post bài lắm, nên có gì sai sót mong mấy bác nhẹ tay xử lý .
Nếu thấy hay thì bắm nút thank khích lệ tinh thần
Chúc mọi người thành công ........!

Chỉnh sửa cuối:

donmtv

Mình xai Velocity 103 Bộ vi xử lý :
Qualcomm MSM7201

Tốc độ xử lý :
528MHz
Vậy có thể dùng dược Android nào không vậy bạn . Cám ơn