• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chạy Ứng dụng của Windows Mobile trên S60v3

Status
Không mở trả lời sau này.

pinentt

.NET Compact Framework S60v3 Beta Unsigned (Run Windows Mobile Applications)

Install Pocket PC & Windows PC Applications on S60v3 phones!

Yêu cầu:
Cần phải cài sẵn C# và Visual Basic .NET trong bộ Visual Studio 2005 Redistribution trên PC

Files:

Net60Beta1_MSI.rar -> .msi Installer --> Cài trên PC

Net60Beta1_SIS.rar -> .sis Installer --> Cài trên phone (Cần phải Sign)

Download NetBeta1_MSI tại đây:

Mã:
[URL="http://www.zshare.net/download/63132306b5cb80/"]NetBeta1_MSI[/URL]

shogunr125

.NET Compact Framework S60v3 Beta Unsigned (Run Windows Mobile Applications)

Install Pocket PC & Windows PC Applications on S60v3 phones!

Yêu cầu:
Cần phải cài sẵn C# và Visual Basic .NET trong bộ Visual Studio 2005 Redistribution trên PC

....

Bạn có thể hướng dẫn cho anh em cách sử dụng chương trình này được không?
Thanks!

Last edited by a moderator:

phuongdat

Em cài 2 cái vào lun rồi... 1 cho PC 1 cho Fone... Nhung cài xong rồi làm j nua~! LÀm sao để đọc nhưng File cho WindowsMobile? Những file đó mình chép vô thư mục nào??? Bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn ko? Cài rồi chỉ biết nhìn nó cười thôi :p Với lại cái ch7ơng trình cài trong PC dùng để làm j :-/

trinhha

chương trình này nghe hay đấy nhưng không biết sử dụng thế nào nhỉ? pinentt chỉ cách sử dụng cho anh em đi!

quatban

Theo mình đoán thì bản cho PC là dùng để làm lớp trung gian chuyển các ứng dụng mình viết bằng VS.NET sang loại ứng dụng trên Symbian. Còn bản cài trên phone là dùng để chạy các ứng dụng loại này. Còn chạy như thế nào thì ... chưa thử nên chưa biết. Và còn một điều quan trọng nữa là với các ứng dụng đã chạy trên PPC thì có chuyển sang Symbian bằng phần mềm này được không thì .. lục website của nó chưa kỹ nên cũng chưa biết.
Em đang định mò nó trong thời gian sắp tới. Hy vọng sẽ có cái vọc chơi và chia sẻ với anh em.

pinentt

Các bạn phải cài bộ Visual Studio 2005 Redistributed thì mới dùng được.

phuongdat

Trên Website của nó có hướng dẫn... Nhưng đọc...đọc...mò...mò cũng ko làm gì được... Bác nào làm thử được rồi báo cho anh em biết vui chung đi :) Nghe nói bên PPC cũng có nhiều Soft hay lắm :p

anone4a

Hình như người up cũng không mấy nhiệt tình lắm và lại tiết kiệm lời. Phần mềm này không có hi vọng gì rồi!

anhtq

Sao bác pientt ko giải thích cho anh em tren 4rum di. bác làm mọi người chờ lâu quá. Cho e link để em mò cho anh em trên forum đi. Link NetBeta1_MSI cài trên pc die rồi. không dow đcj

longlangtu

Em thì nghĩ cái này bất khả thi quá, ứng dụng trên WM đòi hỏi cấu hình khác S60v3 chứ, nói WM giả lập S60v3 thì còn đc, chws ngược lại thì...!!!

anhtq

em nhờ các bác tý

Bác phuongdat oi, bác đã thử chưa? bây giờ em dow về rồi sẽ thử. Em cũng thích chủ đề này lắm. Nhưng ko bít thế nào? nhưng em nghĩ khó lắm các bác ạ. Chắc ko khả thi đâu các bác nhỉ?

Status
Không mở trả lời sau này.