• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chế độ kết nối PC của điện thoại 5800?

0982182911

anh em cho hỏi về cái chế độ kết nối của 5800 với máy tính với. Em kết nối ở chế độ chuyển dữ liệu thì máy không thây hiện ổ ra. Đành phải kết nối bằng chế độ ổ đĩa chung. Thế bây giờ em thấy các bác bảo fomat máy thì fomat thẻ nhớ luôn nên muốn fomat nhưng lại không có đầu đọc thẻ, em fomat thẻ luôn bằng cách kết nối ổ đĩa chung như thế đc ko ạ ? Cái kết nối đấy là kết nối máy hay thẻ nhớ với PC thế ?
Anh em trả lời nhanh dùm để em fomat máy với nhé, chậm quá rồi :(. MOD cho em xin để cái tôpc lại nốt ngày nhé .

trantuan1207

bạn phải cài NS thì nó mới hiện lên cái trình duyệt để vào trong điện thoại, nhưng theo cá nhân tớ thấy thì cài cái này xong thấy nó kết nối với đt ko ổn định mấy, cop cái j đó toàn kêu mất kết nối, bực cả mình. Tớ tuyền connect bằng mass memory.
Muốn format, bạn có thể kết nối bằng mass rồi format trên máy, lúc đấy đt giống cái đầu đọc thẻ thôi, hoặc format xong máy thì vào ngay cái chương trình quản lý file mặc định rồi format thẻ, cách nào cũng ok ;)

ngocminhdl

Bạn Fomart diện thoại thì *#7370# ok rồi nhâp mã 12345 ok là dế quay đầu về xưởng sãn xuất lại ! [ như mới ý mà } ! sau đó vô phần Quản lý tập tin chọn ổ đĩa E , chọn định dạng lại thẻ là nó đi sạch hết luôn ! đồng thời cũng tạo cho máy một loạt foder để sử dụng nữa ! mà bạn cũng nên cài pc Suite và NSU bản mới nhất để chép nhạc hoặc dữ liệu vô máy thì tốt hơn !Chúc vui nhé !

0982182911

ờ . cảm ơn các bác . Em làm ngon rồi. nhưng fomat xong lại thấy máy nó điên điên hơn lúc đầu là thế quái nào nhỉ. Chậm chậm hơn ấy. :(

k29atoan

Có phải dùng chế độ PC kết nối với điện thoại thì có thể nhanh chóng tải videoclip vào điện thoại ngay không?

your_rules

Có phải dùng chế độ PC kết nối với điện thoại thì có thể nhanh chóng tải videoclip vào điện thoại ngay không?

Bạn dùng cách nào cũng được but theo mình thấy thì nếu muốn đưa dữ liệu từ pc sang phone với dung lượng lớn thì bạn nên dùng PC Suite thì ok nhất
Có lần mình chép phim có dung lượng 1g vào phone bằng cách thông thường thì lúc nào cũng bị tự ngắt giữa chừng, còn PCsuite thì ổn định hơn

pandamiss

mình úp lên bản 3.0 ở care về hôm nay thử format *#7370# ấn pass là 12345 mà ko được? thử các pass khác của nokia đều ko nổi ? mà mình có đặt pass gì đâu. Bro nào giúp mình với

anhvan2525

mình muốn nâng cấp fire của 5800 lên mà k được có ai chỉ dùm mình đc k nhỉ?thanks:D

kaocy52

Bác nào biết cách kết nối laptop vào mạng qua di đông ko

em đang dùng 5800 mạng mobi muốn dùng pc suite kết nối vào mạng ở ngoài nhưng lại ko biết các bác nào hương dẫn em cụ thể dc ko =D>=D>=D>=D>=D>

ndtdlhagiang

em đang dùng 5800 mạng mobi muốn dùng pc suite kết nối vào mạng ở ngoài nhưng lại ko biết các bác nào hương dẫn em cụ thể dc ko =D>=D>=D>=D>=D>

Cái này không khó lắm, nhưng mà bạn không nên lập topic riêng như thế này.
Đây là hướng dẫn cho viettel của bạn nguulangkiem

Của mobi thì chỉ cần sửa 2 thông số ở mục 7 và 8, cái này bạn vào phần cài đặt kết nối trong điện thoại sẽ có thông số chi tiết: hình như là M-WAP và mục 8 để trắng thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaa

xài cái này hình như kết nối đc 486kb/s thì phải, nhưng nhanh khủng khiếp down trên mediafire mà ngót nghét gần 400kb/s

thaison0610

bạn vào trang web của nokia dow OVI về cài vào laptop thế là kết nối internet bằng điện thoại ok rồi

nguulangkiem

xài cái này hình như kết nối đc 486kb/s thì phải, nhưng nhanh khủng khiếp down trên mediafire mà ngót nghét gần 400kb/s

400kb là bt thụ :)) chứ chỗ tôi tối down 600 nhảy dame 700kb/s là bình thường :D
là tự nhiên hôm nay kết nối không đc, mà vào trên dt web trên dt cũng không đc. Gọi cho tổng đài fix rồi.Mà h kết nối qua laptop, rõ ràng mình chỉnh chế độ Pc suit rồi mà nó bảo vui lòng chon chế độ Pc suit để kết nối :| Uninstall, cài lại Ovi, rồi fomat máy cũng thế:| Ae nào biết cách khắc phục chỉ giáo dùm :((

guyvnam

Các anh giúp em với.
Mỗi khi em kết nối N5800 vào laptop thì nó luôn dò tìm MTP device liên tục. Em tìm mãi cái MTP device là cái gì để cài vào cho nó mà tìm hoài không ra. Update vào Window thì không được vì laptop em không active. Em đã cập nhật bàn NPS mới rùi đấy.

TruongHan

Super V.I.P
Các anh giúp em với.
Mỗi khi em kết nối N5800 vào laptop thì nó luôn dò tìm MTP device liên tục. Em tìm mãi cái MTP device là cái gì để cài vào cho nó mà tìm hoài không ra. Update vào Window thì không được vì laptop em không active. Em đã cập nhật bàn NPS mới rùi đấy.

Ko biết Lap bạn xài HDH gì.Khi kết nối điện thoại ở chế độ PC Suite nó hiện lên bảng thông báo đòi driver của thằng MTP device thì cứ chọn dò tìm tự động là sẽ dò được driver thôi.MTP device là 1 cửa sổ mở như File Manager vậy

phongialam

đăng kí 3G rùi dùng PM này đi bạn hay hiệu quả và tốn tiền.mình đã test rất nhanh đó :D
http://www.pdaviet.net/showthread.php?79250-[VH]-JoikuSpot-Premium-v2-40-657-S60v5-V3RD

Cần j fải xài cái này chứ bạn, Xài pm này máy nóng như cục than, mà hao pin nữa. xài cáp USB or nếu xài laptop thì xài Bluetooth kết nối rồi làm như bác
ndtdlhagiang là ok rùi, mình xài mạng Viettel tốc độ rất nhanh, có thể nói là ngang ngửa ADSL ( có khi còn nhanh hơn), mạng VT thì rất dễ kết nối, làm như pác
ndtdlhagiang hướng dẫn tới bước 7 chỉ cần nhập vào phần Access point là "v-internet", những ô cón lại thì bỏ trống, vậy là xong.:))

Chỉnh sửa cuối: