• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ChervonWP7 2.0 & TomWP7 Jailbreak Tool (Chống khóa máy thông qua ZUNE)

Tom_codon

Super V.I.P
Xin chào các bạn !

Như chúng ta đã biết ChervonWP7 là phần mềm jailbreak Windows phone 7 , cho phép các bạn cài đặt .xap vào các thiết bị windows phone 7 . Có điều là phiên bản ChervonWP7 gốc , chỉ cho phép chúng ta cài nhiều nhất 10 phần mềm định dạng .xap vào thiết bị.

Thời điểm hiện tại Tom đã mở ra topic nhận "bơm thuốc" cho phần mềm và game windows phone 7 , với số lượng phần mềm và game càng ngày càng tăng thì giới hạn chỉ có thể cài đặt 10 .XAP thực sự là rất khó chịu

Vì thế mà Tom đã tìm gặp ChervonWP7 Team và tiếp xúc với Raphael Rivera , một trong những thành viên trực tiếp viết ra phần mềm ChervonWP7 đề nghị làm phiên bản không giới hạn số lượng cài đặt , rất tiếc ChervonWP7 team đã quyết định không tiếp tục phát triển ChervonWP7 nữa , nhưng Raphael Rivera cũng rất nhiệt tình và đã đưa cho Tom một số thông tin rất bổ ích về nguyên lý hoạt động của ChervonWP7 , sau đó Tom đã chỉnh sửa lại phiên bản ChervonWP7 ban đầu.

Cách cài đặt :

DOWNLOAD VÀ CÀI VÀO MÁY TÍNH:

1.Download windows phone 7 SDK
2.Download Zune

-Kết nối điện thoại với máy tính rồi chạy chương trình Zune.
-Nhớ login to Zune.

Mở từ máy Windows Phone 7 :

http://tom.x-files.lv/wp7/Developkey.zip

Đánh link trên vào để tải về , sau đó ấn mở zip , trong Zip ấn vào Developkey.cer, nhấn vào đó chọn install

Hoặc các bạn có thể gửi Email đính kèm tập tin "Developkey.cer" sau đó mở trên WPhone7 và download cài đặt file .cer này

Mở Khóa Máy Windows Phone 7 :

3.Download Chevronwp7

Sau khi tải giải nén , chạy nó và click chọn cả 2 option , Ấn Unlock là xong !
Nhớ là khi chạy các bạn phải chắc chắn là máy không ở chế độ khóa màn hình , và Zune đã được kết nối

chú ý : Nếu máy của các bạn là máy windows 7 , vẫn chưa để UAC ( User Account Control ) xuống mức thấp nhất thì các bạn vào Control panel -> User Account -> Change User Account Control Setting kéo xuống mức cuối cùng Never Notify , reset máy rồi tiến hành unlock lại !

Cảm ơn SM LoveBlue đã giúp Tom tìm ra lỗi này

Sau khi đã mở khóa thành công , bạn cần đến Tom WP7 Jailbreak để chống lại việc khóa máy từ xa của Microsoft thông qua Zune .

Các bạn cần có :

HTC Connection Setup

Tom WP7 Jailbreak

Click vào unlock và chờ thông báo , bao giờ bạn nhìn thấy thông báo , thì thoát ra , vào chương trình Connection Setup , click ok. Chờ đến khi Connection Setup chạy xong . Ấn Done

Và bây giờ máy các bạn đã được unlock hoàn toàn , không lo ngại Microsoft Khóa lại nữa

Chúc vui !

Tom

LINK TẢI BỘ TOOL for WP7:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?5xhdryz08kywz0x[/DOWNLOAD]

Chỉnh sửa cuối:

TieuLaLa

sao mình mở ChervonWP7 lên thì bị báo lỗi "having problem communicating.." vậy bạn?
mình đã khởi động Zune khi kết nối phone với PC rồi.
mình ko rõ bước khởi động của pm này lắm, giúp mình với.
thank bạn nhiều nhé.

Tom_codon

Super V.I.P
sao mình mở ChervonWP7 lên thì bị báo lỗi "having problem communicating.." vậy bạn?
mình đã khởi động Zune khi kết nối phone với PC rồi.
mình ko rõ bước khởi động của pm này lắm, giúp mình với.
thank bạn nhiều nhé.

Mình vừa cập nhật hướng dẫn cài đặt ở bài 1 , bạn kiểm tra lại từng bước xem được không nhá :)

Tom

Chỉnh sửa cuối:

TieuLaLa

Mình vừa cập nhật hướng dẫn cài đặt ở bài 1 , bạn kiểm tra lại từng bước xem được không nhá :)

Tom
minh se test toi nay xem sao, cam on vi su nhiet tinh cua ban. Minh ko biet cach go tieng viet tren dthoai, chu topic thong cam voi hen.
Thank ban nhieu lam :]

Tom_codon

Super V.I.P
@: Cập nhật hướng dẫn mở khóa và chống bị khóa trở lại ở bài 1

Chúc các bạn thành công

Tom

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Bài hướng dẫn và link tải công cụ quá đầy đủ của Tom_codon sẽ hỗ trợ rất tuyệt vời cho những ai mới bắt đầu sử dụng WP7.
Cám ơn Tom !!!

Mr_PDA

thật là tuyệt vời, PDAVIET mình có những ng tài năng như bác thật là hãnh diện khi thấy bác bên XDA và HTCPEDIA :D

KOK

Thấy trên XDA còn phải call cho MS để có code active Lives ID nữa. Có ai thành công cái Lives chưa ạ???

modbibi

hic... đã connect hd2 vs pc, đã login zune sao chạy cái ChervonWP72.0 thì nó báo lỗi thế này:

ai chỉ mình làm vs :(