• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ 1 số icon mod theo phong cách Anna !

minhdale

Hưởng ứng nhiệt liệt cho hệ điều hành sắp cập nhật cho S^3 mình nổi hứng edit lại 1 vài icon theo phong cách Anna nay share cho ai cần.
Mình rất vui nếu các bạn cũng chia sẻ các tác phẩm do tự mình edit lại theo 1 phong cách khác or các phần mềm mới cho S^3 để em "Anna" sắp tới của chúng ta thêm lộng lẫy .
Đây là preview của Angry Bird (Rio, Season), Music Stopper, Assassins Creed, Galaxy on Fire, The Sim 3 và Transformer 3.

Update cùng với tất cả các file icon.
http://www.mediafire.com/?6ujyykd8ki118g7

Các bạn download về chọn những game/apps mình đã cài rồi chép đè lên thư mục "(!)\:resource\apps" (!) là ổ mà bạn cài.Bạn phải hack máy và apply Open4All.Nếu các bạn chưa cài thì có thể dùng siscontent để thay thế trong file cài đặt rồi cài ra thôi.

Chỉnh sửa cuối:

minhdale

À mình chỉ dùng mấy apps đó nên chỉ làm mấy cái đó thui :p.Nếu bạn cần mình có thể làm cho bạn 1 vài cái trong thời gian dỗi :D

loveat20

link ko down đc bạn ơi. Nếu máy chưa hack thì muốn thay Icon các PM đã cài thì làm sao hả bạn làm sao hả bạn?

minhdale

Đã update link file mới rồi đó bạn.
Nếu chưa hack thì bạn cần thay icon vào file cài đặt rồi cài đặt lại.

JohnyNguyen

Híc, vậy phải gỡ PM đang dùng à, cũng khó nhỉ
Có phải gỡ đâu :D Bạn thay ảnh .svg bằng siseditor hoặc siscontent rồi ném vào Resource\App với máy đã hack hoặc thay vào file cài đặt rồi cài đè với máy chưa hack là ok mà :D Mà giờ chưa hack máy thì khỏi phải thay :| Thay xong app mất signed rồi còn đâu :|

loveat20

Nếu máy chưa hack, pm cài trên thẻ nhớ, mình có thể bỏ vào E:\Resource\App để thay icon của các chương trình có trong đó là ok luôn. Mình đã làm thử rồi, thay đc mà không cần hack cho nhưng pm trên ổ E.

Chủ topic cho mình hỏi làm sao để vẽ đc nhưng icon thế, PM gì vậy bạn. Với 2icon ở #4 sao ko down đc vậy, cho mình xin luôn nhé. Thank

Chỉnh sửa cuối:

minhdale

Bạn nào cần icon phong cách Anna thì cứ pm nhé.Mình đang bị Care giữ máy nên dạo này ít chơi game :p có thời gian nghịch lung tung.
Bạn thích làm theo png, add vào mif, hay cả soft thì ghi rõ nhé.Mấy game hạng nặng thì mình chỉ up file mif hoặc png thôi :p.
Thêm vài icon mình làm lại.Tất cả icon mình post đều ở dạng vector nên bạn có thể yên tâm về chất lượng :p

http://www.mediafire.com/?3zp6143zm61ziav
pass: dale

Chỉnh sửa cuối:

loveat20

Icon của bạn nhỏ hơn icon gốc anna 1px, mình cũng đang mod ảnh, mà bạn có biết về lĩnh vực themes anna không? Tớ đang dùng carbide.ui để làm, nhưng cũng còn một vài khúc mắc nhỏ. Bạn có biết thì giúp tớ với. Nếu đc cho tớ yhu để nói chuyện.

minhdale

Có lẽ vậy :))
Themes thì tớ chưa làm bao giờ cả,nên chẳng có kinh nghiệm gì đâu.Chẳng qua thấy mấy cái pop icon nó cài vào làm xấu bộ mặt của "em nó" nên mới nghịch tý thui.

loveat20

À đúng rồi bạn MOd icon anna cố gắn làm ảnh nhẹ tý, cái icon của Asphalt6 rất nặng (200kb), nên khi thay icon khi nó vào rất chậm. Cố gắn tối ưu hóa cho thật nhẹ.

minhdale

Uhm mình có bản fix rồi ;;).Làm lại mới hết tất cả chỉ còn khoảng trên dưới 100kb thui.Nhưng mà chẳng có nhiều người quan tâm nên chẳng up nên làm gì :))

loveat20

Uhm mình có bản fix rồi ;;).Làm lại mới hết tất cả chỉ còn khoảng trên dưới 100kb thui.Nhưng mà chẳng có nhiều người quan tâm nên chẳng up nên làm gì :))

Thế à, thế cho mình xin cái icon của alpat6 đi.