• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ có trang MOBI WEB/ WAP hay và đẹp

Damo4ever

Các bạn dùng PPC hẳn đã quá quen thuộc với việc lướt web trên điện thoại.

Có thể bạn thích đọc báo Vnexpress trên desktop, nhưng liệu Vnexpress có chuyên trang cho mobi hay không ? và nó có dễ đọc trên PPC hay không ?

Mình lập ra topic này với mong muốn chia sẽ các trang web chuyên nghiệp cho PPC có giao diện đẹp, dễ sử dụng, thông tin hay, bổ ích.

Giờ mình mở đầu trước nhé

m.xalo.vn

Đây là trang web mobi mình ưng ý nhất, giao diện sáng đẹp, rõ ràng, nhiều dịch vụ tiện ích đi kèm (hầu hết là free): tin tức, truyện cười, nhạc, video, nhạc chuông, giá vàng, ngoại tệ, dự báo thời tiết, khám phá, tử vi,.......;;)

m.tuoitre.vn

Dành cho những ai thích đọc báo tuổi trẻ

m.24h.com.vn

Giao diện tiện lợi, rất giống trang 24h trên máy tính

m.kenh14.vn

Kênh thông tin tuổi teen (hơi bị lá cải, nhưng rất phong phú về nội dung và hình ảnh)

Chỉnh sửa cuối:

ducthuan113

Active Member
Bạn dùng opera thì lướt web thoải mái chả khác gì trên PC, skyfire thì chơi cả flash :D vô tư cả :D không phân biệt trang nào hết :))

Damo4ever

Bạn dùng opera thì lướt web thoải mái chả khác gì trên PC, skyfire thì chơi cả flash :D vô tư cả :D không phân biệt trang nào hết :))

Mình cũng đang dùng Opera nè bạn. bởi vậy mình thấy thao tác zoom ra zoom vào rất bất tiện. Với trang web mobi thì giao diện của nó sẽ lược giản những cái dư thừa không cần thiêt, giúp mở trang web nhanh hơn và không phải kéo lên kéo xuống. Bạn cứ dùng thử sẽ thấy được sự tiện lợi của nó

Damo4ever

Bổ sung thêm trang
3g.wap.vn

tại đây bạn có thể: Download nhạc MP3 miễn phí, đọc tin tức, xem video, kết quả bóng đá, sổ xố, kết bạn, giao lưu, chát,.....

Đặc biệt có cho gửi SMS (sau khi đăng kí tốn 3k được 8 tin, sau đó thì mỗi ngày được 3 tin free)

Giao diện là những Icon như Iphone: gọn, nhẹ, đẹp và trực quan

Chú ý: tên trang web có từ 3g nhưng bạn có thể truy cập bằng gprs, 3g hay wifi đều tốt

Chỉnh sửa cuối: