• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHIA SẺ KINH NGHIỆM SAU KHI FLAT SLIDE 2 WAKE

muacuoithu16

CHÀO CẢ NHÀ! Sau khi Flat Slide 2 Wake trên máy và cảm nhận sau 12h nghịch liên tục từ 8h tối qua đến giờ thì e có mấy nhận xét như sau:
Trước tiên e nói sơ qua về máy của e.
-Evo 3d - Asia
-Kernel- ...0011.
-Đã Flat imager Gui theo hướng dẫn của Bac ÂN và đang chạy bản Kernel kamma-v8+( đã chạy cả bản v10+, stoch).
-Rom LeeDroid
Sau khi Flat e nghịch thoải mái thì ko sao, tuy nhiên từ lúc 6h sáng nay đến bây giờ thì khi bật máy lên hàng phím cảm ứng sẽ ko tắt đi như cũ nữa, cho dù mình đã khởi động lại máy thì sau bật lên nó vẫn thế. Cũng có khả năng vì như vậy mà Pin hao cực nhanh, e mới nghe và gọi 4 cuộc( mỗi cuộc chừng 1phut, nhắn 2 tin) mag bây jo Pin còn 58%.( khi đi ngủ e cắm xạc từ 3h đến 6h sáng, đầy 100%).
Vậy e báo cáo tình hình để các Bác tham khảo và cho ý kiến, có Bác nào mắc như e ko:((

Chỉnh sửa cuối:

QuyBao

khi hàng phím cảm ứng sẽ ko tắt đi như cũ nữa, thì mình kéo vòng rồi nhấn nút nguồn, lần sau sẽ không bị, nếu còn thì thỉnh thoảng chịu khó làm lại như thế

-nhưng tức cái là nó hay bị treo cảm ứng.
có hôm sếp gọi nó treo không mở khóa vòng được, mình thì teo bugi, còn nó thì cứng đơ :D

TieuThua

CHÀO CẢ NHÀ! Sau khi Flat Slide 2 Wake trên máy và cảm nhận sau 12h nghịch liên tục từ 8h tối qua đến giờ thì e có mấy nhận xét như sau:
Trước tiên e nói sơ qua về máy của e.
-Evo 3d - Asia
-Kernel- ...0011.
-Đã Flat imager Gui theo hướng dẫn của Bac ÂN và đang chạy bản Kernel kamma-v8+( đã chạy cả bản v10+, stoch).
-Rom LeeDroid
Sau khi Flat e nghịch thoải mái thì ko sao, tuy nhiên từ lúc 6h sáng nay đến bây giờ thì khi bật máy lên hàng phím cảm ứng sẽ ko tắt đi như cũ nữa, cho dù mình đã khởi động lại máy thì sau bật lên nó vẫn thế. Cũng có khả năng vì như vậy mà Pin hao cực nhanh, e mới nghe và gọi 4 cuộc( mỗi cuộc chừng 1phut, nhắn 2 tin) mag bây jo Pin còn 58%.( khi đi ngủ e cắm xạc từ 3h đến 6h sáng, đầy 100%).
Vậy e báo cáo tình hình để các Bác tham khảo và cho ý kiến, có Bác nào mắc như e ko:((

Nói chung dùng cái này không có gì hay, ngốn pin kinh khủng.

magerlos

có bác nào confirm về vấn đề tốn pin của thằng này nữa không nhỉ

mình cũng ngờ ngợ nhưng thích quá nên vẫn xài bữa h

muacuoithu16

khi hàng phím cảm ứng sẽ ko tắt đi như cũ nữa, thì mình kéo vòng rồi nhấn nút nguồn, lần sau sẽ không bị, nếu còn thì thỉnh thoảng chịu khó làm lại như thế

-nhưng tức cái là nó hay bị treo cảm ứng.
có hôm sếp gọi nó treo không mở khóa vòng được, mình thì teo bugi, còn nó thì cứng đơ :D
Của e thì ko bị đơ cảm ứng, tuy nhiên kể cả kéo vòng mở ra rùi ấn phím nguồn tắt đi nó cũng ko tắt hàng phím ấy. chỉ khi restar thì đc lần đầu, sau đó bật lên vẫn bị, thế mới nản :D
Ko biết có phải do e dùng Rom LeeDroid mà lại dùng Kernel Kamma_v8+ nên nó bj vậy ko nhỉ???

daithu

MÌnh cài vô thỳ chả thấy gì cả. Vuốt mãi nó cứ trơ trơ.
Không thấy bị hao PIN
Mình cài như hướng dẫn.Máy mình dùng hàng của LeeDroiD
Không biết có phải active ở đâu hông ?

KimUyLong

_ Đầu tiên về lỗi sáng phím thì có thể vuốt để mở máy lên rồi lại vuốt để tắt đi là hết, hoặc là dùng nút nguồn mở lên rồi bấm tắt. Cách cuối cùng là mở một app bất kỳ nào đó lên, để nó chạy một chút là sẽ hết thôi. Không cần phải khởi động lại.

@Quybao: Lỗi treo cảm ứng này mình cũng bị, khi flash Slide 2 wake này vào thì mỗi lần đút máy vào túi quần bạn phải quay mặt kính ra phía ngoài, chứ đừng quay vào trong. Như vậy máy sẽ không bao giờ treo.

@TieuThua: Tôi lại chẳng thấy ngốn pin điểm nào, một bản Mod kernel rất tuyệt vời, lúc trước tôi dùng DHD mỗi lần mở máy lại phải dùng phím nguồn, bấm lờn cả nút. Dùng kernel này có thể khắc phục rất tốt chuyện đó!

muacuoithu16

MÌnh cài vô thỳ chả thấy gì cả. Vuốt mãi nó cứ trơ trơ.
Không thấy bị hao PIN
Mình cài như hướng dẫn.Máy mình dùng hàng của LeeDroiD
Không biết có phải active ở đâu hông ?
Bạn cài như thế nào mà ko thấy j cả??? Bạn up file Zip như up Rom fai ko??
Cái này tui Flat qua Flat imager Gui thì đc ngay mà, bạn kiểm tra lại xem.

daithu

Đúng rùi bác.
Em chơi như UPROM
Báo thành công mà chả thấy gì cả.
Cài qua Flash Image GUI á ??? Mình nghĩ cơ chế đều là cài vào ROM mà.

daithu

_ Đầu tiên về lỗi sáng phím thì có thể vuốt để mở máy lên rồi lại vuốt để tắt đi là hết, hoặc là dùng nút nguồn mở lên rồi bấm tắt. Cách cuối cùng là mở một app bất kỳ nào đó lên, để nó chạy một chút là sẽ hết thôi. Không cần phải khởi động lại.

@Quybao: Lỗi treo cảm ứng này mình cũng bị, khi flash Slide 2 wake này vào thì mỗi lần đút máy vào túi quần bạn phải quay mặt kính ra phía ngoài, chứ đừng quay vào trong. Như vậy máy sẽ không bao giờ treo.

@TieuThua: Tôi lại chẳng thấy ngốn pin điểm nào, một bản Mod kernel rất tuyệt vời, lúc trước tôi dùng DHD mỗi lần mở máy lại phải dùng phím nguồn, bấm lờn cả nút. Dùng kernel này có thể khắc phục rất tốt chuyện đó!

Máy bác đang dùng Kểnl nào và cài cái Slide 2 Wake nhue thế nào hả bác ???
Mình chạy Flash Image GUI nhưng nó báo lỗi không có file bcm4329.ko
Missing the required file system/lib/modules/bcm4329.ko

Chỉnh sửa cuối:

redmask2810

Mình cũng dùng thằng này được vài hôm, kinh nghiệm cho thấy là có ngốn pin hơn nhưng không nhiều đến mức kinh khủng. Còn treo cảm ứng thì bị thường xuyên, sau này mới phát hiện ra là do kernel Kamma v0.8 (xda cũng xác nhận vấn đề này), chuyển qua dùng kernel stock thì ok, nhưng bị lỗi wifi, fix không được, còn kernel Leedroi thì thiếu file bcm4329.ko, phải đóng gói lại và flash nhưng thỉnh thoảng vẫn treo cảm ứng. Cuối cùng remove luôn.

KimUyLong

Mình dùng rom LeeDroid. Kernel nguyên bản. Flash vào là dùng thôi chứ đâu có gì khó khăn. Bạn xem lại xem máy bạn châu âu (Viền camera màu đồng) hay là châu á (Viền đỏ). Châu âu thì dễ lắm bỏ vào thì flash thôi. Châu á thì xem kỹ lại cách up rom của bác Ân là xong.

daithu

Máy mình Châu Á.Đã Flash ROM Châu Âu.Cài ROM Leedroid rùi.
Mình Cài cái Slide 2 Wake qua Recovery qua thẻ nhớ , nó báo OK -> Không dùng được
Cài qua Flash Image GUI nó báo lỗi -> Không cài được

KimUyLong

Vậy thì bó tay. Máy mình Châu Âu nên không giúp nhiều dc.
_ Mà slide 2 wake có 3 bản, hỗ trợ 3 Kernel khác nhau. Bạn kiểm tra lại xem mình flash đúng bản hỗ trợ LeeDroid chưa !?

JohnnyBui

Giờ đã Down được tất cả xuống HB 007 nên chắc chắn sẽ không phân biệt bản Âu hay Á. Để mình Flash thử xem sao.

daithu

Mình fash đúng bản hỗ trợ LeeDroid mà. Nhưng sau khi cài xong thỳ vuốt mãi nó cứ trơ trơ. BáC FLASH QUA RECOVERY À ? nẾU BÁC fLASH BẰNG Flash Image GUI thỳ báo lỗi ngay .

thantinhyeuhh

Máy bác đang dùng Kểnl nào và cài cái Slide 2 Wake nhue thế nào hả bác ???
Mình chạy Flash Image GUI nhưng nó báo lỗi không có file bcm4329.ko
Missing the required file system/lib/modules/bcm4329.ko
Đúng là có lỗi này mình đã thêm vào cái bcm rồi bạn có thể down tại đây
(bài này mình post trên tinh tế rồi cái lee Drod thì không nhớ là đã thêm file đó vào chưa,thực ra thêm cái này đơn giản các bạn chỉ cần copy cái file system trong file zip của 2.6.35.13-g47321df - stock hay kamma_v08+ vào cho lee cũng đc sau đó zip lại.Mình khuyên nên dung kamma vì nó OC lên đến 1860 còn lee hình như thấp hơn nên tạo cho bạn hiện tượng lag . của mình xài kamma chưa hề lag 1 lần và đúng là có tốn pin 1 chút nhưng đáng để hi sinh. )
Hay lắm mình tính làm một bài tất tần tật về evo3D lâu rồi nhưng vẫn chưa thực hiện vì quá nhiều việc ,hôm nay đã có người làm rồi
Cái Slide 2 Wake này khá hay chỉ cần trượt mấy phím cảm ứng là sáng màn hình rất tiện nhưng ko phải máy nào cũng up đc nhất là các máy có HBOOT 0011 và 0012 sau đây là cách để up kennel thích hợp để xài cái Slide 2 Wake đó các kennel tương thích là
2.6.35.13-g47321df - stock, updated HTC
2.6.35.13-gdb5464d - leedroid 3d
2.6.35.13-kamma_v08+
Link trang phát triển kennel này forum.xda-developers

Còn upkennel cho các máy HBOOT 0011 và 0012 Thì đã có bài hướng dẫn trên PDAviet rồi nên mình ko xào nấu nữa vì bài post khá chi tiết

Tuy nhiên cái ADB_Flash_Tool của anh đó up lên ko chuẩn lắm mình đã sửa lại chút và sẽ up lên sau cho các bạn Download đây :dance: pass :thantinhyeuhh
Cái này mình đã copy gần như đầy đủ mọi thứ như boot.img của Kernel Stock của Phiên bản Rom Châu Âu mới nhất( Stock EU_Shooter_U-1.20.401.8 )
Hay là phiên bản RECOVERY phổ biến Revolutionary CWM 4.0.1.4 (Recovery Deverlop ) trên sẽ khuyên bạn nên dùng bản 5.0.2 nhưng mình thì thấy bản này dễ dùng hơn nhiêu
Bây giờ với các bước PHƯƠNG PHÁP FLASH RECOERY hay Flash Kernel EU Stock cho máy phiên bản Châu Á các bạn chỉ cần chạy EVO3D_RECOVERY (2).bat và EVO3D_boot.bat nữa là đc :hot:
Một lời khuyên nữa là cái ứng dụng Flash Image GUI không phải chạy cái là đc bạn hãy chú ý % cài đặt của nó khi cài kennel custom để chắc chắn là 100% nếu ko dủ 100% thì chạy tiếp đến khi đủ thì thôi :)) cách kiểm tra kennel sau re máy như chủ topic đã trình bày ở trên

new Flash Image GUI
Slide 2 Wake đó các kennel tương thích (mình đã thêm mục system/lip để Flash Image có thể nhận diện đc

2.6.35.13-g47321df - stock, updated HTC

2.6.35.13-gdb5464d - leedroid 3d

2.6.35.13-kamma_v08+

Chỉnh sửa cuối:

KimUyLong

Mình cũng dùng thằng này được vài hôm, kinh nghiệm cho thấy là có ngốn pin hơn nhưng không nhiều đến mức kinh khủng. Còn treo cảm ứng thì bị thường xuyên, sau này mới phát hiện ra là do kernel Kamma v0.8 (xda cũng xác nhận vấn đề này), chuyển qua dùng kernel stock thì ok, nhưng bị lỗi wifi, fix không được, còn kernel Leedroi thì thiếu file bcm4329.ko, phải đóng gói lại và flash nhưng thỉnh thoảng vẫn treo cảm ứng. Cuối cùng remove luôn.
_ Đính chính lại là nếu đã flash Slide 2 wake vào máy thì khi cho đt vào túi bạn phải quay mặt cảm ứng ra ngoài, chứ đừng quay vào trong, sẽ không bao giờ treo máy.

daithu

Hum nay mình mới vọc được cái nầy:
-Mình cài cái kernel kammar v10 qua Flash Image GUI ( Theo hướng dẫn của bác nvn1010 ở bài viết NÀY )
Hiện tại mọi thứ đều Smooth
Vấn đề hao pin thỳ mình đang theo dõi.Không bít thế nào
Thank các Bro đã thảo luận trao đổi

THÚ THỰC LÀ RẤT PRO

Chỉnh sửa cuối:

QuyBao

kernel kammar v10 không có tính năng SLIDE 2 WAKE !
làm mất công mình úp thử !