• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHIA SẺ KINH NGHIỆM SAU KHI FLAT SLIDE 2 WAKE

KimUyLong

kernel kammar v10 không có tính năng SLIDE 2 WAKE !
làm mất công mình úp thử !
_ Bản thân tất cả kernel đều không có tích hợp s2w. S2w là một kernel được mod riêng như một bản update cho những kernel mà nó hỗ trợ. Ở đây bạn flash kammar v10 xong việc tiếp theo là flash tiếp s2w vào, như vậy máy bạn mới có s2w.

daithu

kernel kammar v10 không có tính năng SLIDE 2 WAKE !
làm mất công mình úp thử !

Mình quên không nói rõ là : Máy mình lỗi Wifi nên mình Fash bằng Kammar v10.
Sau đó mình Flash bản Kernel kama v8 có tích hợp Slide 2 Wake đóa.

4h Standby + 5 cuộc gọi -> Pin sụt 30%
12h standby + 8 cuộc gọi -->Pin sụt 70%

Chỉnh sửa cuối:

daithu

_ Bản thân tất cả kernel đều không có tích hợp s2w. S2w là một kernel được mod riêng như một bản update cho những kernel mà nó hỗ trợ. Ở đây bạn flash kammar v10 xong việc tiếp theo là flash tiếp s2w vào, như vậy máy bạn mới có s2w.

Mình muốn Fash Slide 2 Wake riêng có được hông hả bác. Làm thế nào ?

ducthanguct

CHÀO CẢ NHÀ! Sau khi Flat Slide 2 Wake trên máy và cảm nhận sau 12h nghịch liên tục từ 8h tối qua đến giờ thì e có mấy nhận xét như sau:
Trước tiên e nói sơ qua về máy của e.
-Evo 3d - Asia
-Kernel- ...0011.
-Đã Flat imager Gui theo hướng dẫn của Bac ÂN và đang chạy bản Kernel kamma-v8+( đã chạy cả bản v10+, stoch).
-Rom LeeDroid
Sau khi Flat e nghịch thoải mái thì ko sao, tuy nhiên từ lúc 6h sáng nay đến bây giờ thì khi bật máy lên hàng phím cảm ứng sẽ ko tắt đi như cũ nữa, cho dù mình đã khởi động lại máy thì sau bật lên nó vẫn thế. Cũng có khả năng vì như vậy mà Pin hao cực nhanh, e mới nghe và gọi 4 cuộc( mỗi cuộc chừng 1phut, nhắn 2 tin) mag bây jo Pin còn 58%.( khi đi ngủ e cắm xạc từ 3h đến 6h sáng, đầy 100%).
Vậy e báo cáo tình hình để các Bác tham khảo và cho ý kiến, có Bác nào mắc như e ko:((
bác có link ko? cho mình xin

chào các bạn, tình hình là phải đào cái topic này lên vì mình có vấn đề cần giúp
Hiện nay có khá nhiều ROM hỗ trợ S2W ( do kernel trong đó được tích hợp cái này ). Trên xda có nhiều ROM như thế. Máy mình trước đây cũng flash các ROM này và dùng S2W ngon lành
nhưng cách đây vài ngày, cái S2W tự nhiên chập chờn, vuốt rất khó, cứ trơ ra, mãi mới được, mặc dù các phím cảm ứng khi ấn thì vẫn nhậy như thường, mình đã thử up các ROM khác nhau mà trước đây từng up vẫn ko cải thiện tình hình, có bác nào biết lý do ko ạ T_T
giờ phải cài cái screen off and lock để tắt màn hình, còn bật màn thì vẫn phải dùng nút nguồn