• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Chia Sẻ] Lyric cho TTPod V3.2 OS9.1 & OS9.2

Lmd1901

Member
các anh chị cho em hỏi? Sao máy em cài cái này vào, xem lỷic có mấy chữ nó lại hiện ô vuông vậy? Giống vậy nè: ◘
Máy em là 5320, Làm sao đây? :((

phải cài font tv ban ah. Font mặc định ko hiện đc tv trong ttpod

ferrari777

Đây là các QT bài hát mà mình thích:

When you say nothing at all-Ronan Keating.lrc
Viva Forever-Spice Girls.lrc
Un-Break my heart-Toni Braxton.lrc
Rhythm of the rain-The Cascades.lrc
Pretty boy-M2M.lrc
Paint my love - MLTR.lrc
No matter what-Boyzone.lrc
My Heart Will Go On-Celine Dion.lrc
Miss you like crazy-The Moffatts.lrc
Last thing on my mind - Steps.lrc
I swear-All 4 One.lrc
I have a dream-Westlife.lrc
How deep is your love-Take That.lrc
Eternal Flame-Bangles.lrc
Don't Speak-No Doubt.lrc
Cry on my shoulder-DsDs.lrc
Believe-Cher.lrc
Âm nhạc của ông này gần như là giống mình :D

nolis

không biết máy các bạn có sử dụng được quickoffice không? Máy mình có thể sao chép, chỉnh sửa, hoặc soạn hẳn một bài luôn. Sau đó lưu dưới dạng *.txt cho vào Lyric Editor nữa là ra sản phẩm. Chạy ngon trên TTpod chẳng thấy lỗi font gì cả
:)

Mình cũng dùng lyric editor để làm ,rất tốt nhưng sau mổi câu nó lại làm thêm cho mình 1 ô vuông.Có cách nào khắc phục không bạn,chỉ mình với

musiccool

các bạn ơi mình hỏi chỉ cần copy file *.IRL thui dúng ko? cần có cả bài hát ứng vs lyric mình copy vao nua ko

Lmd1901

Member
Lyric

Mình cũng dùng lyric editor để làm ,rất tốt nhưng sau mổi câu nó lại làm thêm cho mình 1 ô vuông.Có cách nào khắc phục không bạn,chỉ mình với

Bạn dùng xplore bấm 0 chọn text coding là utf-8 rùi tìm đến file lrc vừa làm bằng lrc editor, bấm 8 để chỉnh sửa. Chỉ cần xóa 1 ô vuông đầu tiên là những ô ở dòng sau củng tự mất luôn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Lyric mình sưu tầm và tự làm đây. Rất nhìu bài hit nha

Chỉnh sửa cuối:

nothing736

chỉ các bác chiêu này, mún tìm lyric nhạc j cũng đc, các bác lên googlesearch minilyric, về cài vào pc or lap, nhớ kết nối in tẹc net nhá :D khi mở file nhạc nó sẽ tự tìm lyric vềcho bác, bác xem file lyric nào chuẩn tgian nhất thì down về, copy vào mobile, thế là xong hehe

hungvicoi

kho lam vai truong chang hieu gi thay hay ma po tay thoi may ra lam bang xplore thi minh cn lam dc chu tren pc thi chiu

ddd858793

các anh ơi em muốn hỏi cái này cai. Giờ em muốn xem lời bài hát trong máy thì làm thế nào ạ? máy em có phần mềm nghe nhac TT POP 3.7 thì phải. Xin cảm ơn các anh nhiều

Lmd1901

Member
Tải file lời .lrc bỏ vào thư mục !Ttpod/lyric ! có thể là C nếu cài trên máy hoặc E nếu cài trên thẻ. Chú ý tên bh phải trùng vs file lời nhé

Lmd1901

Member
Dùng ucweb mà tìm sau đó lưu trang web tìm dc dưới dạng .txt sau đó vào Xplore tìm file .txt vừa lưu bấm 8 để chỉnh sửa lời rùi dùng Lrc editor để chèn thời gian vô thôi. 10' là xong 1 bài. Lyric lại rất chuẩn.