• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Chia Sẻ] Lyric cho TTPod V3.2 OS9.1 & OS9.2

hungmanh84

Chỉnh sửa cuối:

0988345352

Các bạn thử làm theo cách mình nhé.
Các bạn có thể dùng phần mềm Myniliric dưới đây có sẵn k** đk
*Cách sử dụng :
Phần mềm này chạy cùng với các chương trình nghe nhac như Windows mediaplayer, Winamp , km player...
Khi chạy chương trình Minilyrics lần đầu nó sẽ yêu cầu bạn nhập mã đăng ký, thì các bạn nhập :
Code:
Registration name: gdisheroon@aol.com
Registration c0de: BN-IC9N-177G-FAVL-F85V
Bây giờ bạn mở bài hát muốn tim lyric lên bằng chương trình nghe nhạc ( WMP, WA ..) . <Các bạn có thể chuyển sang ngôn ngữ tiếng việt bằng cách nhấp chuốt vào chương trình ( ở thanh toolbar) chọn Preference > nhấn Select Languge chon Vietnam>
Tiếp theo bạn nhấn vào biểu tượng hình kính lúp trong khung lyric của chương trình, gõ tên bài hát ( nhớ là chỉ gõ tên bài hát thôi nhé) rối nhấn nút 'Tìm kiếm trực tuyến' nó sẽ tự động tìm kiếm lới nhạc ( nhạc nước ngoài và việtnam đều có) , sau đó các bạn chọn lời nhac thích hợp ( nhớ là chọn file *.lrc nhé vì thế nó sẽ hiển thị khớp với bài nhạc). Tiếp theo bạn nhấn nút 'Tải về'. File *.lrc sẽ được lưu trong Ổ C:\lyric
Cuối cùng là chép file *.lrc vào E:\TTpod\Lyric (nhớ là file *.mp3 và file *.lrc phải giống nhau thì nó mới hiển thị được nhé). VD : bong dung muon khoc.mp3 và bong dung muon khoc.lrc
**Đối với trường hợp bạn tìm lời nhạc trong chương trình Minilyric ko có,thì các bạn có thể lên mang ( mp3.zing.vn , nhacso.net, baamboo.com... ) để tải lời về (hoặc bạn có thể tự soạn lời) rối chép vào Notepad và Save As dưới dạng file *.lrc . Khi đó bạn click chuột vào chương tinh Minilyric chọn Lời nhạc > Mở lời nhạc. Để chinh các bạn chọn Lyric Editor từ chương trình, sau đó các bạn có thể vừa nghe nhạc vừa chỉnh lời sao cho khớp với nhau , xong chon Save As.
Bài hướng dẫn hơi dài dòng nhưng nó rất chi tiết, các bạn chú ý sẽ làm được thôi. Chúc các bạn thành công.
bây giờ thì thưởng thức thôi
Link download :
Mã:
http://www.4shared.com/file/81219437/9b883bf9/minilyrics6.html

bạn cho mình hỏi chút nhé.đối với những bài hát mà chương trình không có lời.. mình làm như bạn hướng dẫn.. là nó không tìm được lời vậy mình làm thế nào để chình sửa lời nhạc được.. và làm sao để copy các lời nhạc vào chương trình đây ?

q630666

bạn cho mình hỏi chút nhé.đối với những bài hát mà chương trình không có lời.. mình làm như bạn hướng dẫn.. là nó không tìm được lời vậy mình làm thế nào để chình sửa lời nhạc được.. và làm sao để copy các lời nhạc vào chương trình đây ?
Đầu tiên là bạn lên mạng tìm lời.Ví dụ Mp3.zing.vn chẳng hạn.Tìm bài hát bên dưới sẽ có lời(Đa số ) bạn copy lời đó.Sau đó mở Minilyric rồi Option >> Lyric Editor .Paste cái lời bạn vừa cóp vào đấy.Rồi bắt đầu mở nhạc và chỉnh sửa lời cho khớp.Xong thì chọn Save As... .Thế là xong rồi đấy :D

ninhhot

Khong biet co a nao thich nghe mr dam.co thi up it lyric len cho e dow voi na.thay may a up len lyric e dow muon nhan thanks phat ma ol bang dt nen k dc.?toi ra mang vay.

0988345352

Mình cùng góp mấy bài cho vui

Doi-Cho-La-Hanh-Phuc.lrc
Chuyen Tinh Duoi Mua.lrc
Dung day vuon vai.lrc
Mua Dong Khong Lanh.lrc
Noi nho dong bang.lrc
Yeu khong dam noi.lrc
Anh Quen Ban Than Anh La Ai.lrc
Anh Moi Chinh La Nguoi Em Yeu.lrc
Khong Kip Nua Roi.lrc

và còn nữa...

0988345352

Đầu tiên là bạn lên mạng tìm lời.Ví dụ Mp3.zing.vn chẳng hạn.Tìm bài hát bên dưới sẽ có lời(Đa số ) bạn copy lời đó.Sau đó mở Minilyric rồi Option >> Lyric Editor .Paste cái lời bạn vừa cóp vào đấy.Rồi bắt đầu mở nhạc và chỉnh sửa lời cho khớp.Xong thì chọn Save As... .Thế là xong rồi đấy :D

thank bạn.mình làm được rùi.. nhưng mà công nhận là.. quá lâu :))

th4ngdk

Khong biet co a nao thich nghe mr dam.co thi up it lyric len cho e dow voi na.thay may a up len lyric e dow muon nhan thanks phat ma ol bang dt nen k dc.?toi ra mang vay.

bạn quay lại các trang trước đi có Mr Đàm mình post rồi đó.

thevan36

Nhận làm Lyric lrc cho ttpod miễn phí

đối với các bài hát tiếng việt và tiếng anh các bạn post tên bài hát và tên tác giả nha
còn các bài hát tiếng hoa thì post tên bài hát bằng tiếng hoa(hoặc phiên âm) cho mình dễ tìm nha
chúc các bạn tận hưởng hết tính năng của ttpod.1chương trình ngẹ nhạc cực ki pro=D>

leetran72

đối với các bài hát tiếng việt và tiếng anh các bạn post tên bài hát và tên tác giả nha
còn các bài hát tiếng hoa thì post tên bài hát bằng tiếng hoa(hoặc phiên âm) cho mình dễ tìm nha
chúc các bạn tận hưởng hết tính năng của ttpod.1chương trình ngẹ nhạc cực ki pro=D>

Hxhx bác chu đáo với anh em quá! Em ko thank chắc tối ni về mất ngủ

phananhvusv

Có bác nào gặp vấn đề về việc không show được lyric tiếng Việt không nhỉ? tôi đã thử chuyển lyric về unicode, cả UTF-8 nhưng vẫn toàn hiển thị ô vuông và chấm hỏi thôi!
Bác nào biết tôi gặp vấn đề gì, và biết cách chỉnh sửa thì hướng dẫn giúp với!

r0nkut3

Mình xin đảm nhận làm lysric cho tất cả các bài hát Kpop nha. Các bạn cần thì post cho mình tên bài+nhóm nhạc
Mình xin post trước bài:
+Ring Ring Dong - Shinee
+Color melody and harmony - Yun chon+ Jea Joong
+Wedding Dress - Tea Yang
+Proud - DBSK
+Don't say good bye - DBSK

you2youto

cập nhật nhạc mới

http://www.mediafire.com/?izjmwz2mzmj

nhoveai6000

có ai cho e hỏi làm sao để ttpop đọc được font tiếng hàn làm xong cái lỷic bỏ vào chỉ có ô vuông ko thui dù đã cài font tiếng hàn rồi ,nó chỉ đọc tên bài hát bằng tiếng hàn à , ae giúp dùm với Thankssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssss :-?