• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ PM hỗ trợ và kinh nghiệm Việt Hóa S60v2.

bogia05

Cái này thì bạn cần xem lại lúc đóng gói nhé , mình tin là quá trình tạo BinPDA đơn giản nên chắc không có lỗi lầm gì đâu.Nhớ : Cài đặt gói cao ---> di chuyển con chạy về File BINPDA của bạn vừa tạo trước ( chẳng hạn bạn tạo File Bogia05.exe thì di con chạy tới File này sau đó ---> Tùy chọn ---> Cài đặt tự động khởi chạy ---> trong quá trình cài và gỡ bỏ ----> Lưu .
vậy là OK.
Cần có :
1. PM bung và đóng gói File .jar nhé : Jarboom 1.0 việthoa bởi chipcoi cho dễ dùng nè
2. Siêu dịch 1.76 hay mobihex 0.99 fixed của anhtam nhé , cứ thế mà mò thôi ( chọn những File .class chính là File ngôn ngữ thường ẩn chứa trong đó đấy )
3. Google sreach + Google dịch + Vdict.com ... để hỗ trợ trực tuyến về ngôn ngữ
Chúc vui và chớ hỏi nhiều Mod MINHTHANG nóng mắt , các Pro phật ý là bye bạn luôn đó !:-??:O
Posted via Mobile Devicecho mình xin bản jarb0om đó nha. Thanks

220T280

Tưởng là bogia thì muốn hỏi gì hỏi sao? Tìm hiểu kinh nghiệm mà hỏi giống ra lệnh cho ai...Thật sự sốc...nghẹn.... không trả lời được.:))
Cùng 1 câu nói nhưng đọc với giọng điệu khác nhau thì hàm ý khác nhau anh ah. Nên tránh hiểu lầm nhau thì tốt hơn. Ko biết phải hỏi, muốn giỏi phải học mà anh, đâu phải ai cũng tự mò đc đâu anh. Hì hì em nói huyên thuyên rùi :D

MinhThang

Manager
Posted via Mobile Devicecho mình xin bản jarb0om đó nha. Thanks

Bạn ơi! tất cả đều có sẵn trên Forum rồi bạn chịu khó tìm tí thôi, sao mình thấy bạn cứ xin luôn thế, theo mình nếu bạn thích Vh thì những pm đó bạn sẽ tìm được, anh em chỉ giúp bạn những cái cơ bản thôi không thể tỉ mỉ cho bạn được đâu.

bogia05

Bạn ơi! tất cả đều có sẵn trên Forum rồi bạn chịu khó tìm tí thôi, sao mình thấy bạn cứ xin luôn thế, theo mình nếu bạn thích Vh thì những pm đó bạn sẽ tìm được, anh em chỉ giúp bạn những cái cơ bản thôi không thể tỉ mỉ cho bạn được đâu.
Posted via Mobile Devicemình dùng điện thoại nên tìm hơi lâu. nên bạn cũng phải thông cảm cho mình chứ. tiện đây mình nói lun. bạn nào giúp được thì giúp , kô giúp được cũng kô sao mà. xin lỗi vì đã làm phiền hơi nhiều.

TruBic

Well-Known Member
Posted via Mobile Devicemình dùng điện thoại nên tìm hơi lâu. nên bạn cũng phải thông cảm cho mình chứ. tiện đây mình nói lun. bạn nào giúp được thì giúp , kô giúp được cũng kô sao mà. xin lỗi vì đã làm phiền hơi nhiều.
Posted via Mobile Devicebạn dùng pc mà tìm ko thì qua bên python s60 dow cái jarboom 1.0 dùng nhé.

TruBic

Well-Known Member
Posted via Mobile Devicecó pc thì mình đã kô fải dùng mobile.
Bogia05 nói ngang quá đó. Muốn tìm gì ko biết ra tiệm net dow hả? Nhìn cái nick bogia là thấy muốn làm cha ko à.

deptrai7490

ai hướng dẫn từ đầu hộ em với , tận 21 trang rồi ko có time để đọc , h em định việt hóa 1 game đơn giản thôi thì phải làm từ đầu trước vậy ? , mà việt hóa thì việt hóa trong máy hay ngoài PC vậy

TruBic

Well-Known Member
ai hướng dẫn từ đầu hộ em với , tận 21 trang rồi ko có time để đọc , h em định việt hóa 1 game đơn giản thôi thì phải làm từ đầu trước vậy ? , mà việt hóa thì việt hóa trong máy hay ngoài PC vậy

bạn ơi đã up trên diễn đàn hết các công cụ VH rồi nè.
Bạn nói ko có thời gian tìm vậy bạn nghĩ anh em trên PDA cũng rảnh và có thời gian tìm cho bạn à.
Mình đồng ý quan điểm là không biết phải hỏi nhưng vấn đề này đã có rất nhiều mem mới hỏi rồi vậy ko lẽ cứ mỗi mem mới hỏi thì các thành viên lại trả lời từ đầu hả bạn?
Hiện giờ Game thì cũng có game hỗ trợ unicode thì có thể VH còn có 1 số Game ko hỗ trợ unicode thì ko thể VH như các PM khác được
Nếu bạn có niềm đam mê VH thì hãy dành thời gian mà tìm hiểu đi nè
có khúc mắc ở đâu thì PM cho mình hoặc cho các mem mà đã từng VH nhé.
thân chào bạn.

bogia05

mấy bác ơi? Giúp em với ? Tại sao có những phần mềm đuôi sis dùng sisb0om thì bung được nhưng cũng có những phần mềm đuôi sis lại kô bung được. Hôm nay e thử bung cái slick nhưng kô bung được. Vậy có giải pháp nào để việt hóa dc kô các bác. Gjúp em với. Thanks các bác

MinhThang

Manager
mấy bác ơi? Giúp em với ? Tại sao có những phần mềm đuôi sis dùng sisb0om thì bung được nhưng cũng có những phần mềm đuôi sis lại kô bung được. Hôm nay e thử bung cái slick nhưng kô bung được. Vậy có giải pháp nào để việt hóa dc kô các bác. Gjúp em với. Thanks các bác

Cài vào máy dùng SD tìm đến file dịch, dịch xong thì dung Sisware trên PC mà build cho nó khoẻ.
Xem chứ cái Slick file ngôn ngữ của nó là file gì, phải biết để mà dịch.

Việt hoá mà không có thời gian thì nghỉ cho nó khoẻ, cứ down các pm của anh em làm rồi đó về mà dùng, khi nào có thời gian hãy ngâm cứu sau. Bạn nghĩ Vh như ăn cơm vậy à, nói thật chỉ dễ với các anh em đã ngày đêm miệt mài nghiên cứu thôi và rất mơ hồ với những ai chưa biết về nó, trong đó có cả bạn.

bogia05

Cài vào máy dùng SD tìm đến file dịch, dịch xong thì dung Sisware trên PC mà build cho nó khoẻ.
Xem chứ cái Slick file ngôn ngữ của nó là file gì, phải biết để mà dịch.
Posted via Mobile Device sd là gì hả bạn hiền. ý mình mún hỏi là làm thế nào để bung được những phần mềm mà thắng sisb0om kô tài nào mở được. Nói rõ hơn cho mình nha. Thanks bạn

Kojiro

Super V.I.P
Posted via Mobile Device sd là gì hả bạn hiền. ý mình mún hỏi là làm thế nào để bung được những phần mềm mà thắng sisb0om kô tài nào mở được. Nói rõ hơn cho mình nha. Thanks bạn

A Thắng trả lời rõ cho bạn rồi mà. Sisboom bung ko được thì bạn đưa vào PC dùng trình Sisware để bung. Search là thấy liền à!

bogia05

Dùng sisware hả bạn ơi. Cũng vẫn dịch cái đuôi *prc fải kô bạn . Rồi lại dùng sisware đóng gói là xong đúng kô bạn. Thanks nhé. Đúng là ' không thầy đố mày làm nên '

Kojiro

Super V.I.P
Dùng sisware hả bạn ơi. Cũng vẫn dịch cái đuôi *prc fải kô bạn . Rồi lại dùng sisware đóng gói là xong đúng kô bạn. Thanks nhé. Đúng là ' không thầy đố mày làm nên '

PM làm gì có đuôi prc vậy bạn :-? Đuôi này là đuôi ebook mà :( Dùng sisware build và gói file luôn!

bogia05

PM làm gì có đuôi prc vậy bạn :-? Đuôi này là đuôi ebook mà :( Dùng sisware build và gói file luôn!
Posted via Mobile Device hjhj. Thế là đuôi *doc hả bạn. Trên pc thì có chèn được binda trên pc kô? Tại mình gà lắm.

Kojiro

Super V.I.P
Posted via Mobile Device hjhj. Thế là đuôi *doc hả bạn. Trên pc thì có chèn được binda trên pc kô? Tại mình gà lắm.

Nếu là slick thì bạn phải tìm hiểu các file anh em khác đã làm, vì Pm của hãng LCG nó hơi khác các hãng khác, slick thì dịch file text, smartmovie phải vẽ font.
Ko chèn exe được đâu :) Màu mè quá!