• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ PM hỗ trợ và kinh nghiệm Việt Hóa S60v2.

Kojiro

Super V.I.P
Chủ đề này chắc phải sửa tên quá >:) Trung Quốc cũng có nhiều Pm hay lắm nhưng toàn tiếng tàu :(

MinhThang

Manager
Chủ đề này chắc phải sửa tên quá >:) Trung Quốc cũng có nhiều Pm hay lắm nhưng toàn tiếng tàu :(

Gộp vào chia sẻ công cụ Vh thì hợp lý hơn, nhờ SM làm hộ cái, đang Online bằng Mobile không thấy chức năng quản lý.:p

Thangnd31082

ủa anh trai? Em có dùng qua Siscontens và thấy đâu có đóng gói chỉnh sửa cho v2 đâu anh, anh xem lại nhé anh trai!

=D>Sorry anh em ! Chỉ dùng cho File sis và Six của V3 Thôi nhé ! Từ bỏ V2 một thời gian nên choáng mất rồi. Sửa lại ngay đây ! :D

Trọn bộ đây. Đóng gói SIS, MBM... Pro luôn

Download

vokhanhyen

:))ui !! zui wa' zui wa' !!! VKY post cái có mỗi cái sistool mà anh em vô chơi zui we' zui we' !!!cảm ơn bà con cô bác đã vô chơi với em !!!cảm ơn cảm ơn !!

Thangnd31082

Posted via Mobile Device khà khà ủng hộ VKY! ủng hô PV. Theo mình cũng nên liêt kê Smart sis vào công cụ đa năng nữa

GIAO_CHU

Aj hướng dẫn mình việt hóa java bằng siêu dịch vớj,thank

aj hướng dẫn mình việt hóa java bằng sjêu dịch với!

Phân biệt rõ "i" & "j" nha bạn!!

Last edited by a moderator:

ngochienle

Vậy bác có thể truyền thụ cho em ít kinh nghiệm việt hóa các phần mềm tiếng tàu không ( ví dụ như UCWEB, TTPOD), việt hóa từ bản china chứ không phải từ bản english đâu nhé

tuanhien98

PRo nào chỉ dùm mình cách vh pm 2jme với đc hok? Khó hiểu wá! Chẳng biết vh tệp .CLass nào nữa.Hjx. VD vh shmessger nhé.Thanks các pro!

jimmi_qyu

Đối với J2ME bạn nên mài mò từng tệp .class. Không nên vội vả, như thế sẽ không thể nào tìm ra string ngôn ngữ của nó cả.
Ngoài tệp .class string ngôn ngữ của J2Me có thể nằm ở các tệp khác như .dat; .loc .v.v.v
Tệp .class thì dùng SD vh những tệp khác phải dùng đồ nghề trên Pc để hổ trợ tìm string.

MaKimLien

Member
Các string có thể nằm ở bất kỳ tệp class nào đó.Theo kinh ngiệm còn non nớt của mình thì các câu lệnh thường kô viết hoa chữ cái đầu tiên còn các string thì có.Nhưng cũng còn tùy vào hoàn cảnh

bendacula

anh em cho minh hỏi , cài ứng dụng cho n70 bằng cách nào vậy . vì minh cài vao thi hiện lên chứng chi hết han , anh e giup minh vói . minh cam on anh em rất nhiếu.

tuanhien98

Bạn nói dùng pm j chứ nói thế ai mà bít đường giúp.Pm thì cài bình thường, nết hết hạn nên dùng bản update. Mà topic này là hỗ trợ vh nhé.Thân!

Whinny

@N70.bạn qua bên box ứng dụng python tìm nhé.
Bản mới nhất cho tới bây giờ là sieu dịch 2.0.4
Chú ý: tiếng việt có dấu

nh0kxynktraj

các bác cho em hỏi lạc đề 1 chút, tại dđ cũng ko có box nào liên quan. Em muốn mod 1 pm, cũng chỉ là cá nhân hóa nó 1 chút, ví dụ em muốn đưa ảnh mình hoặc thay màu chữ trong vitalk chẳng hạn, mà em tìm mỏi mắt chẳng thấy file nào dạng như hình nền hay quyết định màu sắc. . . Bác nào test xem rồi giúp đỡ em với, thanks trc nha

MinhThang

Manager
các bác cho em hỏi lạc đề 1 chút, tại dđ cũng ko có box nào liên quan. Em muốn mod 1 pm, cũng chỉ là cá nhân hóa nó 1 chút, ví dụ em muốn đưa ảnh mình hoặc thay màu chữ trong vitalk chẳng hạn, mà em tìm mỏi mắt chẳng thấy file nào dạng như hình nền hay quyết định màu sắc. . . Bác nào test xem rồi giúp đỡ em với, thanks trc nha

Bạn cứ bung file đó ra và tìm đến file mà bạn muốn thay, nghiên cứu xem có thay được không, chỉ hình ảnh thôi còn màu chữ không đơn giản đâu bạn.