• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ PM hỗ trợ và kinh nghiệm Việt Hóa S60v2.

MinhThang

Manager
Em dùng font 2in1 chơi siêu dịch 1.73 cũng okey lắm đấy.Ngoài ra anh có thể lấy cái font tahoma và latin font của anhtam về sử dụng cũng được đấy.Tuy nhiên nếu dùng 2 font đó thì khi vào siêu dịch mà sửa theo mã hex thì màn hình sẽ thấy thiếu 1 góc nhỏ bên phải

Hiện tại anh đang dùng font LATIN của AnhTam, và Siêu Dịch 1.4. các bản mới như 1.73 và 1.72 không dùng được, không biết máy này bị gì ? vì máy mượn nên không dám làm gì.:D

jimmi_qyu

Hiện tại anh đang dùng font LATIN của AnhTam, và Siêu Dịch 1.4. các bản mới như 1.73 và 1.72 không dùng được, không biết máy này bị gì ? vì máy mượn nên không dám làm gì.:D

Anh kiểm tra python và module lại xem sao,7610 của em chơi python1.45 và module 3.33 chạy siêu dịch 1.73 và mobihex0.99 okey đấy anh

kp_enter

Anh kiểm tra python và module lại xem sao,7610 của em chơi python1.45 và module 3.33 chạy siêu dịch 1.73 và mobihex0.99 okey đấy anh

bạn up luôn bộ "đồ nghề" của bạn lên đi :) mình cũng đang sài 76 :D

AquaSta

Moderator
Các anh đã có ai Việt hóa bản UCWEB 6.5 chưa? Sao phần ở mục Setting >> General khi làm phần Default access point nó hay bị mất tab đi nhỉ, 6 tab thì bị mất 1 còn 5 thôi. Em làm toàn bị lỗi chỗ này, hic hic. Ai biết chỉ em với?

d102

chọn bộ soft dùng để việt hóa cho pà kol đây!

trong thời gian dài tìm kiếm và sưu tầm ở rất nhiều nguồn khác nhau!trong đó có cả toppic của chúng ta!và đến giờ này coi như mình đã tích góp đủ các soft cần thiết trong khi việt hóa trên mobile!mình đã test rất kỹ rùi!ok trên 7610 và s60v2

Kojiro

Super V.I.P
trong thời gian dài tìm kiếm và sưu tầm ở rất nhiều nguồn khác nhau!trong đó có cả toppic của chúng ta!và đến giờ này coi như mình đã tích góp đủ các soft cần thiết trong khi việt hóa trên mobile!mình đã test rất kỹ rùi!ok trên 7610 và s60v2

Vậy sao ko gửi file lên luôn vậy bạn.

Dù các PM đã có nhưng vẫn cảm ơn bạn!

jimmyvn88

pà kol down vè test mà sài xong cho ý kiến nhé!

test rồi cho ý kiến về cái gì hả bạn
những cái này có hết trên 4rum rồi mà
bây giờ bảo anh em cài lại để test thử xem ra hơi khó đấy:D

d102

không bít tại sao còn 1 số soft nữa mà mình lại không poss lên được!khi poss lên toàn báo lỗi!mình sẽ poss sau!mong các bạn thông cảm!

anhtamhcm

bạn fix những lỗi nào thế? chia sẻ coi

Mấy cái mp đó thì fix cái gì! Có chăng là Việt hóa lại chứ fix chỗ nào đâu, muốn fix thì một đống nằm Libs nhé. Còn phần mềm không ảnh hưởng gì thời tiết cảX-(

MinhThang

Manager
Mấy cái mp đó thì fix cái gì! Có chăng là Việt hóa lại chứ fix chỗ nào đâu, muốn fix thì một đống nằm Libs nhé. Còn phần mềm không ảnh hưởng gì thời tiết cảX-(

Thì Vh lại các từ cho nó mới tí cũng gọi là fix chứ sao?:D

Thangnd31082

Chào các Bác em là người mới bước chân vào lĩnh vực việt hóa, pâhnf lớn là Ăn sẵn thôi. Em việt hóa thử phần mềm giả lập tin nhắn và hẹn giờ gửi tin nhắn bằng phần mềm siêu dịch 1.76 của AnhtamHCM thì thấp khi chỉnh sửa file RSC rất tốt chỉ mỗi tội nó việt hóa được menu hướng dẫn rồi nhưng mà mấy biểu tượng khi hiện trên màn hình vẫn còn Tiếng Anh VD như "Fake SMS", "New messsage" , ....
Em muốn hỏi các Pro là có thể việt hóa triệt để bọn này không? Nếu có thì cần công cụ gì ? Xin cho hướng dẫn cụ thể. Cảm ơn nhiều !
Dưới đây xin gửi các bác Phần mềm nguyên bản và phầm mềm mà em thử Việt hóa để test thử giúp em. (Em thấy dung lượng tập tin rar của em vượt quá quy định có tí tẹo nên đã đổi đuôi rar -> .7z để upload được trên diễn đàn mong các mod bỏ qua, pro có thiện chí tải mấy tập này về test giúp xin làm ngược lại : đổi đuôi 7z thành đuôi rar rồi mở bằng Winrar.Xin cảm ơn !)

jimmi_qyu

Ah vấn đề này cũng khá dễ để giải quyết đấy bạn ah.
Nếu nhớ khong lầm thì các từ : "Fake SMS", "New messsage" nằm ở file app thìu phải,nếu là file app thì bạn cần phải hiểu về Hex mới giải quyết được vấn đề bận ah.
Bạn đã giải nén file sis đó ra chưa,nếu giải nén rồi thấy có 1 thư mục chứa 1 số file sis mang tên "Fake SMS", "New messsage" ,thì bạn giải nén tiếp để làm việc mấy file sis này,và đóng gói lại,đem về thư mục cũ nơi trước đó ta lấy file này ra.
Chúc bạn thành công

Thangnd31082

Ah vấn đề này cũng khá dễ để giải quyết đấy bạn ah.
Nếu nhớ khong lầm thì các từ : "Fake SMS", "New messsage" nằm ở file app thìu phải,nếu là file app thì bạn cần phải hiểu về Hex mới giải quyết được vấn đề bận ah.
Bạn đã giải nén file sis đó ra chưa,nếu giải nén rồi thấy có 1 thư mục chứa 1 số file sis mang tên "Fake SMS", "New messsage" ,thì bạn giải nén tiếp để làm việc mấy file sis này,và đóng gói lại,đem về thư mục cũ nơi trước đó ta lấy file này ra.
Chúc bạn thành công

Dù gì thì cũng cảm ơn bạn nhưng có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không ?
Nếu vấn đề nằm ở File app thì cần phải có hiểu biết về Hex, Bạn có thể chỉ dẫn giùm không ? gợi đôi chút để mình tìm hiểu tiếp cũng được, mình gửi mấy file lên đó, bạn test thử hoặc sử dụng khả năng của mình việt hóa tiếp, post moọt bài khá chi tiết cho mấy anh em mới vào nghề như mình được biết không ?
Mong nhận được chỉ giáo từ nhiều Pro khác nữa , xin cảm ơn, rất mong hồi âm sớm. !=D>

jimmi_qyu

Dù gì thì cũng cảm ơn bạn nhưng có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không ?
Nếu vấn đề nằm ở File app thì cần phải có hiểu biết về Hex, Bạn có thể chỉ dẫn giùm không ? gợi đôi chút để mình tìm hiểu tiếp cũng được, mình gửi mấy file lên đó, bạn test thử hoặc sử dụng khả năng của mình việt hóa tiếp, post moọt bài khá chi tiết cho mấy anh em mới vào nghề như mình được biết không ?
Mong nhận được chỉ giáo từ nhiều Pro khác nữa , xin cảm ơn, rất mong hồi âm sớm. !=D>

Ah nếu là file app thì bạn phải có tí kiến thức về hệ nhị phân,để có thể giải quyết vấn đề mã hex.
Mình hiện tại có lẻ chưa thể giúp bạn được vì 7610 của mình bị mất:(( nên không thể test thử,vì vậy bấy lâu tạm ngưng việt hóa cũng như post ứng dụng.Chân thành xin lỗi vì chưa giúp được cho bạn.:(

Thangnd31082

Ah nếu là file app thì bạn phải có tí kiến thức về hệ nhị phân,để có thể giải quyết vấn đề mã hex.
Mình hiện tại có lẻ chưa thể giúp bạn được vì 7610 của mình bị mất:(( nên không thể test thử,vì vậy bấy lâu tạm ngưng việt hóa cũng như post ứng dụng.Chân thành xin lỗi vì chưa giúp được cho bạn.:(

Hệ nhị phân thì mình cũng biết mà có gì thì cứ giúp đỡ thêm nhé. Cảm ơn nhiều !