• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHIA SẺ & THẢO LUẬN CÁC BẢN ROM COOK CHO DESIRE Z , G2

namngh

ROM][02/06/11] Virtuous v0.9.5 Sense/DZ

bản này bị lỗi ngủ đông ........ khá nhiều lỗi

đang test bản khác xem có gì hay hơn sense, xài sense được cái đẹp nhưng nặng nề quá

Bản này còn bị lỗi numberic nữa, mình đề widget lịch việt ra ngoài màn hình bị chuyển sang chế độ chữ arab, vào một số trang web các số cũng bị tương tự. Bên XDA nhiều người cũng bị, không biết có cách nào sửa được không nhỉ?

Hoden

Super V.I.P
Bản này còn bị lỗi numberic nữa, mình đề widget lịch việt ra ngoài màn hình bị chuyển sang chế độ chữ arab, vào một số trang web các số cũng bị tương tự. Bên XDA nhiều người cũng bị, không biết có cách nào sửa được không nhỉ?

là do chủ nhân cook bản này không tùy chỉnh hệ thống mà đưa nguyên rom.zip của phiên bản ả rập vào nên nó bị lỗi như vậy, ngoài ra bản này ko tự set cấu hình 3g , mình đang dùng bàn MIUI good quá nên không thèm lại sense nữa

songsong69

là do chủ nhân cook bản này không tùy chỉnh hệ thống mà đưa nguyên rom.zip của phiên bản ả rập vào nên nó bị lỗi như vậy, ngoài ra bản này ko tự set cấu hình 3g , mình đang dùng bàn MIUI good quá nên không thèm lại sense nữa

ROM MIUI cũng đẹp nhưng mà giống IOS quá ~X( ra đường ai gặp cũng nghĩ mình xài IPhone, tức muốn chết X-(
nói gì thì nói, vẫn kết nhất các widget của Sense , tinh tế mà tiện lợi;;)

Hoden

Super V.I.P
17-Feb-2011 MIUI_1.2.11_OsiMood

ngôn ngữ ENG hỗ trợ đèn bàn phím và track ball . đã test rất ổn định

[DOWNLOAD]http://www.multiupload.com/E1QUX9ENGK[/DOWNLOAD]

Hoden

Super V.I.P
[ROM] [2011/02/20] - MIUI v1.2.19

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?0i01roril2y3h2l[/DOWNLOAD]

Hoden

Super V.I.P
bác cho e hỏi, h muốn quay trở về stock rom của TMOBILE G2 thì phải làm sao :(

tải bản ship rom của G2 up lại là xong,

@mình tạm chia tay DZ rồi , bạn rao bán chưa được à, chia buồn nhé

Hoden

Super V.I.P
trời ơi, giàu có quá, chán chán là đổi đt :O

ặc giàu có gì, vì niềm đam mê đó thôi.
DZ nói chung thì xài goood nhưng vái vẻ nó không nam nhi lắm cho phụ nữ xài tốt hơn.

15071973

hot hot ..rom moi cap nhat 27 thang 6 day minh sai oke ..tuyet tuyet ..cac ban vao trang ,VỈTUOUS ROM.tai ban rom moi nhat ,cho desire z .1.26.0

15071973

ban nay sai oke nhung vao cai dat ,ung dung ,de xoa .1 ung dung nao day .thi may bi do .mat may s.moi tro ve man hinh chu duoc....co ban nao bi nhu vay ko

barclays

mấy bản unity gần đây rosie còn bị lag ko nhỉ
lúc trc up thử 1.25 giựt điên đảo *_* kéo wa kéo lại vài cái là sense bị restart >"<

KittyBaby

ban nay sai oke nhung vao cai dat ,ung dung ,de xoa .1 ung dung nao day .thi may bi do .mat may s.moi tro ve man hinh chu duoc....co ban nao bi nhu vay ko

Mình cạy cục mãi, up được bản rom Unity 1.27.0 rùi. Phải nói là tuyệt đẹp, ko hề bị lỗi nào như bạn nói, pin khá tốt (xài được > 2 ngày).

Mình đọc kỹ hướng dẫn up trên virtuous, làm theo một cách hoàn chỉnh, ko có trục trặc nào hết. Lúc trước chưa up cái PC10IMG thì up rom lỗi tùm lum. Bi giờ up được rùi, chạy ngọt lém. Bác làm lại thử xem sao.