• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ và thảo luận các lỗi về CẢM ỨNG trên iPhone

tranngocletuan

Active Member
Iphone 2G bị lỗi cảm ứng

mình có 1 con Iphone 2G nhưng chẳng hiểu sao mấy hôm nay nó tự nhiên chết cảm ứng. ra quán họ bảo phải thay cả màn hình "Vì cảm ứng đi kèm theo màn hình ko thay riêng lẻ được" giá khoảng 2T đến 2 triệu 300 ngàn. bác nào biết cách khắc phục giúp mình với

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
mình có 1 con Iphone 2G nhưng chẳng hiểu sao mấy hôm nay nó tự nhiên chết cảm ứng. ra quán họ bảo phải thay cả màn hình "Vì cảm ứng đi kèm theo màn hình ko thay riêng lẻ được" giá khoảng 2T đến 2 triệu 300 ngàn. bác nào biết cách khắc phục giúp mình với
Nếu đã là lỗi phần cứng rồi thì phải thay thôi, đó là cách khắc phục duy nhất bạn ah. Nên tìm chỗ nào uy tín và tin cậy mà thay để tránh bị chạc giá cao.

tranngocletuan

Active Member
Nếu đã là lỗi phần cứng rồi thì phải thay thôi, đó là cách khắc phục duy nhất bạn ah. Nên tìm chỗ nào uy tín và tin cậy mà thay để tránh bị chạc giá cao.

bác cho em hỏi là đã thay màn hình thì khoảng bao nhiêu $ là hợp lý. chứ em nghic hết cahs rồi đành phải :-??

ladata2006

Tháng trc mình đi tập Quân sự nên để đt ở nhà (Bỏ tủ). Bây giờ về sạc lại và vẫn dùng ngon. Nhưng mà kiểm tra 2 phím Volum thì thấy chỉ phím Tăng âm thanh hoạt động được, còn phím giảm âm thanh không hoạt động được. Bật tắt máy nhiều lần vẫn thấy tình trạng như vậy. Nhiều lúc không có nút giảm âm lượng cũng thấy bất tiện. Mọi người xem đt nó bị bệnh gì? Chữa ntn nhé. Cảm ơn các Bro đã quan tâm. :x

nhocquaytony

Fix lỗi lệch cảm ứng (nhẹ) cho Iphone

Sử dụng Ip PC suite or WinSCP

1. Vào /private/var/stash/Applications.xxxxxxxx/Preferences.app (nó chính là /Applications./Preferences.app đó) backup file General.plist trước nhé)
Tải file đính kèm về giải nén bạn sẽ được file General.plist và hãy chép đè lên General.plist theo đường dẫn như trên.
2. Đừng restart máy, bạn hãy vào Setting - General thì bạn sẽ thấy giao diện như hình đính kèm.... hehehe thành công bước 1.
3. Bạn hãy kéo cái nút Touch Settings về 0 ... hehehe . Thành công bước 3. Chép lại file General.plist đã backup ở bước 1 về đúng chổ của nó.

Done, Đã test và thành công, ( bị liệt dàn icon dưới ipod call Safari ...)

bupbes

Test thành công ở FW bao nhiu bạn ? và sau khi xong hết thì có Restart lại ko ?
mình đã làm ở 2.2.1 thấy ko cải thiện nhiều , nhưng khi cho lên 16 thì mẹ ơi ...... ko Touch đc :D

nhocquaytony

ko cải thiện nhiều lắm nhưng cũng giúp dc phan nao do hon la thay cả mh bạn ah ^^. mình test FW 2.X- 3.X đều đc :)

bupbes

Ok , cải thiện ko nhìu , y như lúc trước mình làm với 2.2.1 ^^! dù sao cũng thanks vì bài viết hay !

Nt8x

Em cài cái Supreme Preferences 3.0 chỉnh Touch xuống 0 rồi cũng ko ăn thua, tăng max cũng thế luôn, ko khắc phục đc
Ai còn giải pháp nào khác ko

HUNGGSMCMVN

xin IP 2G lỗi cảm ứng

số là em mới mua con IP 2G đã qua sử dụng, xài dc vài ngày cảm ứng có vấn đềX-(X-(. hiện giờ đường 2 bên và góc phải ở phí bên dưới bấm không áp phê gì hết, đôi khi khi tự nhảy phím luôn:(:(. vậy huynh nào đã gặp tình trạng này xin cho ý kiến. em đã up FW lên 3.1.2 luôn rồi mà nó vẫn vậy:-?:-?. em rất mong sớm được hồi âm

nbdao

Mình đang dùng 3Gs thì bị liệt cảm ưng mép trái của màn hình, các phím như q,1 tóm lại là theo dọc từ trên xuống dưới của hàng q là k dùng đc. Vậy bác nào có biết tại sao k à? và nếu thay màn hình thì có khắc phục được không?Giá cả bao nhiêu?Làm sao biết được màn hình là hàng chuẩn k à?
Cám ơn các bác nhiều

hugous

Mình đang xài con 3G cũng bị liệt cảm ứng dòng cuối. Mình đã restore firmware, tăng touch nhưng cũng ko ăn thua.
Mình cũng đã thử thay cả cảm ứng lẫn màn hình nhưng cũng ko khắc phục được. Mình nghĩ chắc là lỗi phần cứng rồi,......mà cái này thì pó tay. Chắc có con chip cảm ứng có vấn đề. Bạn nào biết chỉ giúp.