• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ và thảo luận các vấn đề liên quan đến PIN của iPhone

Bạn gặp trường hợp như mình chưa?

• Votes: 12 66.7%
  • Không

Votes: 7 38.9%

• Total voters
    18
chém gió gì đâu thấy lạ thì post lên thôi.hihi

Thế thì máy bác ác quá rồi... Bác chơi game 11h30p thì hơn cả thời gian đàm thoại liên tục của máy.... Em dùng 1208 còn chả dám mơ chơi game được lâu như máy bác.

Cũng thấy lạ nên post bài thôi;))

nokia2662

hỏi sạc pin thế này có đc ko?

mình hay cắm cáp USB vào máy tính để cài game, chép nhạc,... mà cắm cap vào là nó sạc pin lun, mà đâu phải lúc nào cũng đợi pin gần hết mới cắm vào đc, :(
vậy ko biết thế có bị ảnh hưởng ji ko mấy bạn

manhthuy010590

không nên sạc theo cáp máy tính bạn à sạc theo máy tính thường báo pin ảo nên thời gian hạn chế
nếu pin đầy không nên cắm sạc vì khi đó sạc nhồi pin mau bị chai

nokia2662

vậy lúc cắm cab vào máy tính để chép data thì nó cứ sac, có cách nào cho nó ko sac ko, mình thấy nó sac cũng nhanh :(, mà rút ra giữa chừng thì hơi sót :(

Zenki

Super V.I.P
vậy lúc cắm cab vào máy tính để chép data thì nó cứ sac, có cách nào cho nó ko sac ko, mình thấy nó sac cũng nhanh :(, mà rút ra giữa chừng thì hơi sót :(
Không có cách nào khác đâu bạn ah :D Phải chịu thôi :D

Nhận xét pin FW 3.1 và cách dùng

Chào mọi người, mình đã up lên fw cus 3.1, theo như 1 số bạn thì lượng pin hao hụt đã giảm đi đáng kể, nhưng sao mình thấy ở máy mình ko đc bao nhiều. Khi chat bằng yahoo hay là beejiveIM (bản full ko phải crack) hay là chơi game thì tầm 2 min là nó tụt 1%. Tính ra chưa đc bao lâu thì pin đã hết (ban đầu là 100%)

Mọi người thấy thế nào. Mình đang dùng ip 3gs.
Ai có cách khắc phục ko, hay là mình sạc pin ko đúng cách, thường thì mình để đến 50% sạc 1 lần, có khi sạc qua đêm.

taymonkhanh81

Mình mới xài Iphone được 4-5 ngày. Nói chung Pin của mình cũng bình thường, không vấn đề gì, để nghe gọi bình thường được tầm gần 2 ngày (mình gọi nhiều).
Tuy nhiên tối hôm qua mình xem một số phim trong máy, sau đó thoát ra xem phim khác, đến lúc cuối cùng có khoảng 3-4 phim vẫn còn có chữ SHORT_TIME_REMAINING ở trong danh mục.
Trước khi đi ngủ pin còn 70%, mình đặt hẹn giờ (đây là lần đầu tiên đặt hẹn giờ cho máy). Sáng dậy chả thấy chuông hẹn giờ kêu gì cả, xem lại thì pin hết sạch.
Mình dùng Vinaphone, sóng tốt. Wifi tắt.
Mình chả hiểu sao nữa. Có phải tại cái vụ xem phim dở kia mà hết pin ko???

dauphong

Máy mình 3G World firmware 3.1 custom. Tối sạc đầy, rút ra tầm 10h tối đến 6h30 sáng thì tụt từ 10-15% pin. Sao lạ vậy các bác????? Mình đã tắt push mail, tắt 3G, giảm độ sáng màn hình còn 30%. Xin cám ơn.
Về thời gian dùng pin thì do mình mê chới Ninja TD nên hầu như tối nào cũng phải xạc pin... hihi... :)

binkissy

Máy mình 3G World firmware 3.1 custom. ...??? Mình đã tắt push mail, tắt 3G, giảm độ sáng màn hình còn 30%. Xin cám ơn.
...:)

Mình mới xài Iphone được 4-5 ngày. Nói chung Pin của mình cũng bình thường, không vấn đề gì, để nghe gọi bình thường được tầm gần 2 ngày (mình gọi nhiều).
....
Mình dùng Vinaphone, sóng tốt. Wifi tắt.
Mình chả hiểu sao nữa. Có phải tại cái vụ xem phim dở kia mà hết pin ko???

Chào mọi người, mình đã up lên fw cus 3.1, theo như 1 số bạn thì lượng pin hao hụt đã giảm đi đáng kể...
Mọi người thấy thế nào. Mình đang dùng ip 3gs.
...

-Các bro vào app SBsetting ---> more --> mobile substrate addOn mà off mấy chương trình chạy ngầm không cần thiết, khuyến cáo là đừng nên sài winterBoard, ngốn pin kinh lém.
-Một chú ý nữa mà không phải ai cũng để ý :
--------> các bạn nên hủy chức năng GPRS trong sim của bạn( thật đắng đo :() vì khi có nó Iphone sẽ tự động yêu cầu cập nhập cho app mặc định của nó ( thời tiết, mail ..) cho dù bạn cố ý cài thông số sai cho APN trong data Network đi chăng nữa. ( các bạn có thể tự test khi bỏ gần amly của loa)
p/s khi cần thì cũng có thể dăng ký lại GPrs bằng tin nhắn mà ;;)

Sonlovelife

Vấn đề về Pin iPhone !

Tình hình là em vừa update Firmware cho iPhone 3.1 bảng custom nhưng không hiểu sao Pin iPhone bị tụt nhanh quá , để từ tối đến sáng ( khoảng 10 tiếng ) mà Pin bị tụt từ 8x% -> 23% ( chỉ để máy ko ở chế độ Lock , ko sáng đèn , ko có ai gọi luôn ) mà sao hết nhanh quá , máy em xài đc khoảng 9 tháng rồi ko biết có phải bị chai pin ko

Lúc sử dụng FW 2.2 1 thời gian 3-4 tháng ko vấn đề gì , sau đó bị triệu chứng rất hay mất sóng & hao Pin rất nhiều , đã up bảng Custom mới của IPHN để xem có cải thiện tình hình đc ko thì sóng gió bình thường nhưng Pin cũng ngốn như uống rượu , ai help e với hic hic
Ae có cách nào test xem Pin có bị chai ko thì chỉ giùm em với ( ko mở Wifi - đã tắt chế độ Push Mail , máy e là iPhone 3G 16GB Lock )

Thx For Read !

XuanTruong

Super V.I.P
Tình hình là em vừa update Firmware cho iPhone 3.1 bảng custom nhưng không hiểu sao Pin iPhone bị tụt nhanh quá , để từ tối đến sáng ( khoảng 10 tiếng ) mà Pin bị tụt từ 8x% -> 23% ( chỉ để máy ko ở chế độ Lock , ko sáng đèn , ko có ai gọi luôn ) mà sao hết nhanh quá , máy em xài đc khoảng 9 tháng rồi ko biết có phải bị chai pin ko

Lúc sử dụng FW 2.2 1 thời gian 3-4 tháng ko vấn đề gì , sau đó bị triệu chứng rất hay mất sóng & hao Pin rất nhiều , đã up bảng Custom mới của IPHN để xem có cải thiện tình hình đc ko thì sóng gió bình thường nhưng Pin cũng ngốn như uống rượu , ai help e với hic hic
Ae có cách nào test xem Pin có bị chai ko thì chỉ giùm em với ( ko mở Wifi - đã tắt chế độ Push Mail , máy e là iPhone 3G 16GB Lock )

Thx For Read !

Ko ai trả lời giúp e fát à :(

Nếu Up mấy bản FW xong (Chưa cài Soft hoặc Games gì) mà vẫn bị thế thì khả năng do PIN là rất cao!;)

Sonlovelife

Nếu Up mấy bản FW xong (Chưa cài Soft hoặc Games gì) mà vẫn bị thế thì khả năng do PIN là rất cao!;)

Vậy thì có cách nào test xem là chắc chắn do Pin ko a ???
Đó là cái e đang cần hỏi đây mà ko ai trả lời ~.~

Zenki

Super V.I.P
Vậy thì có cách nào test xem là chắc chắn do Pin ko a ???
Đó là cái e đang cần hỏi đây mà ko ai trả lời ~.~
Restore lại bản GỐC của Apple, không cài bất cứ Games hay Apps gì vào, để nguyên vậy trong một ngày chỉ nghe gọi bình thường xem có còn ngốn PIN không?

kiencuong2

Vấn đề về sạc điện của iphone

Máy của Em mới mua có 1 tháng. hôm nọ cho thằng em mượn nghịch. không may nó update online qua itunes phiên bản FIRMWARE 3.1. từ hôm đó đến giờ em sạc máy nó chỉ lên 1-2% rồi thôi, nhưng trên màn hình vẫn báo là đang sạc. còn bây giờ thì tại em để pin hết sạch lên nạp điện vào màn hình chỉ lên 1 cái rồi tắt ngay. củ sạc và dây của em vẫn tốt. không biết vì sao nữa. bác nào biết chỉ cho em. Nhân tiện em muốn hạ phiên bản 3.1 của mình xuống thì làm như thế nào ạ. bản của em hiện giờ là bản 3.1 của apple. hix, không cho game và app vào được.

kiencuong2

Máy em cạn sạch điện giờ bật nó chỉ lên mỗi hình quả táo rồi thôi. làm sao bây giờ. cắm vào pc nó cũng chỉ nhận xong rồi mất luôn. chán.!

longgiang81

Super V.I.P
Đã từng gặp 1 trường hợp như vậy rồi, cụ thể là của TMod. HaBuBi trên diễn đàn. Máy ko phải mua mới, ko phải mua từ nguồn đáng tin cậy, và nhất đã từng ra ngoài hàng để sửa. Trường hợp đó giống hệt bạn, cũng làm đủ trò như vẫn ko lên, kiểm tra bên trong thân máy thì do trấu nguồn từ PIN vào Main chưa đc hàn kĩ lại, bị bung ra. Nếu quen biết chỗ nào làm uy tín thì bạn thử mở máy ra xem sao, mong rằng sẽ giúp đc bạn.

kiencuong2

Vậy máy của Em bị cạn sạch điện có làm sao không. hix. chắc tại cái vụ sửa màn hình.