• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chỉnh hiệu ứng đóng mở cửa sổ

nothing_boy81

em không rõ nghịch gì mà bây giờ mỗi khi đóng mở cửa sổ nó hiện ra hiệu ứng có ông vuông toé từ giữa màn hinh ra mỗi khi mở cửa sổ mới và hiển thị ngược lại mỗi khi đóng cửa sổ. Vì chíp em HTC 620 này cũng chậm nên em muốn tắt hiệu ứng đó đi, nhưng chưa tìm thấy nó ở đâu. Nhờ các bác giúp đỡ. THANKS!

kiet_xu

Bạn nói khó hiểu quá. Nếu như đóng, mở phần mềm thấy xuất hiện 1 ô vuông, hoặc 1 hình tròn đang chạy thì biểu tượng đấy là máy đang load dữ liệu, không sao cả. Liệu ý bạn có phải nói đến cái này không?

nothing_boy81

vâng cũng khó cho em để mô tả nó. Phần thanh progress hiển thị đang loading thì em biết rồi bác ạ!

trucza

Bác chịu khó chụp 1 vài cái hình post lên thì anh em mới biết mà giúp dc :D hoặc Bác vào Task Manager kiểm tra xem sao hoặc up 1 cái rom mới để test. Chúc Bác vui!!!

nothing_boy81

đây chính là hình và video của nó, các bác giúp em nhanh với, càng ngày em càng thấy khó chịu với nó. Thanks

kiet_xu

Bạn có cài đặt theme hay phần mềm nào mới gần đây cho máy không?

VuThienVuong

Cái này không phải cài thêm cái gì vào mà bị đâu. Đấy chỉ là chế độ ANIMATION thôi. Bạn tắt nố đi là OKIE. Máy s620 không nên để cái này. Chip yếu nên hay bị treo.

Bạn vào SETTING => UI Tweaks => tìm " Windows Animation" => chuyển sang chế độ " Disable ". Là okie thôi

Chúc bạn vui ...;)

nothing_boy81

hóa ra chuyển sang disable lại pải reboot lại máy mới có tác dụng mà mình không biết.
Mình đã chỉnh đc rồi. Cám ơn bạn.

Chỉnh sửa cuối: