• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chỉnh Sửa, Lấy File Từ PC Với Free Browser To WP7

anhthai

Tính năng:
Free Browser To WP7 giúp bạn đồng bộ giữa điện thoại Windows Phone 7 với PC qua các trình duyệt web như IE,Chrome,FireFox.
Đây là phần mềm free từ market của Windows Phone 7. Với Free Browser To WP7 bạn có thể xem hình và nghe nhạc mà bạn lưu trên pc. Bạn có thể lưu lại những tấm hình mà mình thích vào Windows Phone 7. Đặc biệt là bạn còn có thể xem chỉnh sửa những file Excel, Word... mà bạn lưu trên PC rồi lưu lại vào Windows Phone 7 nếu bạn muốn. và còn nhiều thứ cho các bạn khám phá thêm.

Cách làm: Ở đây mình hướng dẫn cách làm trên Firefox 4 .

Điện thoại phải được kết nối wifi. Khi mở phần mềm Free Browser To WP7 trên điện thoại lên mỗi máy sẽ có một số ID riêng. và có hướng dẫn cách làm ngay trên màn hình điện thoại.
Các bạn vào trang web http://www.code6421.com/IEToWP7/ và nhập số ID.
Khi làm xong bước này thì trên trang web có video hướng dẫn cụ thể với từng trình duyệt web.

[video=youtube;kehufHMjyIk]http://www.youtube.com/watch?v=kehufHMjyIk&feature=player_embedded[/video]

Nếu bạn làm trên Firefox 4 thì tải File Hub Severmình đính kèm ở dưới và cài vào PC. Khi cài xong bạn mở File Hub Sever lên và nhập ID vào mục Browser To WP7, xong chọn một địa chỉ IP và nhấn "Ready". Nhập IP đó vào phần File Hub trên điện thoại và nhấp "Connect Local Sever". Lúc này trên điện thoại đã xuất hiện các ổ đĩa trên PC. Bây giờ các bạn có thể chỉnh sửa, xem hình, nghe nhạc tùy ý.

Chúc thành công!

Tham khảo: Free Browser To WP7

Chỉnh sửa cuối:

ductd

Em thực hiện đúng các bước, nhưng khi connect vào ip của máy trong domain cơ quan thì bị lỗi, nhờ các bác tư vấn thêm.
Thanks