• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chỉnh tiêu cự cho CAMERA

hungtdh2006

Chào các bác. Cho mình hỏi tý chút. Chiếc Atom của mình khi chụp ảnh "gần" thì nhìn rất mờ. khi chụp vào chữ ở trong tờ giấy thì nhìn rất nhòe, giống như là không đúng tiều cự đó và mình thử so sánh với CAMERA của một máy Trung Quốc 2.0 Mega pixel thì thấy máy trung quốc nhìn nét hơn máy của mình. Quoái. :-??
Các bác nào đã từng chỉnh tiêu cự cho CAMERA chưa nhỉ? Hay cái này là lỗi phần mềm nhỉ?. Máy các bác có bị như thế không?

hung207

ko có chế độ chụp gần nếu bạn thích chụp gần thì chơi O2 neo, có chế độ chụp gần chụp xa

mykolor

dòng PPC có mấy con nào có auto focus, O2 Neo thì cũng chỉ có 2 chế độ chụp, chụp phong cảnh và chụp chân dung chứ cũng không có auto focus. Chịu thôi, muốn chụp đẹp và nét chỉ có Nokia seri N và các đt có auto focus... :)

hungtdh2006

Ẹc, thế thì chán như con gián. Đã thử mở camera ra, nhìn thấy cái bề ngoài của Camera có khía cạnh tưởng là có thể vặn được để chỉnh tiêu cự. Như này thì thôi không thử vặn nữa. CAMERE của ATOM còn thua cả đồ tầu. :(

lenhutminh

Camera của Atom là đời đầu, lúc Atom mới ra camera 2M sao không so sách, giờ lạc hậu rùi, sao bì được công nghệ mới.
Muốn chỉnh tiểu cự cho Atom hũm, tìm 1 thấu kính độ vô nữa thì sẻ chỉnh được, như máy ảnh đó :D

lycucu

atom chụp hình nỗi tiếng là mờ, nghe nhạc thì rè ! bạn xài atom mà bạn ko biết àh??

lenhutminh

atom chụp hình nỗi tiếng là mờ, nghe nhạc thì rè ! bạn xài atom mà bạn ko biết àh??

Không mờ đâu, chụp đúng tiêu cự nó nét lắm, 2.0 mà, nghe nhạc nhỏ chứ không phải là rè.
Nói chung sài đồ là phải biết chỉnh, không có cái nào tốt hết mọi thứ được!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Nói chung chú atom này nếu bít chụp tý thì ảnh cũng không đến nỗi tệ :D:D:D tạm chấp nhận được còn vụ loa công nhận là bật to lên là nghe như cái mẹt kêu hehehe..... đã sử dụng qua từ hồi đầu cầm lại vẫn thấy ok :)):)):))

spritetth

hê hê nếu các dòng điện thoại mà k co chế độ chụp macro thì bác có chụp gần bằng niềm tin, muôn đời chụp gần bị mờ.e k biết con atom của bác thế nào nhg bác thử để ý góc bên trên bên trái của màn hình chụp ảnh xem có biểu tượng hình bông hoa sen ko?nếu có bác kích hoạt chế độ đấy là chụp gần đc ngay

hungtdh2006

cái biểu tượng đấy thì không có rồi. Thôi, tạm chấp nhận với cái chất lượng này thôi. còn vụ loa thì miễn bàn, không có loại nào mà có chất lượng âm thanh kém hơn loại Atom

Mr_DHL

Dùng Atom chủ yếu để chạy ứng dụng thôi, nghe nhạc thì kém thật, dè loa, tiếng điện thoại cũng bé.

ikebana

Hehe. Atom chụp ảnh xấu, nghe nhạc chán.
Chỉ được mỗi cái rẻ tiền.

losaka

Chào các bác. Cho mình hỏi tý chút. Chiếc Atom của mình khi chụp ảnh "gần" thì nhìn rất mờ. khi chụp vào chữ ở trong tờ giấy thì nhìn rất nhòe, giống như là không đúng tiều cự đó và mình thử so sánh với CAMERA của một máy Trung Quốc 2.0 Mega pixel thì thấy máy trung quốc nhìn nét hơn máy của mình. Quoái. :-??
Các bác nào đã từng chỉnh tiêu cự cho CAMERA chưa nhỉ? Hay cái này là lỗi phần mềm nhỉ?. Máy các bác có bị như thế không?

Pác tham khảo bài ở đây :
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=67216 => đã thành công mỹ mãn hahaha=D>=D>=D>:)):))