• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cho e hỏi về ảnh nền

l_hoang_nam1

Các a cho e hỏi là cái hình nền đuôi png(abcdef.png) mà nếu nhìn thông thường thì có phông màu trắng nhưng khi cài làm màn hình nền điện thoại thì chỉ nhìn thấy cái ảnh ở giữa làm như nào à?

dung1291985

Các a cho e hỏi là cái hình nền đuôi png(abcdef.png) mà nếu nhìn thông thường thì có phông màu trắng nhưng khi cài làm màn hình nền điện thoại thì chỉ nhìn thấy cái ảnh ở giữa làm như nào à?

dùng Photoshop chọn tất cả vùng trắng rồi bấm Del đi sau đó save lại dưới đuôi png là được (đòi hỏi bạn phải biết 1 chút về Photoshop) ko thì up cái ảnh bạn cần làm mình làm hộ cho b-)

MinhThang

Manager

Ý của bạn hỏi là làm hình thay cái Theme đúng không? hay sao nói cho rõ, vì PNG thì nền nó là trong suốt mà.