• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cho em hỏi galaxy S2 Hàn Quốc nên dùng Room nào ổn định nhất

domino_cp

Chào anh trên dd, các anh cho em hỏi chút ạ. Em mới mua lại 1 em S2 Hàn Quốc của thằng bạn, khi mua nó up lên 4.0.3 rồi. khi dùng em thấy có một số lỗi nhỏ như thi thoảng vào camera thì nó báo camera bị hỏng “ reset lai thì ok”, tự sáng màn hình trong vài giây, còn một lỗi làm em khó chịu nhất là đôi khi đang vào ứng dụng thì nó hiện lên cái nàn hình hiển thị thời tiết làm bật ứng dụng của em ra ngoài. Em đang định mang đi up lại room để nó chạy ổn định hơn. Theo các anh em nên up bản room nào là chạy ổn định mọi chức măng? Em tính đưa về 2.3.6 có được không ạ? Em thích ổn định thôi. Em mới dùng android nên còn bỡ ngỡ lắm. rất mong sự hướng dẫn của anh!

tinh_la_gi

Administrator
Hiện tại nếu bạn muốn ổn nhất thì cứ quay về 2.3.x bạn à.. còn các bản 4.0.x thì theo cảm nhận của mình vẩn còn một số thứ chưa thật sự tốt và tương thích...điều này là dể hiểu vì để tương thích với ICS thì phải cần thời gian.
Bạn có thể chọn 1 Việt Nam để up vẩn ổn :D

domino_cp

Vâng em cảm ơn anh. Mấy hôm nữa rảnh em sẽ đi up lại. máy của em là M250s nhưng nó báo GT-i9100 thì up đc tất cả các room như bản quốc tế ạ? Hay có kén room ko các anh?

tinh_la_gi

Administrator
Vâng em cảm ơn anh. Mấy hôm nữa rảnh em sẽ đi up lại. máy của em là M250s nhưng nó báo GT-i9100 thì up đc tất cả các room như bản quốc tế ạ? Hay có kén room ko các anh?
Bạn thủ sẳn 2 bản Rom nhé...vì em này flash rom i9100 hay găp tình trạng treo logo :D up lại bản khác là xong :p
Chúc bạn may mắn