• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cho em hỏi thêm một câu về hack ổ C

h2media

Thắc mắc 1 chút về Hack Ổ C

Cho em hỏi nếu hack không thành công ổ C máy có die ko ?
Và nếu có lỡ máy die có khả năng update lại firmware để phục hồi được không ?
Khi update firmware thì có phải hack lại ổ C không ?
Muốn máy trở về tình trạng ban đầu thì làm như thế nào ?
Và can thiệp quá sâu vào ổ C có ảnh hưởng gì đến máy không ?
Tỉ lệ hack thành công là bao nhiêu % ?

Ai biết trả lời giúp em,để em còn vững tinh thần mà hack ổ C ạ,kết cái WMP quá

hooliganboy

Cho em hỏi nếu hack không thành công ổ C máy có die ko ?
Và nếu có lỡ máy die có khả năng update lại firmware để phục hồi được không ?
Khi update firmware thì có phải hack lại ổ C không ?
Muốn máy trở về tình trạng ban đầu thì làm như thế nào ?
Và can thiệp quá sâu vào ổ C có ảnh hưởng gì đến máy không ?
Tỉ lệ hack thành công là bao nhiêu % ?

Ai biết trả lời giúp em,để em còn vững tinh thần mà hack ổ C ạ,kết cái WMP quá

Hè để mình trả lời cho bạn he :
1/ Nếu hack ổ C ko thành công thì máy cũng ko sao đâu bạn nhé , ko có chuyện hack ko được là die lun đâu , bạn đừng có lo :-?:-?
2/ Nếu mà máy bạn gặp tình trạng trục trặc gì đó thì cứ format lại ổ C là okey ngay .
3/ Khi mà update firmware mới thì vẫn phải hack lại lần nữa , mỗi lần hack chỉ tác dụng 1 lần chứ ko phải là mãi mãi nhé :p
4/ Muốn máy trở về tình trạng ban đầu thì bạn format lại ổ C theo cách :
nhấn Jog up + nhấn * + nhấn jog down + nhấn jog down + nhấn * + jog down + nhấn * rồi vào mục Format internal disk mà format lại ổ C nhé ;);)
5/ He he can thiệp wa sâu vào hệ thống ko hề có hậu quả gì hết cả bạn nhé , máy mình đang hack rồi can thiệp , thay đổi wa trời mà chạy rất ngon lành và rất đẹp nữa :)):))
6/ Tỉ lệ hack thành công là 100% nhé bạn , chỉ cần làm theo đúng y chang các bước hướng dẫn là oke thoai , ko việc gì phải lo lắng cứ mạnh dạn mà làm đi nhé bạn :-?:-?
Bạn cứ xem cách hack ở đây và thực hiện đúng từng bước nhé , còn hack 4ever thì bạn nên dùng công cụ Capswitch nhé , rất là tiện lợi
http://pdaviet.net/showthread.php?t=26727

hoanghai1992

=)) hix hix, pác định hack ổ C thôi mà đã lo vậy thì sao dám xài Soundmod . Tớ cũng mới hack đc mấy ngày, WM thì rất dễ nhưng đến Sound mod phải xóa đi để máy bt, toàn bị hỏng :((

hieusaco

Nói chung mọi người đưa cách ứng dụng, các cách mod, hack đều đã được kiểm nghiệm hết rồi và mọi cái đều có cách quay lại trạng thái ban đầu nên bạn cứ yên tâm mà vọc thoải mái đi

lovelikecrazy152

những điều bạn lo là đúng thôi nhưng bạn hãy yên tâm đi vì tất cả đã được rất nhiều bạn hack thành công rồi

hero119vn

Em mới dùng con P1i, em đã hack ổ C theo hướng dẫn của các bác trên diễn đàn. Hack xong thì mới nẩy một cái thắc mắc to đùng mà loay hoay cả một đêm ko tìm ra, đó là : ổ C nằm ở chỗ nào! Các bác chỉ giùm em cái để em cài cái phần mềm Walkman2.0 với chứ em mò mãi chả biết phải copy những cái cần copy vào đâu. Em vô cùng cám ơn.

smiler

Well-Known Member
Em mới dùng con P1i, em đã hack ổ C theo hướng dẫn của các bác trên diễn đàn. Hack xong thì mới nẩy một cái thắc mắc to đùng mà loay hoay cả một đêm ko tìm ra, đó là : ổ C nằm ở chỗ nào! Các bác chỉ giùm em cái để em cài cái phần mềm Walkman2.0 với chứ em mò mãi chả biết phải copy những cái cần copy vào đâu. Em vô cùng cám ơn.

Trong các bài hướng dẫn hack đều có hướng dẫn xem ổ C:\ mà bạn ?

tommynguyen1961

Ổ C: là ổ của điện thoại bạn đó. Còn ổ D: là của thẻ nhớ.
Muốn thấy dc mấy ổ này thì dùng swisspro 1.7 hay explore , file manager.... là có thể thấy và copy qua lại ok thôi.

O9xx19xx29

Nhớ vào phần cài đặt ( hoặc cấu hình ) của phần mềm quản lý để "hiện file ẩn và file hệ thống" thì bạn mới nhìn thấy các folder bên trong của ổ C ko thì ko thấy gì ngoài mấy cái thư mục nhạc, hình .. đâu

KIANCRUISE

Cho em hỏi cách hack ổ C chút các bro oi...

Pác DongXanh có bài tổng hợp về cách hack ổ C nhưng mà cái đường link để down các phần mềm về em down ko có được. Pác nào có cái khác cho em xin với. Thanks các pác nhìu.

hoanghai1992

;)) pác ko down được của Dongxanh thì sang topic mà pác CongVoi hướng dẫn cũng được, file giống nhau :D

hoanghai1992

em đã hack ổ C theo hướng dẫn của các bác trên diễn đàn. Hack xong thì mới nẩy một cái thắc mắc to đùng mà loay hoay cả một đêm ko tìm ra, đó là : ổ C nằm ở chỗ nào!
Ơ hay, thế pác hack được ổ C mà ko biết nó ở đâu ah =))
CHú ý là phải vào Configuration chỉnh show hidden folder, system folder mới coi đc hết, sau này còn phải check cả vào show ROM drive mới coi đc ổ Z: nhé :D

KIANCRUISE

;)) pác ko down được của Dongxanh thì sang topic mà pác CongVoi hướng dẫn cũng được, file giống nhau :D
E tìm mãi mà chẳng thấy bài của pác CongVoi đâu hết. Chỉ thấy của pác DongXanh thui. Bro nào có thì post lại dùm em với.

hoanghai1992

E tìm mãi mà chẳng thấy bài của pác CongVoi đâu hết. Chỉ thấy của pác DongXanh thui. Bro nào có thì post lại dùm em với.
Hix, tớ nhầm, hóa ra chỉ còn bài của pác Dongxanh thôi, mà link Mediafire đấy down ổn mà, đâu có die đâu :|

hero119vn

Cảm ơn các bác, em đã cài Swiss Manager pro 1.7 lên máy, đã nhìn thấy ổ C và ổ D trên phone. để em thử mò mẫm tiếp. Chúc các bác buổi tối vui vẻ !

Dzungscor

Lo gì hả bạn, không được thì làm lại, không được lại... làm lại :)
Xài máy điều thú vị nhất là vọc mà. Ai làm cũng được thì mình cũng cứ làm thôi. Mạnh dạn lên nhé

quang2001

Bây giờ vấn đề Hack ổ C đã đơn giản hơn rất nhiều kể từ khi có PM Caps Switch bản mới nhất đó, bạn chỉ việc tải về cài vào là ok thôi, chúc thành công.