• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cho hỏi về omai karaoke

crest

Em đã dow trên mạng file rar omai karaoke nhưng khi giải nén ra không thấy file sis,không hiểu cài kiểu gì đây? bác nào giúp em với.giải nén ra thấy 3 foder là data,imgs,meta-inf......... và 1 số pm khác cũng vậy.Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người.Em cảm ơn :)

Kojiro

Super V.I.P
Em đã dow trên mạng file rar omai karaoke nhưng khi giải nén ra không thấy file sis,không hiểu cài kiểu gì đây? bác nào giúp em với.giải nén ra thấy 3 foder là data,imgs,meta-inf......... và 1 số pm khác cũng vậy.Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người.Em cảm ơn :)

Đó là Pm java, ko phải là sis nên bạn chỉ việc đem file đó vào điện thoại cài đặt bình thường thôi.

n_c_t

thế thì down lại đi bạn ak. Nó là file java nên chỉ down về rồi cài bt thôi mừ

crest

Nhưng em không hiểu cái cài bình thường thì mới phải lên hỏi các anh ~^^~
các anh giải thích rõ hơn giùm em nhé :D

Kojiro

Super V.I.P
Nhưng em không hiểu cái cài bình thường thì mới phải lên hỏi các anh ~^^~
các anh giải thích rõ hơn giùm em nhé :D

Là sao ta? Khi bạn down file java về, nó sẽ mang biểu tượng của winrar nếu PC bạn có cài) nhưng thực ra nó là file java, có đuôi là .jar chứ không phải là .sis. Đối với các ứng dụng này thì bạn cài như file .sis thôi, bỏ vào máy install nó(nếu dùng Xplore thì phải chọn Open with system mới install được nhé)

crest

không.ý em là khi em dow về,không có cả file jar,cũng không có file sis,mà nó bung hết ra rồi,vì thế muốn cài đặt em làm thế nào??? cái này em không rõ nên nhờ các anh chỉ giáo ^^!

MinhThang

Manager
không.ý em là khi em dow về,không có cả file jar,cũng không có file sis,mà nó bung hết ra rồi,vì thế muốn cài đặt em làm thế nào??? cái này em không rõ nên nhờ các anh chỉ giáo ^^!

Làm gì có Down về mà bung ra hết hả bạn, tại bạn giải nén nên nó mới bung ra thế thôi. Nó là tệp Jar Down về bạn chép vào máy hoặc thẻ nhớ, dùng X-Plore mở lên và tiến hành cài đặt.

Kojiro

Super V.I.P

Bạn đưa file đó đây mình xem sao.

crest

Mình đã đưa Link cho bạn bên ứng dụng, bạn không nên hỏi nhiều nơi cùng một nội dung bạn nhé.

Dạ vâng,em sẽ tiếp thu ý kiến,tại nóng lòng muốn sử dụng thôi ạ ^^!

trunghd17

bạn download "FExplorer1.16beta-FruitStyle" Nó là file SIS bạn cài ra rồi vào đó cài omai karaoke thui. mình cũng vùa cài nhug ko bít dùng thế nào.mh mo thi nó chạy bt nhug k thấy tiếng đâu cả. hay phải có tai nghe thì moi hát dc(mh k co tai nghe ma) bạn nào bít thì chỉ bảo với.

lanhoaimc

em hiểu pác crest vì sao mà khi down về lại "tung tóe" ra thế rùi! chắc pác down về thấy file đó đóng gói rùi giải nén nó ra --> vẫn thấy tập tin nén nên lại giải tiếp---> "tung tóe" ! thế này nhé, pác chỉ giải nén một lần thôi sau đó chép vô máy-->setup bình thường -->chạy vèo vèo

anhcoj

Nếu downl về máy dạng đuôi zip hay rar thì dùng xplore giải nén thành đuôi jar. để đơn giản nhất , bạn install bằng chính đt của bạn . Ko instal bằng xplore nữa. để tránh tình trạng giải nén lần nữa. và lưu ý: hãy chọn kích cỡ màn hình phù hợp với máy.
Posted via Mobile Device

anttim

Posted via Mobile Device
Dowl làm gì , dùng cái này có khác gì ttpod đâu chứ, làm gì hát đc karaoke

MinhThang

Manager
Posted via Mobile Device
Dowl làm gì , dùng cái này có khác gì ttpod đâu chứ, làm gì hát đc karaoke

Sao lại không khác hả bạn, TTPOd là trình nghe nhạc, còn đây là Kraoke, tập hát rất hay.