• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHO MÌNH HỎI HỎI VỀ HỘC ĐĨA CD CỦA PC???

0938399557

mình mới mua pc nên ko rành lắm nhờ các bạn chỉ giúp :cpu của mình là premium4 vậy nó có hộc đĩa cd ở phía trước ko?nếu có thì làm sao mở hộc đĩa?Thank trước nha!!!!!!

ShenTran

mình mới mua pc nên ko rành lắm nhờ các bạn chỉ giúp :cpu của mình là premium4 vậy nó có hộc đĩa cd ở phía trước ko?nếu có thì làm sao mở hộc đĩa?Thank trước nha!!!!!!

bạn xem phía trước CPU có gắn ở CD chưa , nếu ko có thì mua 1 ổ CD gắn vào , trên ổ CD có 1 cái nút mở đấy ,bấm vào là chạy key CD ra ,bỏ đĩa vào là chạy ^^

0938399557

bạn xem phía trước CPU có gắn ở CD chưa , nếu ko có thì mua 1 ổ CD gắn vào , trên ổ CD có 1 cái nút mở đấy ,bấm vào là chạy key CD ra ,bỏ đĩa vào là chạy ^^

mình chỉ thấy có 2 miếng ngăn nằm rời nhau mà ko biết cách mở nó ra.Vậy là phải mua ổ cd gắn vào hả bạn?Bạn có biết giá là bao nhiêu ko?gắn vào dễ ko bạn?

ShenTran

mình chỉ thấy có 2 miếng ngăn nằm rời nhau mà ko biết cách mở nó ra.Vậy là phải mua ổ cd gắn vào hả bạn?Bạn có biết giá là bao nhiêu ko?gắn vào dễ ko bạn?

mua ổ DVD đi bạn giá chỉ vài trăm k ah , mua về thì mở hộp CPU ra rồi gắng vào , nhớ phài gắn đầy đủ cáp và nguồn thì CD mới chạy dc nhé ^^

LuongQuang

Super V.I.P
Trên case (thùng máy) của PC thường có 3-5 khay size 5.25" để lắp ổ quang, phía mặt trước của case được che bằng các nắp nhựa, dùng khay nào thì tháo nắp nhựa đó ra để lắp ổ quang vào bằng cách mở thùng case bóp nhẹ ngạnh của nắp lại rồi đẩy ra hoặc đẩy mạnh từ trong ra cũng được!

Không nhầm thì ổ CD giờ không còn sản xuất nữa (cẩn thận mua phải hàng làm lại), nên mua DVD hoặc Combo thì hơn nếu không có đk để mua DVD RW...