• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cho Mình Hỏi Về Mạng Viễn Thông Trong Rom 2.1

d14x

Tình hình là mình mới dùng Backflip chưa đầy 1 tháng, cũng tí tởn up Rom lên 2.1 và đã thành công, ban đầu mình chọn bản build cao nhất là 1.6, nhưng có 1 vấn đề là phần âm thanh bị rè, nên mình quyết định hạ xuống bản 1.1 chính thức (theo như topic hướng dẫn đã nói) và dùng ổn định, không còn bị rè về âm thanh, nhưng cả 2 bản này đều có một lỗi chung là nó KHÔNG NHẬN MẠNG VIỄN THÔNG, cụ thể là phần trên cùng bên trái màn hình thường để hiện tên mạng viễn thông thì ở máy của mình nó tự động hiện là "Vietnam Mobile Tel", trong khi mình dùng Mobiphone, bên cạnh biểu tượng cột sóng cũng có hiện 3G, thi thoảng là E (2G) nhưng mình vẫn KHÔNG THỂ VÀO INTERNET, dù NGHE GỌI - NHẮN TIN VẪN BÌNH THƯỜNG, mình có vào phần network để serch nhưng vẫn không thấy Mobiphone, chỉ thấy toàn Vietnam mobile tel service, rồi Vietel Net, hay mấy mạng chỉ có hiện số chứ không có tên, mình cũng thử chọn vào từng cái rồi, nhưng đều chẳng được.
Nhấn mạnh là em Backflip này mình mua chính hãng Việt Nam, ban đầu dùng 1.5 vẫn hiện đúng mạng là Mobiphone, vào Internet 3G-2G vẫn ngon.
Có bạn nào bị như mình khi Up Rom lên 2.1 không, nếu dùng bình thường thì không vấn đề gì, vì vẫn nghe gọi nhắn tin như bình thường được, nhưng tự dưng mình lại mất mạng nên vài ứng dụng kiểu thời tiết,..v..v..sẽ không hoạt động, mình cũng thi thoảng có nhu cầu vào mạng qua điện thoại nên việc mất mạng - lộn mạng như vậy là khá bực mình.
Kèm theo 1 vấn đề đó là mình đã cài IME, đánh tiếng Việt trên máy là ok, nhưng khi nhắn sang máy khác thì tất cả các ký tự có dấu sẽ không hiện ở máy khác (bất cứ máy gì), mình cũng thử nhắn có dấu cho chính mình, và tin nhắn nhận được cũng mất những ký tự có dấu.
Hay là mình phải Setup manual cái mạng Mobiphone cho điện thoại, hic, mình đang điên hết cả đầu đây, có bạn nào biết không, giúp mình với!!!
Toàn lỗi về mạng hay sao ấy! :((

Hay là tại đây là Rom nước ngoài nên nó không có mạng VN, nhưng mà vẫn có Viettel đó thôi???