• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ KẾT NỐI WIFI TRÊN PPC

hoavothan

Chào bác quang.
Mình đã cài soft Wi-fi companion roi nhung máy không chạy được.
Vào program---> wi-fi companion nó có thông báo thế này "One or more component of wi-fi companion were not found, or there are too few resource available to start the program . please vwrify proper installation of wi-fi companion and try again"
Bác tư vấn em cái. em nghi là do cài đạt thôi, em mới dùng nên có thể cài đặt chưa đúng. bác có thể hướng dẫn mình cài đặt chi tiết được kông, từ start --> finish nhé. mới dùng nên cũng chưa biết cài đặt nhiều
mình đã down soft của ban vào laptop rồi. và setup thế nào quang và mọi người giúp nhé. từ start---> finish để chạy ok. mình đang dùng dopod 818 pro thay wifi của nó hơi kém.
thanks

boy_saigon

gần nhà em có mấy cái sóng wifi mà kết nối kô đc, pác nào biết giúp em với, em xài o2 mini s

mạng wifi 60% luôn mà kô kết nối đc tức wa huhu

cái này nữa

duylong187

SocketCom WiFi Companion v2.10.4.0​

Trong Thread này chúng ta cùng nhau giới thiệu và thảo luận sử dụng các soft hỗ trợ các phần mềm kết nối WiFi trên PPC.

Đây là phiên bản mới nhất, có cách để ĐK.

- Cài đặt soft từ EXE file.
- Chạy kết nối WiFi và để yên vậy.
- Copy MTK vào PPC và chạy.
- Nhấn OK và sau nhiều nhất là 5 phút máy sẽ tự khởi động lại.
- Đã ĐK xong !!!

Phần mềm cùng MTK đưa kèm duới đây.

Bác PhamQuang cho em hỏi có phải sau khi cài soft này thì mình không bật tắt chức năng wifi trên wireless Manager được nữa phải không, mà phải dùng soft này để bật?. Thanks

Đã cài lại và bật được rồi. Thanks bác PhamQuang

Chỉnh sửa cuối:

duylong187

Các bạn cho mình hỏi với:
- Mình nhận thấy máy (Atom life) mình bắt sóng wifi yếu, vì cùng ngồi với mình nhưng máy N81 hay Neo đều bắt sóng vô web được còn mình đành ngồi để...uống cafe một cách ngon lành!! Vậy là do phần cứng hay PM?
- Các bạn có PM nào hỗ trợ bắt sóng wifi nào mạnh cho mình với. Thank so much
(Mình sài bản ROM zin RC2140709B2 và bắt sóng nhà đài thì rất tốt, chỉ có sóng wifi thì tệ thôi)

Mrpc

Chào bác PhamQuang ,em mạn phép hỏi bác vấn đề này Sau khi em cài SocketCom WiFi Companion v2.10.4.0 vào thì máy em tự nhiên bị lỗi font tiếng việt là bị sao hả bác . em dùng Asus p525

haonam7117

Các bác cho em hỏi, em xài Dopod 818 , phía trên màn hình gần cột sóng nó cứ hiện chữ G, khi em dò được wifi rùi nhưng mà zdo phần mềm duyệt web thì nó cứ nhảy ra phần kết nối GPRS, ko vô web được. các bác chỉ em cách xử lí, em xin thanks 100 lần và dẫn đi uống cafe mỏi mỏ !!!
Yahoo em : nhocboy_vn
Phone: 090 568 4444

ntt2006

Xin bạn nào giúp mình trình duyệt Opera cho máy mình với, mình đang xài cingular 8125.Thanks bạn nhiều.

ancola66

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi, em xài Dopod 818 , phía trên màn hình gần cột sóng nó cứ hiện chữ G, khi em dò được wifi rùi nhưng mà zdo phần mềm duyệt web thì nó cứ nhảy ra phần kết nối GPRS, ko vô web được. các bác chỉ em cách xử lí, em xin thanks 100 lần và dẫn đi uống cafe mỏi mỏ !!!
Yahoo em : nhocboy_vn
Phone: 090 568 4444

@ haonam 7117 Bạn mời mình Cafe nhé : Nó ĐÂY

@ ntt2006 Bạn cũng mời mình
Cafe nhé : Opera 9.5 ĐÂY

Chỉnh sửa cuối:

ntt2006

Link vẫn dow tốt mà bạn xem lại nhé!!!

Mình đã down về được nhưng khi cài đăt từ PPC thì máy báo cài đặt không thành công. Đây là lổi do File hay là lổi do cách cài đặt sai mong bạn hướng dẩn giùm.
Thanks.

sportdinh

PFScan Wi-Fi Scanner là PM dò tìm các điểm wifi đã hổ trợ WM5 và WM6 nhưng chĩ là trial, pác nào có thuốc cho dùng với

phenmientay

Bác Quang xin giúp đỡ : em cài Wifi companion... đúng theo bác hướng dẫn. Nhưng vẫn không kết nối được. Trong khi cái laptop thì vào ào ào(em đang dùng laptop vào pdaviet đây). Bên ppc(EXEC) em đã cấu hình, nhập password đầy đủ, vẫn không thể vào. Khong hiểu sao. Khong biết còn phải chỉnh gì nữa không hả bác? Tks!

HaChau

Super V.I.P
Bác Quang xin giúp đỡ : em cài Wifi companion... đúng theo bác hướng dẫn. Nhưng vẫn không kết nối được. Trong khi cái laptop thì vào ào ào(em đang dùng laptop vào pdaviet đây). Bên ppc(EXEC) em đã cấu hình, nhập password đầy đủ, vẫn không thể vào. Khong hiểu sao. Khong biết còn phải chỉnh gì nữa không hả bác? Tks!
Lỗi bảo mật WEP liên quan đến bản ROM của bạn. Có 2 giải pháp:
1- Bỏ bảo mật từ accesspoint (nguy hiểm nhưng hiện nay mình vẫn dùng vì nhà tương đối xa hàng xóm, sóng yếu và nhà đó cũng có wifi :D ).
2- Kiếm bản fix lỗi wifi từ chuyên mục ROM hoặc tìm bản ROM nào không bị lỗi này.