• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ: CÁC SOFT LỊCH HẸN CHỨC NĂNG CHO PPC

hero307

Bạn phải đặt luôn cái profile đó là off screen thì nó sẽ tắt màn hình khi tự động chuyển thôi mà!

Có phải cái mod nói nằm trong phần Misc/Screen ko? Trong phần đó tớ chọn Screen Off như vậy thì sau khi đến lịch, tự động nó chuyển profile và ko sáng đèn backlight nhưng vẫn còn v.đề là mỗi khi bấm Power bật màn hình lên sử dụng xong nếu ko bấm Power lần nữa để off (do thói quen) thì màn hình sẽ luôn luôn sáng :( Có cách nào xử lý cái nì ko mod?

P/S: Tớ dùng O2 Neo.

nhưng vẫn còn v.đề là mỗi khi bấm Power bật màn hình lên sử dụng xong nếu ko bấm Power lần nữa để off (do thói quen) thì màn hình sẽ luôn luôn sáng :( Có cách nào xử lý cái nì ko mod?

P/S: Tớ dùng O2 Neo.

Cái này thì bạn phải tắt bằng tay chứ đâu có phần mềm nào tự động tắt khi bạn dùng xong (vì nó đâu có biết khi nào bạn dùng xong :D), chỉ có thể chỉnh trong backlight hoặc Power trong Start>Setting thôi bạn! Hoặc là bạn dùng phần mềm đưa cái shortcut power off ra today, dùng xong chọt vào đó là xong chứ gì! Mình cũng đang dùng Neo đây!

hero307

Cái này thì bạn phải tắt bằng tay chứ đâu có phần mềm nào tự động tắt khi bạn dùng xong (vì nó đâu có biết khi nào bạn dùng xong :D), chỉ có thể chỉnh trong backlight hoặc Power trong Start>Setting thôi bạn! Hoặc là bạn dùng phần mềm đưa cái shortcut power off ra today, dùng xong chọt vào đó là xong chứ gì! Mình cũng đang dùng Neo đây!

Hình như mod hiểu lầm ý tớ 1 chút. Bình thường nếu ko cài PZP thì tớ thiết lập trong Settings để backlight tự tắt sau 30s và power tự tắt sau 1 phút nếu ko có thao tác nào đc thực hiện. Khi cài PZP trong phần Configure cũng cho phép thiết lập 2 mục nì, nhưng ko hiểu sao khi tới giờ đã đặt lịch để tự động chuyển profile thì dường như 2 mục thiết lập này bị disable, đèn backlight cứ trơ ra ko tự tắt nữa kể cả trong 1 thời gian dài ko có thao tác nào đc thực hiện, dẫn đến Power cũng ko tự tắt đc (như thiết lập cũ là auto off backlight 30s, power 1 phút). Nếu SR hoặc vào menu của PZP chọt profile = tay thì tình trạng đơ backlight nói trên sẽ đc giải quyết, nhưng nếu mỗi lần chuyển profile lại phải SR hoặc vào menu như vậy thì phiền quá. Mod có gặp phải trường hợp như vậy ko?

whynot

Nhưng hình như PZP hỗ trợ W6 không ổn lắm, hình như đã có bản 1.03 mà chưa có MTK các bác giúp với.

Nhưng hình như PZP hỗ trợ W6 không ổn lắm, hình như đã có bản 1.03 mà chưa có MTK các bác giúp với.

PZP hỗ trợ tốt WM6, bản 1.03 đã được anh LuongQuang up lên kèm theo MTK đầy đủ, search nhé!

@hero307: mình chưa gặp trường hợp như bạn, để mình test lại xem sao!

fanX

Hình như phoneAlarm ko có tác dụng với WM6 bạn ơi. Tớ cài trên WM6 rồi thiết lập auto switch profile nhưng đến giờ hẹn nó ko tự động chuyển. Cái này có cần cấu hình gì đặc biệt ko vậy.
em dùng 818 cài cũng không đc

em dùng 818 cài cũng không đc

Bác này buồn cười nhỉ, xem một vòng hồ sơ của bác thì toàn là "ko cài được, ko dùng được" trong khi yêu cầu phần mềm đã nói rõ hệ điều hành hỗ trợ/ko hỗ trợ hoặc bác cài ko đúng phiên bản dành cho hệ điều hành của bác! Nên ngừng lại ở đây nhé bác!

togiavi

POCKET ZEN PHONE 6.2 BETA 6

PocketZenPhone bản mới nhất ! có kèm patcher để các bác tự bẻ lấy !

ducboss

Bác Lương Quang ơi, mình dùng AutoFlight v5.1.1 làm y như mod TháiKiên ròi có MTK(ID) có code (chạy Autoflight-key.exe) rồi, thế là reg nhưng reg failed. Help me!
Thank!
Cứu với soft AutoFlight v5.1.1 sắp hết ngày sử dụng rồi, (reg) chỉ dzùm hộ cái!
THANKS!

Last edited by a moderator:

littlerain

chương trình SKSchema gửi SMS lúc được lúc không, chán òm. Tui dùng O2mini mà thấy nó hoạt động không ổn định á. Mod có soft nào giúp hẹn giờ gửi tin nhắn không. Những chương trình như RJV SMS Schedule Advance SMS thử qua rồi nhưng không thích lắm

littlerain

Tôi dùng W2003. Dùng JGUI. Advanced SMS để hẹn giờ gửi tin nhắn mà bị báo lỗi suốt. Tin nhắn lúc gửi được lúc không. Có ai biết cách khắc phục không.Có ai có chương trình SMS Timer của Digital bên handheld không, tôi tìm rất nhiều nhưng không thấy.

ducboss

Bác Lương Quang pleas... help me! không reg đc Autoflight, cái này hữu ích vì mình dùng kết hợp với pvoiceclock, đã làm như
Owner name chính là tên đăng ký ở Setting> Owner Information của bạn ý. Bạn sử dụng tên gì thì đánh vào MTK, nó sẽ đưa ra code sử dụng của bạn.
Thanks!

nhatha

sao e tìm phần mềm set giờ để tự động gửi tin nhắn mà ko có nhỉ...bác nào có giúp e với ạh.....:D

minh_prime

Mọi người cho mình hỏi, mình đang dùng soft Calendar có sẵn trong bản rom của Atom Exec. Mình muốn mở lịch cả tháng ra và xem trong đó mình đã đặt Appointment cho những ngày nào rùi nhưng nó ko hiện đánh dấu cho những ngày có Appointment. Calendar của PDA hình như nó ko giống như Calendar của bên Symbian thì phải. Bên đó mình đặt Appointment ngày nào thì những ô ngày đó có 1 cái dấu hiện lên để cho mình biết là ngày đó có Appointment. Các bác cho em hỏi có cách nào để Calendar của mình hiện dấu nhắc Appointment ko? Thank mọi người đã đọc, mình viết hơi dài dòng mong mọi người thông cảm.

DuaBeo35

Có phần mềm lịch hẹn nào quản lý sinh nhật không các bác ơi.

Em search trên 4rum mãi mà chả thấy j cả

straggler_love

tuyệt vời thật.đời sống con người ngày càng tiên tiến. phần mềm này giúp cho mình nhiều lắm trong công việc và ngủ nướng nữa hehe.xài thử nào

HaChau

Super V.I.P
Có phần mềm lịch hẹn nào quản lý sinh nhật không các bác ơi.

Em search trên 4rum mãi mà chả thấy j cả
Dùng của Pocket Outlook cũng được mà bạn (nhập tại trường Birthday trong contact).
Soft quản lý PIM nói chung thì nhiều (Spb Diary, SBSH Pocket Brezze, Today Agenda, ...)
Chuyên dụng thì có Megasoft2000 PocketBirthday.

TuyetKy

SKScheMa v1.2.14

SKScheMa v1.2.14​

Cập nhật phần mềm lập lịch phiên bản mới, sửa lỗi và thêm 1 số chức năng,
hỗ trợ setting của "Safe mode", "Vibration LED index"

Thông tin và download:
Mã:
http://s-k-tools.com/index.html?skschema/m_skschema.html