• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ: PHẦN MỀM BIẾN PPC THÀNH WEBCAMERA

Mình hỏi bạn chút, mình dùng máy O2 -Xda IIs mà đã cài Webcamera plus v1.05 rồi, giao diện màn hình tối um, các phím thì tiếng Nga (tiếng liên xô ), bạn nào có thể bớt chút thời gian giúp mình được ko ? Tui rất cảm ơn .
O2S ko dùng được phần mềm này, tối thiểu phải là camera 1.3, ngay trang đầu tiên Admin đã có nói rồi mà bạn!

moonsun

webcam camera plus, sao cài file "bẻ khóa" vào toàn hiện lên sọc màu thôi các bác ạ, của em dùng 3715 không crack thì mở được một lúc thì off, còn nếu copy file bẻ khóa thì hiện lên toàn sọc màu thôi ạ. Của em giống của bác tepbi

chengching

webcam camera plus, sao cài file "bẻ khóa" vào toàn hiện lên sọc màu thôi các bác ạ, của em dùng 3715 không crack thì mở được một lúc thì off, còn nếu copy file bẻ khóa thì hiện lên toàn sọc màu thôi ạ. Của em giống của bác tepbi

đơn giản nó không auto detect Ip được, mình cũng bó tay không biết config IP thế nào, báo nào biết chỉ giúp với. Thanks

cuunon

Em sử dụng Exec, WM06 fix4 cua bác Pham Quang , dường như mấy cái này không tương thích WM06 , các bác có giải pháp nào không ?

hp6828

Tôi đang dùng HP6828, Win05. Khi thử với Yahoo chỉ thấy sọc xanh đỏ chạy dọc mà thôi. Có mod nào check lại với!

PDAmember

PocketEye v1.4
Phần mềm biến chiếc PPC thành một chiếc Webcam, giao diện dễ sử dụng. Hỗ trợ các hệ điều hành.
Tham khảo tại: http://www.ppc4all.com/appdetail.php?id=1444

Tải về: http://www.4shared.com/file/12591744/89e010fd/PocketEye_v14.html

PM này có thể sử dụng được cho O2IIs không vậy? Bác có thể hướng dẫn sử dụng chi tiết theo từng bước một cho tôi được không, cả trên PPC và trên YM (chat bằng yahoo mà) vì khi setup nó toàn báo lỗi HttpSendRequest Failed thôi.

Xin cảm ơn!

PM này có thể sử dụng được cho O2IIs không vậy? Bác có thể hướng dẫn sử dụng chi tiết theo từng bước một cho tôi được không, cả trên PPC và trên YM (chat bằng yahoo mà) vì khi setup nó toàn báo lỗi HttpSendRequest Failed thôi.

Xin cảm ơn!
Phần mềm này ko thể dùng trên O2S, vì camera S chỉ là VGA, tối thiểu phải là 1.3 thì mới dùng được! :|

h2_viethoang

cài webcamera plus trên neo chạy rất ok. để chế độ phân giải 480x640 được nhưng sao trên màn hình PPC đen ngòm thế các bác nhỉ. Em nhớ ngày xưa còn view được cả trên PPC nữa cơ mà..

huudat15

Xin cảm ơn!

Bác hãy chịu khó một chút chứ! người ta đã cho cả đường link vào trang chủ để tham khảo rồi mà không chịu nghiên cứu

Bác hãy chịu khó một chút chứ! người ta đã cho cả đường link vào trang chủ để tham khảo rồi mà không chịu nghiên cứu
Nghiên cứu gì nữa cà? :-? O2S đâu có dùng được đâu bạn! :|

loveman575

hĩ mình xài rồi mà sao thấy hình ảnh giật quá , không biết do phần mềm hay do mạng lag nua

telcsi100

Mình connect được nhưng chỉ được 1 lúc, sau đấy hình trên PC đứng im luôn, thế là do làm sao hả các bác?

phecvit

Mình sài o2 zinc.Cài WC vào nhưng chạy được khoảng 30s là bị đứng .Gỡ ra cài lại cụng bị.Bác nào giúp mình với.Tại sao vậy

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình sài o2 zinc.Cài WC vào nhưng chạy được khoảng 30s là bị đứng .Gỡ ra cài lại cụng bị.Bác nào giúp mình với.Tại sao vậy

Chắc là bạn bị đụng soft bạn phải remove bằng SKTools mới sạch được bạn ạ. Thử xem bạn nhé. Thân!!!!

ThAngNgO_

nếu sử dụng PCC làm WC thì chẳng máy chốc mà hỏng máy, mọi người lên mua WC mà sử dụng. không tin mọi người cứ thử xem

minh sài hoài à.nó cũng chỉ là 1 soft thui có sao đâu :-? , mình sài PCC làm WC còn đẹp nữa là khác =D>

kellybum

cho mình hỏi chat ym trên pcc có xài webcamera plus như webcam được hong vậy :(

Chỉnh sửa cuối:

TuanQuang

cho mình hỏi chat ym trên pcc có xài webcamera plus như webcam được hong vậy :(

hix. ko xem đc như bạn nói đâu. vì ngoài exec có camera phía trước thì các loại máy còn lại có camera phia sau thì bạn dùng làm WC sao đc?????chỉ có thể dùng PPC làm Webcam khi chát trên PC thôi nhé.:))

hp6828

Sao mình ko dùng được nhỉ. Cài nên chỉ thấy mấy cái sọc chạy chạy. Chán quá !!!
Mình dùng HP6828