• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ: SOFT GIẢ LẬP VÀ ROM GAME

Status
Không mở trả lời sau này.
tui chơi trên MiniS = MorphGear thì đc, bàn phím cứng ngon lành, chỉ tội chờ để hiện đc kick off hơi lâu (khoảng 10'), sau mỗi trận cũng phải chờ khá lâu (10 - 15') mới chơi đc trận tiếp theo, để vào chơi kick off nhấn A trên tay cầm ảo như bình thường thôi!

Chờ 10 phút à! Mình sẽ thử lại, nếu thành công sẽ chuyển PVD cho bạn :D. Thân!

Đúng như bachikho nói. 10 phút hơn mới vô được kick off, sau đó vô trong bấm select để chuyển cảnh thì chờ tiếp =.=

bachikho

ngoài các bản 1,2,3,4,5,J ra thì có bản Tsubasa nào khác nữa ko các bác nhỉ?
bản J thì hình như sau trận với RJ7, thắng hay thua thì kịch bản cũng ko khác nhau đúng ko các bác?

Chỉnh sửa cuối:

rock2u

bác nào thạo về giả lập PS1 hướng dẫn hộ em cái. em cài rồi. chạy cũng vô tư. nhưng không biết cách nào thoát ra được. mỗi lần đánh xong chả nhẽ đều reset hết à

hakkinen

bác nào thạo về giả lập PS1 hướng dẫn hộ em cái. em cài rồi. chạy cũng vô tư. nhưng không biết cách nào thoát ra được. mỗi lần đánh xong chả nhẽ đều reset hết à

Trước khi chơi bạn vào phần Config thiết lập nút, đặt phím cứng cho nút có chức năng Option. Sau này khi đang chơi, muốn thoát ra hãy nhấn phím option ấy, sẽ có bảng tuỳ chọn cho bạn thoát ra. Thử đi nhé!

rock2u

bác chỉ cho em cách cụ thể overclcock lên 624 bằng chương trình X... em cài vào nhưng không hiểu cách làm lắm (down được game Yugioh về khi vào chơi cứ qua đoạn ghi tên là nó đơ không thể chạy nổi. cái này em đã tét trên pc chạy ngon lành)

hakkinen

bác chỉ cho em cách cụ thể overclcock lên 624 bằng chương trình X... em cài vào nhưng không hiểu cách làm lắm (down được game Yugioh về khi vào chơi cứ qua đoạn ghi tên là nó đơ không thể chạy nổi. cái này em đã tét trên pc chạy ngon lành)

Bạn cài phần mềm XCPUScalar vào nhé, sau khi cài xong thì vào chương trình, kéo con chạy lên 624Mhz rồi vào File>Minimize on Start rồi vào chơi game thôi. Có gì khúc mắc nhỉ, đơn giản mà. Mình chưa thử game Yugi vì k khoái trò này, khi nào có thời gian sẽ test

hakkinen

Nếu các bạn là 1 fan của game PSX thì chắc hẳn đã từng chơi hoặc đã từng nghe qua tên game Tales of Destiny 2 - 1 game xuất sắc trong loạt game RPG "Tales of" của Namco. Mình đã up lên đĩa 1 của game này cho PSX, bà con down về chơi thử nhé, cách đánh của game rất hay, đồ hoạ cũng ổn. Game này tiếng Anh nhé, chơi bằng FPSEce 0.09.6 rất ổn
Link down đây:
http://adrive.com/public/3afa9fc009b2d7d30c122521b13224d387dd234ee428e44fe24e39070a4be6a6.html

Cách nén để chơi tốt trên PPC:
Để chơi tốt hơn và cho tiếng tốt trên PPC, ta sẽ nén game bằng Pocketiso 3.0 down bằng link ở dưới đây:
http://adrive.com/public/ae09cbd3ce5383ae804e76bc6c6d1c033e12e7b92a9f0c4e2cf0f88f2710e77e.html

Sau khi down xong giải nén rồi chạy phần mềm.
1) Chọn Select ISO, sau đó tìm đường dẫn đến file game .bin đã down về
2) Chọn Analyze ISO, đợi quá trình hoàn thành, bạn sẽ thấy 7 dòng ở phần Medias found
3) Tích vào cột RIP ở 7 dòng đó... và tích vào các dòng: Smallest Video Source, Enhanced Movies Detection, Enhanced XA Detection
Sau đó nhấn vào Process ISO. Sau khi quá trình diễn ra bạn sẽ được 2 file đuôi .bin.ZNX và .bin.ZNX.table.
Copy 2 file này vào thẻ nhớ, OC chip lên hết mức rồi chiến thôi :D
Cách nén này có thể áp dụng cho tất cả các game khác nhé. Chờ đợi phản hồi!

Chỉnh sửa cuối:

redcat83

Mấy bác cho em hỏi . Em đã cài trình giả lập plastation rồi và có game định dạng *.ISO luôn rồi nhưng sao ko vào game đc vừa vào mà hình đen xong thoát ra ngay. Bác nào biết thì chỉ cho em với

làm sao làm được game định dạng ISO vậy bạn, mình không hiểu cách làm game playstation chơi trên PPC ,có bạn nào chỉ mình từng bước không , mình xem từ đầu đến cuối bài viết lung tung hết chẳn hiểu gì cả ..

Chỉnh sửa cuối:

redcat83

Con O2 Neo của mình có OC được không ? sao khi OC có hại gì cho máy không các bạn.
Mình có thể giải lập cho PlayStation 2 không các bạn?

hakkinen

Con O2 Neo của mình có OC được không ? sao khi OC có hại gì cho máy không các bạn.
Mình có thể giải lập cho PlayStation 2 không các bạn?

Nói chung tất cả các PPC đều OC được bằng phần mềm XCPUScalar. Tuy nhiên độ ổn định sau khi OC thì còn tuỳ thuộc vào từng máy và từng bản ROM nữa, cũng phải thử mới biết được. Nói chung OC lâu dài sẽ k tốt cho máy, chip sẽ bị nóng hơn, giảm tuổi thọ, tuy nhiên thỉnh thoảng OC chút để chơi game thì k sao :D Hơn nữa khi OC, nếu máy dùng k ổn định, có thể bị treo thì chỉ cần soft reset lại là ổn thôi, k vấn đề gì cả.
Hix, PS2 đến máy tính mình còn chẳng giả lập nổi nói gì đến PPC. Ngay cả đến PSP mà còn chưa chắc đã nổi thì sao dám nghĩ đến PS2.
Các game PSX (PS1) bạn download về là đuôi j? Bạn có thể nén các file ấy theo như cách mình đã post ở bài trước hoặc chơi trực tiếp luôn, FPSEce có thể chơi được cái file đuôi iso, bin, img chứ k nhất thiết phải là iso (mà thường download về thì các game thường là 1 trong 3 đuôi này).
Chúc thành công với PSX trên PPC, có gì thắc mắc nữa thì post bài cụ thể 1 chút nhé!

chucuoihp

Nói chung tất cả các PPC đều OC được bằng phần mềm XCPUScalar. Tuy nhiên độ ổn định sau khi OC thì còn tuỳ thuộc vào từng máy và từng bản ROM nữa, cũng phải thử mới biết được. Nói chung OC lâu dài sẽ k tốt cho máy, chip sẽ bị nóng hơn, giảm tuổi thọ, tuy nhiên thỉnh thoảng OC chút để chơi game thì k sao :D Hơn nữa khi OC, nếu máy dùng k ổn định, có thể bị treo thì chỉ cần soft reset lại là ổn thôi, k vấn đề gì cả.
Hix, PS2 đến máy tính mình còn chẳng giả lập nổi nói gì đến PPC. Ngay cả đến PSP mà còn chưa chắc đã nổi thì sao dám nghĩ đến PS2.
Các game PSX (PS1) bạn download về là đuôi j? Bạn có thể nén các file ấy theo như cách mình đã post ở bài trước hoặc chơi trực tiếp luôn, FPSEce có thể chơi được cái file đuôi iso, bin, img chứ k nhất thiết phải là iso (mà thường download về thì các game thường là 1 trong 3 đuôi này).
Chúc thành công với PSX trên PPC, có gì thắc mắc nữa thì post bài cụ thể 1 chút nhé!

Emulator của PS 2 các bạn có thể tham khảo tại đây nhé. Mình chơi hầu hết các game PS2 = con để bàn phỉn của mình đó :))
http://forum.gamevn.com/forumdisplay.php?f=295

hakkinen

Emulator của PS 2 các bạn có thể tham khảo tại đây nhé. Mình chơi hầu hết các game PS2 = con để bàn phỉn của mình đó :))
http://forum.gamevn.com/forumdisplay.php?f=295

Ặc, hầu hết game là những game j thế? Bác đã thử God of war hay Dynasty Warrior chưa??? Mà cấu hình máy bác thế nào mà là phỉn nhỉ? Mình chơi giả lập trò Dynasty 1 lần trên máy mình rồi chán luôn :D

Chỉnh sửa cuối:

rock2u

bác hakkinen thử test giúp em xem trò Yugi Oh có chạy được trên giả lập PS1 không vậy. em làm đủ mọi cách rồi mà không chạy được. đã có 1 bác test games này và chạy được trên FPSEce 0.90.0. nhưng em tìm mà không thấy bản đấy đâu. đay là links trò này http://game.sieuhay.com/page.php?p=7

hakkinen

giải lập cho PPC luôn hử bác

Giả lập cho PC bạn nhé, và muốn chơi ổn ổn thì cấu hình phải tương đối mạnh đấy. Máy mình PenD 915, 1Gh RAM 667Mhz, vga Ichill 7300gt mà chạy Dynasty Warrior k nổi, giật tưng tưng. Cứ phải chiến C2D, RAM 1 Gb là ổn và card hình cỡ 7900 trở lên hoặc 8800, x1950 mới ok được. Mà đây là topic giả lập cho PPC cơ mà, các bác lạc đề rồi nhé

chucuoihp

Ặc, hầu hết game là những game j thế? Bác đã thử God of war hay Dynasty Warrior chưa??? Mà cấu hình máy bác thế nào mà là phỉn nhỉ? Mình chơi giả lập trò Dynasty 1 lần trên máy mình rồi chán luôn :D

Máy của mình mạnh tầm gấp rưỡi cái PC ở dưới bác nêu ra :D.
Đi lạc chủ đề thêm 1 bài nữa :p

koutouyo

help tui xài con o2 XDA mini chơi giả lập ps1 làm đúng y chang rồi mà lúc chọn file iso để chơi nó hiện lên cái màn hình đen xì luôn ai có hiện tượng vậy kô vậy bác tui dùng thẻ apacer chip intel mà =___+ sao chơi kô được chán quá bác nào pro vào giúp cái xin hậu tạ hic hic

hakkinen

help tui xài con o2 XDA mini chơi giả lập ps1 làm đúng y chang rồi mà lúc chọn file iso để chơi nó hiện lên cái màn hình đen xì luôn ai có hiện tượng vậy kô vậy bác tui dùng thẻ apacer chip intel mà =___+ sao chơi kô được chán quá bác nào pro vào giúp cái xin hậu tạ hic hic

Bạn chơi game j? Thử chơi bằng giả lập trên PC có được k? Lần sau post bài thì viết cụ thể hơn nhé, những bài chung chung thế này rất khó trả lời, và cũng ít người muốn trả lời bạn lắm

Status
Không mở trả lời sau này.