• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatToai

Super V.I.P
Manila TouchFlo 2D By herg62123

Thread này chỉ bao gồm các file cài đặt,các Skin Manila TF2D dành cho dòng màn hình QVGA & WQVGA.Bạn nào có Skin cứ post vào đây chia sẻ cùng mọi người,nếu là Skin dành cho dòng màn hình khác xin ghi chú rõ ràng kèm theo hình ảnh minh họa và link download,không được đưa link dẫn tới forum khác.
Để tránh tình trạng thành viên khó tìm Skin cho mình,mọi vấn đề không liên quan tới Manila TF2D xin đừng post vào đây và sẽ bị xóa mà không cần thông báo trước.Chúc các bạn tham gia vui vẻ!

NEW Manila 2D v2.0 build 19171723 tải tại bài 1038 & 1039 trang 104

Update 17 (29/9/2008_0.10) Manila 2D

RAPIDSHARE
MEGAUPLOAD

Update 19(11/10/2008) Manila2D v0.11(update cho các máy thuộc HTC)

NO YOUTUBE ON INTERNET WIDGET (VERSION 19a)
RAPIDSHARE........................MEGAUPLOAD

WITH YOUTUBE ON INTERNET WIDGET (VERSION 19b)
RAPIDSHARE.........................MEGAUPLOAD

Update 20(4/11/2008) M2D 1.0.1823328

Hot Fix For Battery Icon In Top Title Bar:DOWNLOAD |

Update 22 IOLITE VERSION tại đây

Bản update dùng cho tất cả các loại máy(12/10/2008)

ALL DEVICES (VERSION 19b) WITH YOUTUBE ON INTERNET WIDGET
RAPIDSHARE..........MEGAUPLOAD...........4SHARED

28/4/2009 Update 23 Manila 2D new version build 1.20.19131530.00 đến đây

Để fix cho tap People và Programs không add được,đến đây

Bản dùng riêng cho màn hình VGA:
Vì không có VGA để test,vì vậy bạn nào thích thì tự nghiên cứu nhé
(6/10/2008)TouchFlo 2D VGA - Ver 0.1.3:
Download link:Rapidshare mediafire

Để fixed cho đồng hồ thiếu kim hoậc số,đến đây tải tool fix trong bài này.

Nếu các bạn sau khi đã sử dụng Skin khác và muốn quay lại Skin mặc định Blue thì:DOWNLOAD

Để thuận tiện trong quá trình sử dụng như thay đổi các thiết lập,thay Skin...các bạn cần phải cài thêm bộ Tool M2DC đính kèm theo bài.

CÁCH DÙNG VÀ THAY ĐỔI SKIN NHƯ SAU:
-Tải skin về và copy vào thẻ nhớ (Skin phải là file.m2dct hoặc .zip)
-Trong tap Theme của M2DC,các bạn click vào Add=>mở đường dẫn tới file skin mà mình đã copy vào thẻ,chọn OK.
-Khi cần thay đổi skin,chỉ việc vào Theme của M2DC,chọn skin đó và click Apply,đợi quá trình chuyển đổi hoàn tất và thưởng thức.
-Có nhiều skin sau khi đã add vào M2DC nhưng ô preview không có hình,nguyên nhân?xem tại đây.

Trước khi sử dụng Skin,các bạn cần thực hiện quá trình Backup M2D Theme(trong M2DC)để sao lưu Theme mặc định,sau này cần thì khôi phục lại.

Để có các biểu tượng và số % pin màu như trong skin của mình,các bạn đến đây: Click vào

Chỉnh sửa cuối:

monkeyking0808

Cái này vẫn nặng như bản trước, chạy trên con artemis có vẻ nặng nề lắm. Đã hết bị lỗi ở phần window media player và những cái linh tinh khác.

T

trungquanbds29

Guest
bạn ơi, dòng Wizard ko cài được sao? buồn nhỉ...bạn có thể chỉ mình một vài skin mang dáng vẻ giống phiên bản này ko? mình thĩ cái đồng hồ này.
thanks

Cái này vẫn nặng như bản trước, chạy trên con artemis có vẻ nặng nề lắm. Đã hết bị lỗi ở phần window media player và những cái linh tinh khác.
Đây là bộ giao diện cực kỳ tiện lợi và đẹp, kèm theo gói ứng dụng mới nhất chứa đưng kinh nghiệm cua người sử dụng. Hiện tại nó vẫn là bản beta, đang trong quá trình hoàn thiẹn.
Đối với dòng Artemis, cài gói giao diện trên vào máy thì chạy rất nặng nề, nhưng tích hợp vào Rom thì chạy rất mượt.

NhatToai

Super V.I.P
Update Manila 3D (26/9/2008) phiên bản 0.09

-Với new version Opera 9.5.2181
-Dược thêm và sửa đổi HTC Home.exe,HTC Album.exe,manila 2D.exe,tastmanageraad.exe...
Tham khảo thông tin thêm tại đây

DOWNLOAD LINK:
Megaupload
Rapidshare

ancola66

Super V.I.P
Phiên bản 0.09 này (update 26/9/2008) đã hỗ trợ thêm các dòng máy không phải là HTC . Tác giả đã thử tốt trên các dòng sau và mình bổ xung thêm là đã chạy tốt trên ASUS P535 :
Apache
ETEN M600
ETEN M700
Prophet
XDA Atom
Wizard
Asus P535
Hình ảnh trên AsusP535 của mình đây :

LƯU Ý :
* Nên HR trước khi cài đặt vì có thể một số phần mềm trong gói cài đặt không tương thích với các phần mềm mà các bạn cài truớc đó và dẫn tới cài đặt không thành công (Nếu bị ngắc ở một phần mềm nào đó cũng dẫn tới cài đặt không thành công và đến khi đó vẫn phải HR :D )
* Đọc kĩ từng bước khi cài đặt ( Cài thứ tự như thế nào, đến bước nào cần SR vv...)
* Phần mềm này chạy hơi tốn ram một tý :( Nhưng mình thấy chạy cũng nhanh và mượt trên P535 của mình
* Một vài kinh nghiệm khi cài đặt và cảm nhận riêng của mình. Chúc các bạn thành công.

anhtuhntl

Cái này đẹp thật nhưng nặng quá(mình đả HR rồi không cài thêm ct nào thử cài tron bộ này thôi nhưng chạy không em lắm(mình xài atom life) )

ancola66

Super V.I.P
Cái này đẹp thật nhưng nặng quá(mình đả HR rồi không cài thêm ct nào thử cài tron bộ này thôi nhưng chạy không em lắm(mình xài atom life) )
Chắc là do từng dòng máy tương thích thôi. Cài trên P535 của mình chạy rất nhanh và muợt. Lượng Ram tốn tương đương Spb Mobile Shell.
Trong 14 file cài đặt thì Một số file nếu bạn không thích thì không cần cài :
* Flash Lite 3.1
* Audio Booster

* GoogleMaps (Nếu không cài phần mềm này bạn có thể disable tab này trong file HTCHome Settings.xml)
* Opera (Nếu không cài phần mềm này bạn có thể disable tab này trong file HTCHome Settings.xml)
* TaskManager 2.1.34837 ( Vì phần mềm này đa năng nhưng chức năng X Close lại rất kém, nếu chỉ dùng chức năng Xclose thì dùng bản 1.0 là OK nhất)

Các bạn có thể tải phần mềm đính kèm dưới đây để Customizer M2D

Thông tin thảm khảo tại đây
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=427392

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Update Manila 3D (26/9/2008) phiên bản 0.09

-Với new version Opera 9.5.2181
-Dược thêm và sửa đổi HTC Home.exe,HTC Album.exe,manila 2D.exe,tastmanageraad.exe...
Tham khảo thông tin thêm tại đây

DOWNLOAD LINK:
Megaupload
Rapidshare

Thêm link 4shared cho các bạn không tải được trên RS và MU:
Mã:
http://www.4shared.com/file/64649231/62a5128d/009_M2D_FOLDER.html

ancola66

Super V.I.P
Manila 3D này có xài được các skin trên đầu bài 1 không vậy bạn?
Sài vô tư :)). Quan trọng nhất của phần mềm này là tương thích được trên máy của bạn thôi, còn Skin thực chất là các file ảnh và sửa đổi toạ độ trong file HTC Home Settings.xml thôi mà. Nên máy của bạn đã chạy được phần mềm này thì cứ thoải mái chọn skin mà quật vô thôi :))

lonebeast

Đã test thử trên Atom Life. Xuất hiện lỗi:
1. Connect manager của chương trình cài vào không thể điều khiển được wifi, nếu không cài vào thì điều khiển được wifi nhưng không thể mở từ phần setting ngoài màn hình.
2. Phần shortcut chỉ chạy được nếu đó là chương trình cài vào máy,còn những chương trình không cần cài và sử dụng Resco Explorer tạo shortcut trong Program thì không chạy được.
Tuy nhiên, chỉ có một từ để mô tả chương trình này, đó là: "tuyệt vời"!

longak83

em chép skin neon ở mấy bài đầu,thì thay đổi đc hết nhưng có mỗi cái đồng hồ & nền là cũ,có cách nào chỉnh ko các pác,em mò mãi mà ko đc,à nhân tiện cho em xin lun soft "X close" với xài cái task manager đi kèm chập chờn wá ^^

anhtuhntl

Đã test thử trên Atom Life. Xuất hiện lỗi:
1. Connect manager của chương trình cài vào không thể điều khiển được wifi, nếu không cài vào thì điều khiển được wifi nhưng không thể mở từ phần setting ngoài màn hình.
2. Phần shortcut chỉ chạy được nếu đó là chương trình cài vào máy,còn những chương trình không cần cài và sử dụng Resco Explorer tạo shortcut trong Program thì không chạy được.
Tuy nhiên, chỉ có một từ để mô tả chương trình này, đó là: "tuyệt vời"!
Bạn coi lại đi máy mình chạy bình thường mình củng xài atom life(còn đối với ct cài trên thẻ củng add được shortcut vào phần program của ct,riêng đối với ct không cần cài đặc file .exe thì bạn cần phải copy rồi paste shortcut vào phần windows>start menu>programs thì bạn mới có shortcut để add được vào phần program của ct!

anhtuhntl

em chép skin neon ở mấy bài đầu,thì thay đổi đc hết nhưng có mỗi cái đồng hồ & nền là cũ,có cách nào chỉnh ko các pác,em mò mãi mà ko đc,à nhân tiện cho em xin lun soft "X close" với xài cái task manager đi kèm chập chờn wá ^^
vậy bạn có thể lựa chọn không cần cài task manager trong gói cài đặc của ct

Chỉnh sửa cuối:

anhtuhntl

Bộ giao diện này ma có thêm hiệu ứng đồng hồ s thì quá tuyệt luôn!

NhatToai

Super V.I.P
MobileMatt TF2D Black ICE V2.0,Skin cho Manila 2D.

Các bạn download về,giải nén và cài đặt bằng file cab.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.