• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME WM6.5 (TITANIUM) CÁC PHIÊN BẢN

qqonline33

MobileMatt Zibrano WM6.5 Theme v07.17.09

Cho màn hình VGA (nhưng theo tác giả thì có thể các màn hình khác vẫn chạy tốt)

Install:
  • Copy file CAB vào máy
  • Disable Windows Default - Start > Settings > Today > Items
  • Install file CAB vào Main memory
  • Soft reset

Chỉnh sửa cuối:

qqonline33

MobileMatt PreFuzed WM6.5 Theme v07.18.09

Cho màn hình VGA (nhưng theo tác giả thì có thể các màn hình khác vẫn chạy tốt)

Install:
  • Copy file CAB vào máy
  • Disable Windows Default - Start > Settings > Today > Items
  • Install file CAB vào Main memory
  • Soft reset

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Chà :-?, 2 theme ở trên sao ko thấy qqonline33 ghi dành cho màn hình nào hết vậy nhỉ, bữa nay sơ suất ghê nhỉ :-?

qqonline33

Chà :-?, 2 theme ở trên sao ko thấy qqonline33 ghi dành cho màn hình nào hết vậy nhỉ, bữa nay sơ suất ghê nhỉ :-?

Hờ,nhìn thấy quangthang89 có bài mới mình mới nhớ,sorry,quên mất. Đã sửa nhé.

takaru

Của Bạn đây: Tải file về giải nén cài vào Main xong Reset PPC xem nhé!! Có thể Remove khi không cần thiết!
Kh
không hiểu sao mình cài mà chẳng thấy thay đổi gì cả ? Mình dùng atom exec . có cách nào khác cài được không bạn . nhìn mãi cái cửa sổ đó cũng chán . Mong giúp đỡ ;);)
Bài số 200 bạn ạ

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Kh
không hiểu sao mình cài mà chẳng thấy thay đổi gì cả ? Mình dùng atom exec . có cách nào khác cài được không bạn . nhìn mãi cái cửa sổ đó cũng chán . Mong giúp đỡ ;);)
Bạn muốn thay đổi cái gì? File Tui gởi chỉ thay đổi Nút Start biểu tượng Windows thành biểu tượng HTC mà!! Muốn thay đổi cái gì cứ chụp hình đưa lên Mình sẻ giúp!! Nói chung chung biết giúp cái gì????

nghinguyen

Lâu lâu dạo qua cái đỡ buồn...:)
Theme tsk dành cho QVGA,hơi... tí khi chuyển qua Landscape...

bác Toai cho e hỏi cái : khi e dùng cái theme của bác thì mấy thanh srollbar trở về default giống như 6.1 . có cách nào xài theme này mà cái srollbar của6.5 ko bác. thanks

ndb0903401104

Bạn muốn thay đổi cái gì? File Tui gởi chỉ thay đổi Nút Start biểu tượng Windows thành biểu tượng HTC mà!! Muốn thay đổi cái gì cứ chụp hình đưa lên Mình sẻ giúp!! Nói chung chung biết giúp cái gì????

Cái file của bác hình như không dành cho wm6.5, cái file đó là shellres.96.dll chứ không phải là shellres.192.dll bác ạ.

Tiện bác cho hỏi cách edit cái file này thế nào ạ, chẳng hạn chán cái logo HTC, thay bằng cái khác thì làm thế nào??

NhatToai

Super V.I.P
bác Toai cho e hỏi cái : khi e dùng cái theme của bác thì mấy thanh srollbar trở về default giống như 6.1 . có cách nào xài theme này mà cái srollbar của6.5 ko bác. thanks
Do không tương thích với Reg của bản ROM đấy...tạm thời theme tsk cứ tà tà vậy.Sau khi có Final WM6.5 thì tsk sẽ chuẩn lại.
oài, landscape đẹp hơn:p:p:p:p:p:p:p
Nói nhỏ nhỏ thôi,đừng la lớn nhé...=))

nam470

Help, win 6.5 mờ quá

Mình mới mua máy Cingular 8525 đã được up rom 6.5 rồi. Máy xài tốt, nhưng cái màn hình chữ mờ quá, và ko giống các hình ảnh của mấy bạn post lên, vậy mong các bạn hướng dẫn mình cách chỉnh với, mình chưa vọc được nhiều ở máy này mà

NhatToai

Super V.I.P
Mình mới mua máy Cingular 8525 đã được up rom 6.5 rồi. Máy xài tốt, nhưng cái màn hình chữ mờ quá, và ko giống các hình ảnh của mấy bạn post lên, vậy mong các bạn hướng dẫn mình cách chỉnh với, mình chưa vọc được nhiều ở máy này mà

Ạc...nơi giới thiệu Theme mà bạn vào help vụ chữ mờ...:))
Thế này nhé,bạn thử vào Start/Settings/System/Power/Backlight =>Chỉnh backlight cho sáng thêm chút nữa xem có cải thiện được không.
Đồng thời nếu Theme có background(hình nền) màu nhạt và sáng thì sẽ làm màu chữ tại Today mờ đi.Vì vậy bạn thử thay Theme hoặc background khác để kiểm tra lại nhé.

nam470

Hì, tiện thể thôi mà bạn. Việc chỉnh ánh sáng với ảnh chỉ thay đổi được tí xíu thôi, vì mặc định của giao diện win 6.5 của mình là như trong hình rồi, ko đổi được nữa mà.
Dù sao cũng thank bạn đã giúp đỡ nhé

candc

em gà mờ hỏi xíu, có thể làm cho WM6.1 có cái scroll giống vậy hok?
mấy cái scroll này làm em mê quá ;;)

xuandung11a2

Well-Known Member
em gà mờ hỏi xíu, có thể làm cho WM6.1 có cái scroll giống vậy hok?
mấy cái scroll này làm em mê quá ;;)

Với wm6.1 thì chưa làm được thanh scrollbar như WinMo6.5 đâu bạn à.Chỉ có thể thay đổi kích thước của nó thôi.:D

candc

vào đây:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1838&page=10
có thể dùng phần mềm này sau đó tim giao diện 6.5!

Với wm6.1 thì chưa làm được thanh scrollbar như WinMo6.5 đâu bạn à.Chỉ có thể thay đổi kích thước của nó thôi.:D

thanks 2 bác
em thử cài cái themes Titanium 6.5 cho SPB mobile Shell
cũng ra được cái scroll kiểu đó =))
k bít cách thay đổi background cho nó thui :D
2 bác ngó qua cái menu của e nhá ;;)
à mà đừng ai xúi e up 6.5 nhá, e xài O2 mini, chỉ mới có bản Rom 6.1 của Cotulla thui à :((

candc

xí quên, cái file reg của bác nhattoai e add zô thì có thay đổi được gì hem, hok dám add bậy, HR cài lại soft oải lắm :(