• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chú ý: HERMES WM6.1 ROM V21 (Manila2D) - Build 20931.1.5.0

PhamQuang

Manager
ROM 3.62.502.21 CHO HTC HERMES

= CE OS 5.2.20931 Build 20931.1.5.0 =

Phiên bản V21, WM6.1 có tích hợp Manila2D dành cho HTC TyTN (Hermes), đặc điểm:
- Phát triển và nâng cấp phiên bản V20 đã giới thiệu
- Thay thế 1 số ứng dụng (OEM) từ ROM Ship WM6.1 cho HTC ELFin, Opal và Jade.
- Chuyển OS mới: CE OS 5.2.20931 Build 20931.1.5.0

Về cơ bản tốc độ bản V21 và V20 cũng ổn và đảm bảo gần như nhau.
V21 có sự ổn định và có lẽ ít bị lỗi hơn so với các Build trước.

LINK TẢI ROM V21 (TyTN)

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/164405407/HERMES_WWE_3.62.502.21_B20931.rar
* SendSpace:
Mã:
http://www.sendspace.com/file/7mz74y
Mã:
Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR]

tamada

THANK BÁC QUANG ĐÃ SHARE , NHƯNG MẤY CÁI TRƯỚC KHÔNG THỂ UP NHỮNG FILE NHẠC VÀO WM ĐƯỢC , PHẢI ĐỌC TRỰC TIẾP TỪ THẺ NHỚ THÔI :(

zakk_black

Làm thế nào gỡ giao diện Manila này đi nhỉ? Cái giao diện này vừa tốn bộ nhớ vừa ko tiện dụng. Xem được mỗi cái đồng hồ. Những cái cần cần hiển thị (đặc trưng của 1 PDA Windows Mobie) thì ko hiện được.

Thanks!

PhamQuang

Manager
Làm thế nào gỡ giao diện Manila này đi nhỉ? Cái giao diện này vừa tốn bộ nhớ vừa ko tiện dụng. Xem được mỗi cái đồng hồ. Những cái cần cần hiển thị (đặc trưng của 1 PDA Windows Mobie) thì ko hiện được.

Thanks!

Bạn có thể Up sử dụng các bản ROM không tích hợp Manila2D mà, ví dụ như bản V27 của Mod. Dvha79_ddt giới thiệu đó, Build cũng khá mới. :-?

zakk_black

Bạn có thể Up sử dụng các bản ROM không tích hợp Manila2D mà, ví dụ như bản V27 của Mod. Dvha79_ddt giới thiệu đó, Build cũng khá mới. :-?

Thanks Man PhamQuang!

Bản V27 của Mod DVha79 hiện chỉ thấy khi quay ngang màn hình ở chế độ setting thì bị lỗi hiển thị thanh taskbar dưới.

Ko hiểu sao trước dùng ROM gốc cài chương trình PDAviet Battery & Ram status (Chương trình hiển thị Vạch pin ở phía trên và Ram ở dưới) rất tiện. Thì thanh RAM luôn luôn rất dài (đến quá chữ E trên taskbar). Up thử 1 số Rom thì thấy thanh RAM này chạy rất hay bị tụt (chỉ khoảng vài tiếng là tụt gần 1 nửa) -> Load các ứng dụng ko được mượt. Dùng giao diện Manila thì còn thảm hơn nữa.
Liệu tình trạng này có khắc phục được ko ạ?

Gửi kèm chương trình để các bác test thử.

tranhai

Thanks Man PhamQuang!

Bản V27 của Mod DVha79 hiện chỉ thấy khi quay ngang màn hình ở chế độ setting thì bị lỗi hiển thị thanh taskbar dưới.

Ko hiểu sao trước dùng ROM gốc cài chương trình PDAviet Battery & Ram status (Chương trình hiển thị Vạch pin ở phía trên và Ram ở dưới) rất tiện. Thì thanh RAM luôn luôn rất dài (đến quá chữ E trên taskbar). Up thử 1 số Rom thì thấy thanh RAM này chạy rất hay bị tụt (chỉ khoảng vài tiếng là tụt gần 1 nửa) -> Load các ứng dụng ko được mượt. Dùng giao diện Manila thì còn thảm hơn nữa.
Liệu tình trạng này có khắc phục được ko ạ?

Gửi kèm chương trình để các bác test thử.
tình trạng này đã đc nhắc đến ở rom v20 của chú Quang rồi,tóm lại là ko khắc phục đc,giải thích ngắn gọn là rom dùng wm 6.1 ko thật sự phù hợp với dòng hermes,bạn muốn ổn định thì xài win 6.0

chaopac

nhắn pác tranhai:
ở topic về rom manilla 2d v20 e có đề cập về việc tích hợp pm s2u2 vào rom này, pác kêu e là tự làm đi nhưng e là MỘT CON GÀ, NÓI THẰNG, pác cứ nhìn tuổi của e đi là bik, e ko hề xạo, nếu e đã bik cook, build hay dump rom thì e đã tự làm chứ chẳng cần post bài nhờ vả các pác làm j cho....tốn nước bọt, vì thế e mới post, chứ post mà yêu cầu việc mình có thể tự làm thì thế nào cũng bị chửi (trong trường hợp e là rom devl.) vì thế e mới mạo muội nhờ mấy pác, e bik mấy pác cũng rất bận nên e chỉ dám có ý kiến chứ ko command các pác tạo rom theo ý e, đó là những j e muốn nói, hiện tại e chỉ là newbie nên chuyện nhờ vả cũng là bình thường, phải ko các pác.....cám ơn vì đã lắng nghe, thanks a lot

tranhai

nhắn pác tranhai:
ở topic về rom manilla 2d v20 e có đề cập về việc tích hợp pm s2u2 vào rom này, pác kêu e là tự làm đi nhưng e là MỘT CON GÀ, NÓI THẰNG, pác cứ nhìn tuổi của e đi là bik, e ko hề xạo, nếu e đã bik cook, build hay dump rom thì e đã tự làm chứ chẳng cần post bài nhờ vả các pác làm j cho....tốn nước bọt, vì thế e mới post, chứ post mà yêu cầu việc mình có thể tự làm thì thế nào cũng bị chửi (trong trường hợp e là rom devl.) vì thế e mới mạo muội nhờ mấy pác, e bik mấy pác cũng rất bận nên e chỉ dám có ý kiến chứ ko command các pác tạo rom theo ý e, đó là những j e muốn nói, hiện tại e chỉ là newbie nên chuyện nhờ vả cũng là bình thường, phải ko các pác.....cám ơn vì đã lắng nghe, thanks a lot
bạn hiểu nhầm ý mình rồi,ý mình là bạn có thể cài thêm soft s2u2 vào chứ ko bảo bạn tự build rom khác,soft đó cũng nhẹ thôi mà,còn về tuổi tác thì có ảnh hưởng gì đâu,cở tuổi bạn thì mình chưa biết xài điện thoại di động nữa là PDA
Đã test rom của chú Quang,phát hiện ko cài icontact đc,hú hú

chaopac

bạn hiểu nhầm ý mình rồi,ý mình là bạn có thể cài thêm soft s2u2 vào chứ ko bảo bạn tự build rom khác,soft đó cũng nhẹ thôi mà,còn về tuổi tác thì có ảnh hưởng gì đâu,cở tuổi bạn thì mình chưa biết xài điện thoại di động nữa là PDA
Đã test rom của chú Quang,phát hiện ko cài icontact đc,hú hú

hix. nếu pác mún nói e cài s2u2 vào á, ko bao giờ, vì đã up rom 6.1 thì rất khó để có đc cái slide to unlock hiện ra lập tức khi mở máy (nghĩa là khi tắt máy mở lại thì nó hiện ra màn hình today trước rồi 1,2s sau nó mới hiện ra s2u2), đó là sự hiển nhiên của tính "rùa" khi up lên 6.1, thực tế thì dù hermes có cài 6.0 thì tình trạng chẳng cải thiện đc bao nhiêu (có lẽ nhanh hơn vài %s) vì thế cách giải quyết duy nhất là build thẳng vào rom (như bên rom atom có 1 bản tích hợp sẵn. bạn nào có máy atom thì up thử rùi cho cảm tưởng nhé), nên e mới có ý tưởng đó, như manilla 2d cũng vậy, lúc trước có 1 vài mem post lên để xài nhưng rất ỳ ạch (ai cũng nói, ko mình tớ) khi build vào rom thì...bạn cũng bik, và e nhắc lại: e ko có ý YÊU CẦU, BẮT BUỘC các mod và pác phamquang, các pác nếu build đc rom thì e thanks, còn ko thì thui e ko hề phàn nàn, nên các pác có để ý tới ý kiến e ko thì ko sao. cám ơn vì lắng nghe
PM: pác manager phamquang ới, link rapid khó tải wa' à, ngồi cả ngày chẳng thấy hiện chữ download, hiện rồi ấn vô download speed là 10k/s tối đa, IDM thì hư, thật là túng thế waaaaaaaaaa'
tiện hỏi luôn, rom pác quang là net cf bao nhiu zday????

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Thêm link tải SendSpace cho các bạn gặp khó khăn tải từ Rapid.
Link đã cập nhập trong bài số 1.

chaopac

thanks pác man.phamquang nhìu nhé.....(spam đỡ buồn, ức chế từ hôm wa tới giờ,hehehe:D:D:D

ram bản này có khác ko nhỉ

Last edited by a moderator:

daicahugo

Thêm link tải SendSpace cho các bạn gặp khó khăn tải từ Rapid.
Link đã cập nhập trong bài số 1.

link này cháu ko đown được chú Quang ơi
tiện thể cho cháu xin link nào tốt của 6.0 cho con 838 pro
thank;;)

Dvha79_ddt

Super V.I.P
link này cháu ko đown được chú Quang ơi
tiện thể cho cháu xin link nào tốt của 6.0 cho con 838 pro
thank;;)

Đã có 2 link rồi bạn còn muốn gì nữa nào, đã mấ công sức làm ROM lại còn phục vụ a-z nữa hay sao?
ROM 6.0 bạn qua chỗ khác yêu cầu nhé

chaopac

link sendspace là tốt nhất rồi đấy bạn, lúc trước mình gặp rắc rối với rapid wa sendspace down 1 phát là xong, bạn cũng phải nói rõ là gặp rắc rối j để còn có thể giải quyết, chứ pác pham quang cũng bận túi bụi chứ đâu có rảnh đâu mà ngồi upload cả ngày

chaopac

hình như bản rom này lỗi wa' chừng, e ko bik, hay có thể do máy e lỗi phần cứng... chẳng bik nữa, xài đc 1 khoảng thời gian thấy lỗi tùm lum tà la